Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/3/07
117
57
28
44
Mua Địa ốc 10 các bác chú ý hợp đồng là chủ dự án xây nhà bán. Nên các bác khi muốn tự xây nhà phải đóng tiền xây nhà vào tài khoản CDT rồi lấy tiền ra mất 10% VAT. Hàng xóm nhà em bên địa ốc 10 khi xây nhà bị thế.
Các bác kiểm tra lại.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
lequangsang nói:
Mua Địa ốc 10 các bác chú ý hợp đồng là chủ dự án xây nhà bán. Nên các bác khi muốn tự xây nhà phải đóng tiền xây nhà vào tài khoản CDT rồi lấy tiền ra mất 10% VAT. Hàng xóm nhà em bên địa ốc 10 khi xây nhà bị thế.
Các bác kiểm tra lại.
Em xác nhận thông tin này, nhưng chỉ đóng 1 số tiền sao cho hợp lý làm thủ tục thôi chứ k phải đóng đủ số tiền xây.

Hạng B2
10/3/08
224
0
0
tuando nói:
Bị ném đá vì hạ tầng yếu kém, CĐT chuối ... đây vừa là điểm yếu, lại vừa là điểm mạnh của BRC, nhờ vậy mà nó có giá rẻ như hiện nay.

Quan điểm cá nhân em về BĐS, có 3 yếu tố quan trọng nhất: vị trí, vị trí và vị trí :). Hạ tầng yếu kém thì ... qua thời gian hạ tầng sẽ thay đổi. Vị trí yếu kém thì muôn đời không thay đổi được :D
Em cũng suy nghĩ như bác nhưng vấn đề là lúc nào hạ tầng thay đổi? Chắc em và các bác cũng chẳng thể xác định được. Và nó còn phụ thuộc CĐT thích tiền tươi thóc thật mà lại gia hạn hợp đồng cho mấy bác Container thì thua. Bà chị em ôm dự án Bách Khoa mà đến nay vẫn vậy. Thấy hàng xóm xung quanh sinh sau đẻ muộn (Gia Hòa, Khang Điền,...) mà hiệu quả đầu tư cao còn dự án BK của chị ấy vẫn ì ạch như hồi nào.:D
Bây giờ làm ăn đàng hoàng còn khó khăn chứ kiểu BRC thì em chịu thua.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.525
113
www.phindeli.com
Đúng là chịu không thể biết được chính xác khi nào hạ tầng thay đổi, chỉ có thể tìm thông tin và dự đoán, ăn nhau ở cái chỗ này :)

Gia Hòa, Khang điền hiện có kha khá người tìm mua, BRC cũng có rất nhiều người tìm mua và giá vẫn đang lên. Ngay cả BK giờ cũng có người tìm mua, tất nhiên là với giá rẻ.

Tập Lái
19/6/11
35
0
0
45
Dự án chờ đợi vài năm là bình thường mà các bác, em thấy ngoài Hà Nội - mấy các khu dự án to cũng phải góp vốn vài năm mới sang hợp đồng, hợp đồng ra cũng phải đợi vài năm nưa mới được giao đất, giao nhà. Dân cứ ôm, giá cứ lên mà có ai kêu gì đâu.

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Chào ms hope
Mấy lô E cạnh bờ sông RC đẹp quá , giá rổ ra sao ? Có ai sang lại không ?
Sẵn tiện cho mình hỏi tiền đặt cọc để làm nhà bao nhiêu % so với dự toán nếu khách hàng tự xây ?
Thanks mợ

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/8/07
8.005
26.828
113
Cái khu này từ Sài Gòn ra thì đi vô khu đó như thế nào các bác nhỉ ? Có phải là có cái đường nhỏ ngay kế trước trạm thu phí quẹo vô không ? Em định vô tham quan mấy lần rồi mà chịu không tìm được đường đi vô.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Hi bác Caibang,
Lô E gần đây nhất cách nay khoảng 3 tháng có người sang lại giá 15,5tr/m2. Hiện nay chưa thấy ai chào bán tiếp. Nếu bác quan tâm thì e check lại thông tin.
E biết mấy người lô B DT 6x20, khi xây chuyển cho CDT 400 tr, sau đó vài tháng thì CDT chuyển trả lại qua nhà thầu (bên thứ 3).
Bác cần thêm thông tin gì thì e cung cấp tiếp trg khả năng của e.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
manchestervn nói:
Cái khu này từ Sài Gòn ra thì đi vô khu đó như thế nào các bác nhỉ ? Có phải là có cái đường nhỏ ngay kế trước trạm thu phí quẹo vô không ? Em định vô tham quan mấy lần rồi mà chịu không tìm được đường đi vô.
Khg phải vào đường đó đâu bác ui, vừa qua cầu sắt là quẹo phải liền vào thẳng ngay DA, đường nhựa phẳng phiu. Nếu bác đi bằng cầu mới thì qua hết khỏi cầu, vừa qua bảng quảng cáo EuroWindow có đường bên tay phải vào cảng container, bác đi theo đường sát hàng rào bên tay phải khoảng 200m là gặp đường trục chính DA. Đường này e mới đi sáng nay, xuống cấp ghê quá, 4B bò cẩn thận k thì đụng gầm.

Hạng F
29/8/07
8.005
26.828
113
hope nói:
manchestervn nói:
Khg phải vào đường đó đâu bác ui, vừa qua cầu sắt là quẹo phải liền vào thẳng ngay DA, đường nhựa phẳng phiu. Nếu bác đi bằng cầu mới thì qua hết khỏi cầu, vừa qua bảng quảng cáo EuroWindow có đường bên tay phải vào cảng container, bác đi theo đường sát hàng rào bên tay phải khoảng 200m là gặp đường trục chính DA. Đường này e mới đi sáng nay, xuống cấp ghê quá, 4B bò cẩn thận k thì đụng gầm.
Chào bác,
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn nhiệt tình. Cầu sắt và cầu mới ý bác nói ở đây có phải là cầu Rach Chiếc không ạ ? Em ở trong khu An Phú-An Khánh đi ra.

Status
Không mở trả lời sau này.