Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
27/9/04
91
1
18
Em có 1 lô BRC Địa ốc 10 đang tính bán, bác nào quan tâm thì PM cho em nha. Khu B, đã nhận nền, đường 12 m, hướng TB, diện tích 6x23.5m

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
manchestervn nói:
Cảm ơn mợ hope nha. Mà mợ nói "nếu được thì ăn dày " nghĩa là sao ? Tức là 50/50 hả mợ. Có thể có nền hoặc là không có nền ? Em tính mua để sau này ở nên giao nền nhanh chậm không quan trọng. Chỉ sợ nó không giao thôi.

Giao nền thì nhất định phải có chứ bác vì đường này là trục chính DA, nhất định phải thông, thông 1 hơi sang Đỗ Xuân Hợp, Vành đai 1, Vành đai 2 luôn, nhưng phải chờ giải tỏa xong 2-3 hộ nữa. Em nhìn thấy lô này vẫn đang nằm trong vườn nhà người ta, đường 30m thì đang ủi tới mép vườn này rồi. Tiền kỳ này của em k để đc lâu nên e k dám múc lô này.
Giá lô này đang chào là khoảng 15.8 tr/m2, đây là giá chưa có nền. Lô 7x20m đã có nền phía ngoài đối diện công viên cùng trên đường này đang chào khoảng 22tr/m2.

@ Leelong: em nhìn DT của bác đoán là lô bác kế lô em. Em đang ráng kéo em nó qua cuối năm sau xem sao.

Hạng B1
27/9/04
91
1
18
@hope: hay bác lấy luôn lô của em cho rồi :D. Em quyết định an cư nên không chơi BĐS nữa :D

Hạng B2
23/6/06
192
124
43
hope nói:
Em hiện giờ đang "bất động" bác ui.
Bất động trừ khi có kèo thơm phải không bác :D
Em cũng không để ý tới nó nữa trừ khi có sự thay đổi về quản lý
Có gì mợ báo em nhá hope , thanks mợ trước
Bũa nào mợ đi thăm đất hú em ...em mời mợ Cafe Thảo Điền:)

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
@mợ Hope,
Cho em hỏi ké với, lô N, O, và M khi nào làm vậy mợ? Cái khu vực đó thuộc chủ đầu tư nào ạ?

Em cám ơn mợ nhiều!

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Chào bác Caibang, hóa ra bác cũng hàng xóm em à? Thôi cứ quăng đó chờ vài năm nữa sẽ đẹp thôi. Nếu có tin nội bộ sốt dẻo e sẽ báo bác. Lúc trước sôi động tuần nào e cũng ghé khu đất. Mấy tháng nay có việc gì thì mới đi. Bác cho e xin số phone, có gì e hú bác. Cũng nên có 1 ít vốn lưu động cho kèo thơm chứ bác nhể, nhưng lúc này phải thơm ơi là thơm mới dám.

@Saigon123: lô N,O,M là của Địa ốc 10. N & O đã có nền nhưng chắc năm sau mới giao nền, lô M chưa biết khi nào có nền.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Dãy biệt thự L lên giá chậm lắm, chắc năm sau mới giao nền. Đang chuẩn bị làm tiếp đường 16m ven sông nên cuối năm hoặc năm sau dãy L sẽ chuyển biến tốt hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
hope nói:
Lô 5x20 này của Địa ốc 10 nhưng chưa có nền, ai liều mới dám múc, nhưng nếu đc thì ăn dày.
Em chẳng dám khuyên bác điều gì. Bác nhìn Nam Long quen rồi, nhìn sang bên này hạ tầng chán lắm, chỉ phù hợp với mua để dành hoặc đầu tư ít nhất khoảng 1 năm nữa mới thu hoạch.

Mợ Hope, cho em hỏi nhờ chút.
Mấy lô N, O, K của địa ốc 10 xây dựng như thế nào vậy mợ? Có phải xây theo quy hoạch như thụt vào bao nhiêu, bao nhiêu tầng, kiểu dáng nhà,...?

Và có phải xây dựng liền không? Nếu mua rồi, sau vài 3 năm xây có được không? Và dự kiến khi nào thì có thể nhận sổ đỏ/hồng?
Em cám ơn mợ nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.