Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.534
113
www.phindeli.com
nam_newport1 nói:
@Tuando: Lâu lắm không gặp bác, bây giờ giá ở đó là bao nhiêu và phương thức thanh toán thế nào vậy bác, em mua để ở nên không cần đường lớn, chỉ thích gần công viên hoặc hồ bơi; em không có mặt ở VN thì có bất tiện gì trong việc mua bán không, ở đó có bắt xây nhà liền không, có gì bác chỉ bảo em thêm nhé!
Tks bác nhiều.
Anh xem lại các thông tin mợ Hope đã viết trong thớt này, tất cả thông tin của mợ Hope, và của phần lớn các bác khác đều chính xác.
Thông tin về giá và phương thức thanh toán ở trang 1.
Nhà thì hiện tại chưa bắt xây liền.
Pháp lý khu vực này có lô đã rất ổn, có lô chưa ổn lắm nên nếu nhắm chọn nền nào anh PM cho mợ Hope nhờ tư vấn thêm cho chính xác.
Công viên và hồ bơi thì ... đừng hy vọng nhiều, vì khu này hạ tầng và tiện ích không được cao cấp lắm đâu, công viên khá ... tiêu điều, hồ bơi thì ... đi chỗ khác. Hạ tầng thì hiện tại là ... điêu tàn, hy vọng về sau sẽ khá hơn nhưng chỉ cỡ kdc trung bình thôi.
Khu này chỉ được cái giá tương đối rẻ so với vị trí khá gần tính từ trung tâm, có tiềm năng tăng giá khi hạ tầng được nâng cấp.

Giao dịch thì anh nên có mặt ở VN, chứ mua bán nhà đất thì làm sao "remote control" được, trừ khi nhờ người khác đứng tên. Được cái thủ tục sang nhượng khá nhanh thì phải (trong vòng vài ngày là xong).

Good luck nhé A. Nam!

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
các bác cho e hỏi mua của Địa Ốc 10 có bị ép xây ko?Và nếu có thì thời gian ép xây thế nào?

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
hope nói:
Hi bác Caibang,
Lô E gần đây nhất cách nay khoảng 3 tháng có người sang lại giá 15,5tr/m2. Hiện nay chưa thấy ai chào bán tiếp. Nếu bác quan tâm thì e check lại thông tin.
E biết mấy người lô B DT 6x20, khi xây chuyển cho CDT 400 tr, sau đó vài tháng thì CDT chuyển trả lại qua nhà thầu (bên thứ 3).
Bác cần thêm thông tin gì thì e cung cấp tiếp trg khả năng của e.
Cảm ơn bác .hope bác kiểm tra giùm mình nhá ...mất thêm 10% tùy theo hảo tâm của chủ đầu tư nếu mình muốn tự ý xây ( hơi đau bụng )
Lo E hơi lớn 20 x 20 nhưng em thấy nó đáng mua nhất dự án , bác Nam thử xem xem nhá chắc bác phải ở lô này mới đúng ý bác
Mấy lô nhà phố em thấy không hấp dẫn lắm....có gì em ráng đu theo làm hàng xóm của bác cho vui
Mình có thể thiết kế hồ bơi chung giữa 2 căn thì cần gì hồ bơi của chủ dự án..bác đi Nam Phi thuê em làm bảo vệ luôn là tiện quá còn gì :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/9/10
170
2
18
caibang_2004 nói:
hope nói:
Hi bác Caibang,
Lô E gần đây nhất cách nay khoảng 3 tháng có người sang lại giá 15,5tr/m2. Hiện nay chưa thấy ai chào bán tiếp. Nếu bác quan tâm thì e check lại thông tin.
E biết mấy người lô B DT 6x20, khi xây chuyển cho CDT 400 tr, sau đó vài tháng thì CDT chuyển trả lại qua nhà thầu (bên thứ 3).
Bác cần thêm thông tin gì thì e cung cấp tiếp trg khả năng của e.
Cảm ơn bác .hope bác kiểm tra giùm mình nhá ...mất thêm 10% tùy theo hảo tâm của chủ đầu tư nếu mình muốn tự ý xây ( hơi đau bụng )
Lo E hơi lớn 20 x 20 nhưng em thấy nó đáng mua nhất dự án , bác Nam thử xem xem nhá chắc bác phải ở lô này mới đúng ý bác
Mấy lô nhà phố em thấy không hấp dẫn lắm....có gì em ráng đu theo làm hàng xóm của bác cho vui
Mình có thể thiết kế hồ bơi chung giữa 2 căn thì cần gì hồ bơi của chủ dự án..bác đi Nam Phi thuê em làm bảo vệ luôn là tiện quá còn gì :D
20 x 20 anh đu không nổi Toàn ơi, chắc anh chỉ kiếm lô 7x20 giá chừng 2T thôi chứ không có khả năng đầu tư nhiều.
@Tuando: nếu phải có mặt ở VN mới giao dịch được thì chắc đến tháng 12 em mới về được vì khi đó con em mới nghỉ hè; với giá như thế này thì em cũng chẳng kỳ vọng được cao cấp gì nhưng cũng ráng kiếm miếng đất cắm dùi vì bây giờ quyển hộ khẩu không có địa chỉ để mà ghi.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
hhthinh nói:
các bác cho e hỏi mua của Địa Ốc 10 có bị ép xây ko?Và nếu có thì thời gian ép xây thế nào?

