Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
6/7/10
224
7
0
hope nói:
h.t.duong nói:
lô L bờ sông của em ko biết ngày nào giao nữa, chán thiệt !
tính xây đại cái nhà nghỉ 1 trệt nho nhỏ cho cuối tuần ra thư giãn mà chạy xe ra oải thiệt, xe chạy cạ gầm liên tục nên tắt đài luôn.
t/9 này nếu có tín hiệu tốt các bác nhớ hú 1 tiếng ...

Bác lô L mấy vậy? Thế là e có hàng xóm kế bên rồi nhé. Em ôm mấy nền BT Him Lam mặt sông làm nơi dưỡng già và làm của hồi môn. Kế nhau mà của bác có nền rồi, của e còn cỏ k. Khu này phải xây 1 trệt 1 lầu đó bác. Nghĩ chỉ cần cái chòi gỗ thôi để khỏi phải leo lầu nhưng phải theo QH bác ạ.
Của bác chắc chỗ >500m2 phải k bác. Dãy L chỗ của bác thì chắc cũng năm sau giao nền thôi. Có tiến triển gì thì e báo bác.
Cho em xin một suất hồi môn này nhé chị Hope hehe;)

Tập Lái
14/3/11
19
0
1
small size:

fullsize
http : // i56.tinypic . com/ 16k46xy.jpg (các bác bỏ khoảng trắng nhé)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/3/07
117
57
28
44
Tôi đang ở khu vục này có một vài lời khuyên chân tình cho anh em nào có dự định mua khu BRC:
  1. về chủ quyền thì không biết bao giờ có sổ hồng (tôi mua Oto 6)
  2. Mua đầu tư vứt đó 5-7 năm thi OK (tiền dư thừa) cơ hội tăng giá
  3. Mua nhu cầu nhà ở một vài năm tới thì không nên chút nào vì mấy lý do (thực tế em rất muốn có nhiều hàng xóm về ở cho đông vui nhưng em khổ rồi nên không muốn các bác bị khổ như em)
    • Hạ tầng vô cùng chán (đường xá rất xấu, ổ voi, xe container chạy nát đường, mùa mưa thì đi lại lầy lội, mùa khô thì bụi mịt mù)
    • Nước có, điện Diaoc 10 thi Ok , Oto 6 thi dây điện giăng như màng nhện, giá mua lại của ban quản lý dự án (giá cao)
    • Chợ xa (muốn mua chai nước mắm qua cho Phước Bình gần 1Km)
    • Các dịch vụ kèm theo không có
Từ khi xây nhà về ở đến nay là gần 2 năm em không thấy dự án làm thêm cái gì cả mà chỉ thấy hạ tầng càng ngày càng xuống cấp nên dân cư về đây sống cũng mất hết niềm tin vào Chủ đầu tư (đã có mấy lần làm cư dân kiến nghị, kiên cáo tùm lum, viết cả báo rồi Chủ đầu tư cũng hứa hão không làm...)
  1. An ninh cực kỳ kém:
    • Hút chính , xì ke dọc bờ sông cực kỳ nhiều kim tiêm trắng đường. (không dám cho trẻ con chay chơi 1 mình)
    • Trộm nhiều vô kể (hở ra là mất trộm như chơi, từ cạy cửa khuân đồ đạc đến ăn chộm cả chó mèo, gà...)
    • Khu dân cư đó không có bảo vệ nên đá gà cãi nhau um tỏi, đồng nát ...
Nói tóm lại để xây nhà ở thì các bác cần cân nhắc nhiều điều kiện khác. Như gia đình em lỡ dại và hối hận vì xây nhà quá sơm tại khu này nên đành phải ở thôi. Nhiều khi thấy oải vô cùng và nghĩ tại sao minh phải sống khổ ntn.

• Like
Reactions: Avoc
Hạng B2
10/3/08
224
0
0
@lequangsang: Em đồng cảm với bác mặc dù em mới đến đó khảo sát thực trạng 01 lần duy nhất:D
Sau lần đó, Em chẳng ham chỗ này nữa. Nếu đầu tư thì cũng chẳng thiếu nơi. Nếu ở thì thua.
Đặc biệt là bọn CĐT em thấy rất bẩn. Đơn giản là nó "vẽ" thật đẹp, mời gọi vào mua rồi hành xử kiểu "đem con bỏ chợ". Thậm chí còn chơi bẩn (vì dự án khu dân cư nhưng lùa khách vào mua, xây rồi lại cho thuê bến bãi container tại các vị trí tiện ích như công viên!!!)

Status
Không mở trả lời sau này.