9/5/16
4.031
4.180
113
Bình Phước
Hãng ở VN còn vớt đĩa mà . Ở đây sửa xe cùi bắp vậy đó. Xe hư một số anh sợ tốn tiền sửa lấy đâu ra cho uống thuốc bổ bảo dưỡng lớn như lọc xăng bơm xăng,bugi, sensor oxy siết lại hết dàn tán khung gầm .Đến cái vỏ xe quá date 7 năm 10 năm còn đi ráng . Một số thầy quan niệm xe hư khi không chạy được thôi
thường mấy người đi xe kiểu này em ớn lắm. Chạy xe kiểu như phá ấy, lên cái xe chạy cà xọc cà xọc mà vẫn kêu êm, ngon... chả hiểu kiểu gì.

• Haha
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113
thường mấy người đi xe kiểu này em ớn lắm. Chạy xe kiểu như phá ấy, lên cái xe chạy cà xọc cà xọc mà vẫn kêu êm, ngon... chả hiểu kiểu gì.
Miễn nó zin nha!
Nhiều chủ xe khoái xe zin lắm.

• Haha
Reactions: Osin
Hạng D
19/10/09
4.739
14.326
113
Tel : 0949999684 .

Kỹ Thuật có giới hạn của nó . Nhiều khi một số món đến tuổi có tần số hư hỏng cao đặc biệt linh kiện điện cần thay thế để thu hẹp vấn đề . Bao năm làm nghề chả ai không sai hết ,vấn đề là thiện nghiệp mình làm tốt ,không cải vả,sai đúng mịa gì mình cứ nhận sai cho khỏe ,giải quyết sao thì ưu tiên khách hàng đề xuất . Đúng sai mềnh biết ,lần sau có sửa con xe đó nữa hay không mình quyết :D :D .Nhờ vậy mấy năm nay có ai chưởi em đâu hén .

• Like
9/5/16
4.031
4.180
113
Bình Phước
Kỹ Thuật có giới hạn của nó . Nhiều khi một số món đến tuổi có tần số hư hỏng cao đặc biệt linh kiện điện cần thay thế để thu hẹp vấn đề . Bao năm làm nghề chả ai không sai hết ,vấn đề là thiện nghiệp mình làm tốt ,không cải vả,sai đúng mịa gì mình cứ nhận sai cho khỏe ,giải quyết sao thì ưu tiên khách hàng đề xuất . Đúng sai mềnh biết ,lần sau có sửa con xe đó nữa hay không mình quyết :D :D .Nhờ vậy mấy năm nay có ai chưởi em đâu hén .
Mình sửa thì cứ rõ ràng, trong thời gian bảo hành thì fix miễn phí, sau đó thì...
Nói chung sai hay đúng nó là cái phạm trù làm ngta xa nhau, cứ hợp lý là ổn. Hai bên đều vui, win...win

• Like
Hạng D
19/10/09
4.739
14.326
113
Zin ... câu này ám ảnh ghê luôn. Hồi xưa có cái xe cub của ông già, zin từ đầu đến chân, đạp 10ph mới nổ. Sau này mình dọn lại, từ a đến á lại, đạp nhẹ là nổ, chạy êm ru, về la mình là làm mất zin...bla...bla. ức chế.
Sợ nhất xe zin đó giờ đổ xăng đi thôi chưa thay gì há bác .Mua về tới đợt nó hết khấu hao hàng loạt sửa thấy ngựa luôn

Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Sợ nhất xe zin đó giờ đổ xăng đi thôi chưa thay gì há bác .Mua về tới đợt nó hết khấu hao hàng loạt sửa thấy ngựa luôn
Vậy là xong, mấy xe sang cở ferrari , lamborghini ...mất dzin lẹ ...hèn chi mất giá
Các xe Đức vì thay hoài và đồng bộ cho nên cũng ...mất giá luôn

Hạng D
19/10/09
4.739
14.326
113
Vậy là xong, mấy xe sang cở ferrari , lamborghini ...mất dzin lẹ ...hèn chi mất giá
Các xe Đức vì thay hoài và đồng bộ cho nên cũng ...mất giá luôn
Một là zin cho tới zin . Chứ thứ dòng nữa nữa kiểu mấy bà thym lở cở hâm hâm mệt lắm :D .Xe chạy hơn 10 năm hơn 100k rồi còn zin từ đầu tới đuôi thì rước về chỉ có nuôi bệnh thôi

• Like
Hạng F
29/10/16
11.610
22.336
113
Pháp
Một là zin cho tới zin . Chứ thứ dòng nữa nữa kiểu mấy bà thym lở cở hâm hâm mệt lắm :D .Xe chạy hơn 10 năm hơn 100k rồi còn zin từ đầu tới đuôi thì rước về chỉ có nuôi bệnh thôi
Do đó thà lái chiếc Morning 200K có bảo dưởng đầy đủ theo hãng, còn hơn lái Maybach 100K ...gin,..vừa lái vừa run:):):) phải không bác..

À tiện viết về bảo dưởng xe ..bên em chính hãng, thay nhớt là 30K, bác nghĩ sao ? có thể bàn thêm và trao đổi, chứ em thấy VN ... 10K (nhiều nhất) là phải thay rồi

ref : Castrol EDGE 0W30

• Haha
Hạng D
19/10/09
4.739
14.326
113
Do đó thà lái chiếc Morning 200K có bảo dưởng đầy đủ theo hãng, còn hơn lái Maybach 100K ...gin,..vừa lái vừa run:):):) phải không bác..

À tiện viết về bảo dưởng xe ..bên em chính hãng, thay nhớt là 30K, bác nghĩ sao ? có thể bàn thêm và trao đổi, chứ em thấy VN ... 10K (nhiều nhất) là phải thay rồi

ref : Castrol EDGE 0W30
Em Maximum 20k tùy động cơ , Odo và dung tích nhớt thiết kế cũng như tần số và thói quen vận hành