Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
23/6/06
192
124
43
nam_newport1 nói:
caibang_2004 nói:
hope nói:
Hi bác Caibang,
Lô E gần đây nhất cách nay khoảng 3 tháng có người sang lại giá 15,5tr/m2. Hiện nay chưa thấy ai chào bán tiếp. Nếu bác quan tâm thì e check lại thông tin.
E biết mấy người lô B DT 6x20, khi xây chuyển cho CDT 400 tr, sau đó vài tháng thì CDT chuyển trả lại qua nhà thầu (bên thứ 3).
Bác cần thêm thông tin gì thì e cung cấp tiếp trg khả năng của e.
Cảm ơn bác .hope bác kiểm tra giùm mình nhá ...mất thêm 10% tùy theo hảo tâm của chủ đầu tư nếu mình muốn tự ý xây ( hơi đau bụng )
Lo E hơi lớn 20 x 20 nhưng em thấy nó đáng mua nhất dự án , bác Nam thử xem xem nhá chắc bác phải ở lô này mới đúng ý bác
Mấy lô nhà phố em thấy không hấp dẫn lắm....có gì em ráng đu theo làm hàng xóm của bác cho vui
Mình có thể thiết kế hồ bơi chung giữa 2 căn thì cần gì hồ bơi của chủ dự án..bác đi Nam Phi thuê em làm bảo vệ luôn là tiện quá còn gì :D
20 x 20 anh đu không nổi Toàn ơi, chắc anh chỉ kiếm lô 7x20 giá chừng 2T thôi chứ không có khả năng đầu tư nhiều.
@Tuando: nếu phải có mặt ở VN mới giao dịch được thì chắc đến tháng 12 em mới về được vì khi đó con em mới nghỉ hè; với giá như thế này thì em cũng chẳng kỳ vọng được cao cấp gì nhưng cũng ráng kiếm miếng đất cắm dùi vì bây giờ quyển hộ khẩu không có địa chỉ để mà ghi.
Bác lại khách sáo nữa rồi , em chỉ thấy hơi vô lý khi bác đang ở nhà rộng rãi sang trọng chuyển sang nhà hẹp thì giống như bác đang chạy Lexus xuống kia morning , chắc khó chịu lắm , mà khó thi bác ít sử dụng nó
Mà ít sử dụng thì bác đừng mua nữa , ở khách sạn cho rồi

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.538
113
www.phindeli.com
caibang_2004 nói:
PS : bác cho em giá , cattalogue của đèn trang tri bác nhá , em đang đu một công trình Spa ở khu Trung Sơn
Bác cho em xin cái email và phone của bác vào PM. Thanks bác!
Ngoài đèn trang trí em còn có 1 số mẫu đèn chuyên dùng cho hồ bơi. Để em gửi bác tham khảo luôn. Trước giờ định contact bác mà vẫn ... ngại làm phiền OSers :D

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Đã PM cho bác tuando email của em [email protected]
Em rất cần các loại đèn trang trí dưới nước cho hồ tạo cảnh quan xung quanh spa, nhiều khi ra khu Dân Sinh mua nhưng khi bị cháy bóng không có đồ thay phải chế tùm lum cực lắm mà không thể đưa con bỏ chợ được
Bác nhớ cho giá phụ kiện luôn nhá
Thanks bác

Last edited by a moderator:
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.538
113
www.phindeli.com
Em vừa gửi mail bảng giá phụ kiện cho bác Toàn.
Bác yên tâm, các phụ kiện cho đèn dưới nước bọn em có sẵn, đúng là không thể đem con bỏ chợ được.

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
Thông tin mới nhất từ khu Bắc rạch chiếc
Hiện tại xà bần, rác đổ tùm lum vào các lô đất ...bảo vệ làm việc không xuể
Chủ đầu tư muốn xây tường rào trước tự mình bảo vệ mình thì bên địa ốc 10 không cho phép ....vậy nên khả năng khu này thành bãi rác rất cao
Nhờ bác Hope xác nhận thông tin này nhá

Hạng B1
27/9/04
91
1
18
Khu BRC thì các bác yên tâm đi. Hiện nay dù hơi lộn xộn 1 chút nhưng lâu dài thì ok. Hạ tầng hiện nay vẫn còn đợi giải tỏa hết khu trong, sau đó CĐT sẽ làm hạ tầng lại. Lúc trước tính mua thêm nhưng do bây giờ kẹt đột xuất nên em đành phải rao bán lô đất trong khu này, tiếc quá. Ham hố đu theo Phú Mỹ Hưng nên bây giờ kẹt luôn.

Hạng F
29/8/07
8.005
26.834
113
hope nói:
NgheXuanDinh nói:
Chi Hope có mối nào đang có nhu cầu bán lô đường 30m ko chi?

Có 1 lô 7x20m vốn cần khoảng 2 tỉ có thể làm ngắn hạn,
và 1 lô 5x20m vốn cần khoảng trên 1,5 tỉ 1 chút nhưng chưa có nền, giá rẻ nhưng thanh khoản kém.
Mấy hôm nay em đảo xuống đó mấy lần tính múc 1 trong 2 lô này nhưng còn lăn tăn vì hơi thiếu xèng 1 chút. Lúc này e chưa muốn căng thẳng tài chính vì thị trường chưa chắc chắn lắm trg ngắn hạn.
Lô 5x20 là của chủ đầu tư nào hả mợ hope ? Em định bán bên Nam Long chuyển sang đây được không mợ ?

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Lô 5x20 này của Địa ốc 10 nhưng chưa có nền, ai liều mới dám múc, nhưng nếu đc thì ăn dày.
Em chẳng dám khuyên bác điều gì. Bác nhìn Nam Long quen rồi, nhìn sang bên này hạ tầng chán lắm, chỉ phù hợp với mua để dành hoặc đầu tư ít nhất khoảng 1 năm nữa mới thu hoạch.

Hạng F
29/8/07
8.005
26.834
113
Cảm ơn mợ hope nha. Mà mợ nói "nếu được thì ăn dày " nghĩa là sao ? Tức là 50/50 hả mợ. Có thể có nền hoặc là không có nền ? Em tính mua để sau này ở nên giao nền nhanh chậm không quan trọng. Chỉ sợ nó không giao thôi.

Hạng B2
16/9/10
170
2
18
Chắc từ nay đến cuối năm em gom tiền kiếm lô 7x20 để đó cái đã, vài năm nữa về xây cũng vừa.

Status
Không mở trả lời sau này.