Địa ốc 10 hiện tại chưa ép xây bác ah, và cũng k bắt xây theo nhà mẫu, chỉ chừa trước chừa sau và số tầng cho đúng qui định.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.534
113
www.phindeli.com
caibang_2004 nói:
Hi hi ... hồ bơi của nhà trồng được cũng có khác bác nhể?
Em nghe đồn là hồ bơi ngày nào cũng phải mở bơm lọc nước ít nhất 4 tiếng, nếu không sẽ bị đóng rêu, tiền điện cho cái bơm công suất cao này cũng đủ ... nghèo :confused: Có đúng không bác?

Hạng C
24/2/11
808
20.265
93
BRC vị trí đẹp vầy mà tiếc là hạ tầng để hoang tàn quá. Hi vọng các chủ đầu tư làm tới nơi tới chốn cho bà con được nhờ. Tình hình là địa ốc 10 chắc phải chấm dứt cho thuê cái cảng container thôi, không bà con chửi chít luôn.
Btw, hôm trước có được sis hope truyền kinh nghiệm về khu BRC này, em thấy sis xứng đáng là chuyên gia. Cảm ơn sis một lần nữa.
Mà có bác nào đang quan tâm đến khu BRC thì bớt chút thời gian điền cho em cái survey nha. E làm bên Cty vận chuyển trong khu BRC này. Dự án bên em có 5 h.a và đang trong quá trình thiết kế 1/500.
Tks các bác nhiều nha
http://www.sirvina.com/We...5090600000/63897F.aspx

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
theo em dự án này ai nắm được tin nội bộ thì rất tự tin,hạ tầng nó nhìn vào chả ai có niềm tin được

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
iconcoffee nói:
hôm qua mới lên nộp hồ sơ bên đó làm cho căn hộ... tiện hỏi bên xây dựng luôn...
công nhận mấy đồng chí dịch vụ KH bên VPH làm việc y chang bên nhà nước, nói chuyện với KH mà mặt cứ ngó lên trời.....
Mấy đồng chí đó nói là từ giờ tới cuối năm phải xây, không xây thì công ty sẽ xây... sau đó tính lãi suất theo ngân hàng??? không biết cty này tính kiểu gì........ thôi thì bắt cuối năm nay thủng thẳng ép cọc thôi :)....
mà hôm qua tạt ngang dự án có thấy nhiều nhà đang xây đâu... ai mà làm vào đầu mùa mưa cơ chứ.... thôi để mấy bác VPH này hù được ai thì hù. :)

em thấy bà con đang ép cọc ầm ầm,

ép trước còn xây hay ko thì từ từ tính, haha

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
tuando nói:
caibang_2004 nói:
Hi hi ... hồ bơi của nhà trồng được cũng có khác bác nhể?
Em nghe đồn là hồ bơi ngày nào cũng phải mở bơm lọc nước ít nhất 4 tiếng, nếu không sẽ bị đóng rêu, tiền điện cho cái bơm công suất cao này cũng đủ ... nghèo :confused: Có đúng không bác?
chi phí sử dụng Tốn kém hay không là do thiết kế ban đầu bác ợ ....máy bơm sử dụng thông thường mình sử dụng loại chân không lên lưu lượng lớn mà không tốn điện , hồ gia đình 100 m3 trở lại khoảng 1 -1,5 HP , túm lại là không tốn bằng cái máy lạnh đâu bác
Mở bơm lọc gắn liền với thác nước xuống hồ sẽ vừa làm mát không gian xung quang ( một công đôi việc đó bác )
Nếu bác rành người ta thường đưa cho bác một hệ thống khác hiệu suất kém thì chắc chắn sẽ tốn tiền hơn nhiều
Mọc rêu thì đã có hóa chất chuyên dùng , không ảnh hưởng đến thiết bị
PS : bác cho em giá , cattalogue của đèn trang tri bác nhá , em đang đu một công trình Spa ở khu Trung Sơn

Status
Không mở trả lời sau này.