Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
@ Manchestervn: đúng rồi đó bác, chiều nay e xuống đó lần nữa, lúc vào đi cầu mới vào DA bằng đường ổ voi của IDC, lúc ra đi đường sát bờ sông của DA đường nhựa phẳng phiu.

Em thấy hạ tầng có biến chuyển rồi đó. Địa ốc 10 đang đổ quân làm bờ kè sông Rạch Chiếc dưới chân cầu đường ven sông và đang hoàn thiện cầu số 1 trên trục đường chính 30m. Em có thông tin chuẩn bị làm tiếp đưòng ven sông dẫn vào phần đất của 1 số CDT khác như Him Lam, Kỳ Lâm, Gemadept.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
NgheXuanDinh nói:
Chi Hope có mối nào đang có nhu cầu bán lô đường 30m ko chi?

Có 1 lô 7x20m vốn cần khoảng 2 tỉ có thể làm ngắn hạn,
và 1 lô 5x20m vốn cần khoảng trên 1,5 tỉ 1 chút nhưng chưa có nền, giá rẻ nhưng thanh khoản kém.
Mấy hôm nay em đảo xuống đó mấy lần tính múc 1 trong 2 lô này nhưng còn lăn tăn vì hơi thiếu xèng 1 chút. Lúc này e chưa muốn căng thẳng tài chính vì thị trường chưa chắc chắn lắm trg ngắn hạn.

Hạng B2
16/9/10
170
2
18
caibang_2004 nói:
Chào ms hope
Mấy lô E cạnh bờ sông RC đẹp quá , giá rổ ra sao ? Có ai sang lại không ?
Sẵn tiện cho mình hỏi tiền đặt cọc để làm nhà bao nhiêu % so với dự toán nếu khách hàng tự xây ?
Thanks mợ
Anh cũng đang để ý khu này, tính vay mượn ít tiền làm 1 lô nho nhỏ cỡ 7x20 gì đó, vài năm nữa giao nền cũng được, chủ yếu là tiến độ thanh toán càng giãn càng tốt; chú Toàn và bác Hope thấy có khả thi không ạ?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.535
113
www.phindeli.com
nam_newport1 nói:
caibang_2004 nói:
Chào ms hope
Mấy lô E cạnh bờ sông RC đẹp quá , giá rổ ra sao ? Có ai sang lại không ?
Sẵn tiện cho mình hỏi tiền đặt cọc để làm nhà bao nhiêu % so với dự toán nếu khách hàng tự xây ?
Thanks mợ
Anh cũng đang để ý khu này, tính vay mượn ít tiền làm 1 lô nho nhỏ cỡ 7x20 gì đó, vài năm nữa giao nền cũng được, chủ yếu là tiến độ thanh toán càng giãn càng tốt; chú Toàn và bác Hope thấy có khả thi không ạ?
Vay thì thua anh Nam ơi ... với lại thanh toán không có chuyện "giãn tí" đâu anh.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Bác Nam ơi, bây giờ đóng đủ 75% hoặc 95% chứ k còn đóng tiến độ nữa đâu ah. Tiền vay thì nên chờ thêm ít bữa nữa, mà tiền vay thì phải nhắm thời điểm nào có thể ăn liền, k nên để vài năm k hiệu quả.

Hạng B2
16/9/10
170
2
18
@Tuando, Hope: Em không có ý định đầu cơ mà chỉ là kiếm miếng đất để đó, vài năm nữa về VN thì làm nhà để ở chứ bây giờ đang vô gia cư, mỗi lần về toàn ở khách sạn không à. Vậy thì bây giờ có phải lúc nên ra tiền để đầu tư chưa bác?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.535
113
www.phindeli.com
nam_newport1 nói:
@Tuando, Hope: Em không có ý định đầu cơ mà chỉ là kiếm miếng đất để đó, vài năm nữa về VN thì làm nhà để ở chứ bây giờ đang vô gia cư, mỗi lần về toàn ở khách sạn không à. Vậy thì bây giờ có phải lúc nên ra tiền để đầu tư chưa bác?
Em nghĩ là được rồi đó anh. Nhưng không nên mua mấy lô "vài năm nữa giao nền", mua đất giao nền rồi thì pháp lý mới có thể yên tâm được. Khu BRC này pháp lý phức tạp lắm.

Hạng B2
16/9/10
170
2
18
@Tuando: Lâu lắm không gặp bác, bây giờ giá ở đó là bao nhiêu và phương thức thanh toán thế nào vậy bác, em mua để ở nên không cần đường lớn, chỉ thích gần công viên hoặc hồ bơi; em không có mặt ở VN thì có bất tiện gì trong việc mua bán không, ở đó có bắt xây nhà liền không, có gì bác chỉ bảo em thêm nhé!
Tks bác nhiều.

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
nam_newport1 nói:
@Tuando: Lâu lắm không gặp bác, bây giờ giá ở đó là bao nhiêu và phương thức thanh toán thế nào vậy bác, em mua để ở nên không cần đường lớn, chỉ thích gần công viên hoặc hồ bơi; em không có mặt ở VN thì có bất tiện gì trong việc mua bán không, ở đó có bắt xây nhà liền không, có gì bác chỉ bảo em thêm nhé!
Tks bác nhiều.
Lâu quá mới gặp bác Nam
Em thấy ở khu đó bây giờ thì hơi lộn xộn nhưng giá tạm ổn ....làm mảnh đi em cũng đang kết khu này
Nhưng mua đất của công ty chuối nhất là phải xây theo nhà mẫu của tụi nó...tất nhiên mình sẽ làm sai thôi vì nhà của mình mà nhưng nhiều nơi không chịu ăn thì mình lại vất vả làm xong ...hoàn công rồi đập ra xây lại
Để em điện thại hỏi trực tiếp bác hope xem sao rồi báo cáo bác cũng được ,email của bác có thay đổi không vậy ?

Status
Không mở trả lời sau này.