Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
saigon123 nói:
Mợ Hope, cho em hỏi nhờ chút.
Mấy lô N, O, K của địa ốc 10 xây dựng như thế nào vậy mợ? Có phải xây theo quy hoạch như thụt vào bao nhiêu, bao nhiêu tầng, kiểu dáng nhà,...?

Và có phải xây dựng liền không? Nếu mua rồi, sau vài 3 năm xây có được không? Và dự kiến khi nào thì có thể nhận sổ đỏ/hồng?
Em cám ơn mợ nhiều!

Lô N, O là nhà phố, chỉ qui định xây 1 trệt 2 lầu, vị trí cầu thang, chừa sau 2m, chừa trước bao nhiêu thì khi giao nền sẽ có sơ đồ qui định cụ thể, mặt tiền tự do. Mấy lô này đã có nền nhưng chắc cuối năm sau mới giao nền nên chắc vài năm nữa xây cũng được.
Lô K là biệt thự chưa có nền. E chưa biết qui định cụ thể của lô này. Thường BT là 1 trệt 1 lầu, có mẫu nhà nhưng k bắt buộc. E thấy có mấy biệt thự dãy E đã xây chẳng thấy cái nào giống mẫu.
Trước giờ Địa ốc 10 chưa ép xây lô nào nhưng e nghĩ vài năm nữa khi hạ tầng đẹp thì chắc cũng bị thúc đấy.
Sổ hồng k biết chắc khi nào nhận đâu bác ơi, nhưng Địa ốc 10 có chính sách ai đã xây nhà muốn làm sổ riêng lẻ cho lẹ thì CDT sẽ cung cấp đủ tài liệu và tạo điều kiện cho làm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
hope nói:
Lô N, O là nhà phố, chỉ qui định xây 1 trệt 2 lầu, vị trí cầu thang, chừa sau 2m, chừa trước bao nhiêu thì khi giao nền sẽ có sơ đồ qui định cụ thể, mặt tiền tự do. Mấy lô này đã có nền nhưng chắc cuối năm sau mới giao nền nên chắc vài năm nữa xây cũng được.
Lô K là biệt thự chưa có nền. E chưa biết qui định cụ thể của lô này. Thường BT là 1 trệt 1 lầu, có mẫu nhà nhưng k bắt buộc. E thấy có mấy biệt thự dãy E đã xây chẳng thấy cái nào giống mẫu.
Trước giờ Địa ốc 10 chưa ép xây lô nào nhưng e nghĩ vài năm nữa khi hạ tầng đẹp thì chắc cũng bị thúc đấy.
Sổ hồng k biết chắc khi nào nhận đâu bác ơi, nhưng Địa ốc 10 có chính sách ai đã xây nhà muốn làm sổ riêng lẻ cho lẹ thì CDT sẽ cung cấp đủ tài liệu và tạo điều kiện cho làm.

Em cám ơn mợ rất nhiều.
Em thấy vị trí BRC rất đẹp, nhưng cơ sở hạ tầng thì hơi xấu và sổ hồng thì hơi bị khó khăn nên đang phân vân có nên chọn BRC không.

Cám ơn mợ nhé!
Mợ thật chu đáo quá.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
NgheXuanDinh nói:
Hi bác Hope,
Bác có mối nào mua lô I, mặt đường 30m không bác nhỉ?
Hi bác,
Lô I chờ thêm ít thời gian nữa thì thắng lớn hơn các lô khác, bán bây giờ uổng lắm bác ơi. Tháng 7 vừa rồi mới đền bù gần 20 tỉ cho mấy nhà cuối đường đó, sắp xong vụ giải tỏa nên đường sắp thông rồi, khu đất kế bên chuẩn bị giao cho đối tác Hàn Quốc để khởi công xây chung cư.
Nếu quyết tâm bán ít nhất cũng chờ qua hết tháng cô hồn bác ơi.

Tập Lái
19/6/11
35
0
0
45
hope nói:
NgheXuanDinh nói:
Hi bác Hope,
Bác có mối nào mua lô I, mặt đường 30m không bác nhỉ?
Hi bác,
Lô I chờ thêm ít thời gian nữa thì thắng lớn hơn các lô khác, bán bây giờ uổng lắm bác ơi. Tháng 7 vừa rồi mới đền bù gần 20 tỉ cho mấy nhà cuối đường đó, sắp xong vụ giải tỏa nên đường sắp thông rồi, khu đất kế bên chuẩn bị giao cho đối tác Hàn Quốc để khởi công xây chung cư.
Nếu quyết tâm bán ít nhất cũng chờ qua hết tháng cô hồn bác ơi.
Em hỏi mua mà bác Hope

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
Khu này quan trọng không phải ngõ từ quốc lộ vào mà là từ Đường Đỗ xuân hợp ngay phía dưới cầu Nam Lý nhưng gần 10 năm mà chưa giải tỏa được gì hơi ỏai .

Tập Lái
2/10/09
2
0
0
Bác Hope ơi, vui lòng cập nhật cho em biết tình hình lô D35 của Địa ốc 10 (có vướng mắc gì k? khi nào giao nền? Qui định xây thế nào?). Em xin đa tạ Bác!

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Lô D35 đã có đất nhưng chưa giao nền vì còn chờ vài lô phía đầu dãy. Hy vọng cuối năm sau giao nền. Xây 1 trệt 2 lầu, mặt tiền vô tư, lùi trước lùi sau thế nào thì khi giao nền sẽ có bản vẽ qui định cụ thể.
Chúc bác vui vẻ.

Tập Lái
19/8/11
4
0
0
Mợ <span style=""color: #888888;"">Hope ơ</span>i ! xin cho em hỏi thông tin về đường 30m khu A của oto6 6 với . Em có 1 lô khu A mà đường 30m chẳng thấy làm gi cả?
Cám ơn mợ trước nhé

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
AT37 nói:
Mợ <span style=""color: #888888;"">Hope ơ</span>i ! xin cho em hỏi thông tin về đường 30m khu A của oto6 6 với . Em có 1 lô khu A mà đường 30m chẳng thấy làm gi cả?
Cám ơn mợ trước nhé

Đường 30m này e chưa thấy việc làm thực tế nào chứng minh cho sự tiến triển của nó, e cũng k biết là đã đền bù hay chưa mặc dù Ô tô 6 nói là đền bù rồi. Nhưng mà e thấy nó cũng lên giá tương đối khá so với 2009 đấy chứ.

Status
Không mở trả lời sau này.