Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
19/6/11
35
0
0
45
longnv nói:
Bác h.t.duong có nhận được thông báo của Địa ốc 10 thông báo trì hoãn giao nền L29 chưa?? Cuối năm trước em nhận được thông báo của Res10 hẹn cuối 2011 giao nền. Tuy nhiên đến cuối 2011 em cũng chẳng nhận được thông báo gì cả. Chắc kiểu này đến 2015 mới giao các bác ạ
Sao bác không nhấc máy lên, gọi điện thẳng tới Địa ốc 10 kêu bao giờ ông giao nền cho tui đi bác. Thời đại thông tin liên lạc tiện lợi mà.

Tập Lái
5/9/11
5
0
0
Năm ngoái em cũng nhận được thông báo là cuối năm 2011 được giao nền nhưng đã đến đầu 2012 mà chưa thấy tin tức gì cả (Em ở lô A33). Cách đây hơn 1 tháng em có gọi điện đến Res10 và được trả lời là đến giữa 2012 may ra mới giao được nền do bên Res 10 còn làm hồ sơ mở rộng dự án gì đó mà chưa được duyệt.
Mà năm ngoái em có qua BRC để xem thì mấy chỗ mà nó ghi là công trình công cộng (công viên, khu mua sắm) trên bản đồ khi bán đất nhưng bi giờ bị xẻ ra chia lô hết rồi (còn chia sớm hơn cả khu đất trong dự án). Về điều này các bác nghĩ sao ợ? Bác nào mua đất gần công viên, khu mua sắm với giá cao hơn các lô khác mà bi chừ cũng giống các lô khác là sao? Vụ này mình có kiện cáo gì được không ạ? Không lẽ sau này về đó ở mà phải đi xa để co chỗ cho con cái vui chơi à??? :mad:

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Nếu các bác đã nhận đc thông báo giao nền thì cứ đòi thật mạnh vào.
QH cũ thì bên hông nhà bác có cái trường học. Bác có con đi học phổ thông k? Mà k bít lúc xây đc cái trường thì con bác bằng nhiêu rồi. Cái trường giờ dời dzô phía trg cầu đường 30m, cái trung tâm thương mại phía sau lưng bác dời vô vị trí cũ của cái trường (bên hông bác), Còn công viên nhỏ và CV to vưỡn y chỗ cũ. Như vậy cái TTTM đc DT to gấp 2 DT cũ, bác tha hồ mua sắm (nhưng k bít đến thuở nào nó mới kiếm đc đối tác đầu tư).
Vụ kiện cái CDT này e cũng ấm ức từ lâu rồi nhưng coi lại HĐ thì thấy hơi khó, nên theo hướng thỏa thuận giải quyết nội bộ với nhau. E tham khảo thêm HĐ của nhiều CDT khác ở các nơi thì thấy cũng rưa rứa. Riêng thằng Him Lam thì có ràng buộc đàng hoàng trg HĐ, có ghi: căn cứ QH 1/500 số .......... đã đc phê duyệt ngày .............. HĐ của Him Lam có thể đem đi kiện đc, nhưng thằng này nó thỏa thuận với khách hàng trước khi thay đổi nếu có.

Hạng B1
26/12/11
59
236
38
Campuchea
Mình có nghe câu chuyện địa ốc ở một tỉnh Mtr, v/v khách hàng khi cảm nhận bị một chủ đầu tư lừa, anh ta thuê GH chặn đường đòi xử, sợ quá, CDT phải đếnm tận nhà thương lượng .
KH Miền Nam có vẻ ...lành tính hay CDT Miền Nam trang bị áo gáip sắt?

Hạng B1
17/10/11
63
0
6
32
Campuchearrr
nghe GH thấy rợn gai ốc!!!
..."thương lượng" là hối lộ hay năn nỉ ...chờ, bác hỏi lại cho kỹ, thêm vào để bà con hiểu thêm mà học tập kinh nghiệm.

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
có bác nào thích tập họp cùng em đi lên PTN Q.10 gặp Ban giám đốc ko?
bác nào quan tâm thì đăng ký, chỉ cần đủ 10 mạng là đủ sức mạnh để đối thoại với tụi Q.10 rồi.
em ít online, bác nào quan tâm thì PM riêng cho em: [email protected] cung cấp luôn số tel liên lạc. Khi đủ số lượng, em sẽ mời các bác cùng họp & bàn kế hoạch làm việc & đấu tranh vì quyền lợi, ko để tụi Q.10 thả anh em mình trôi sông nữa (mấy vụ này em có kinh nghiệm 1 bụng nên đảm bảo thành công)

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
mình có 2 nền ở oto6 mở rộng vẫn chưa gia nền, không biết có liên quan gì đến Đ-Ốc 10 không, nếu có "dính", mình xin 1 chân khiêng trống.

Tập Lái
6/10/11
33
0
0
- Ủng hộ các pác 1 tay . Nhưng sau khi thương lượng xong thì 1 là đổi nền còn không thì lấy tiền lại (cái này ít tin tưởng lắm) . Cái này hiện tại các CĐT hay chơi chiêu này đó nha .
- Hôm vừa rồi có ông khách gởi E khoảng 10 nền Oto 6 . Nói là mua lâu rồi mà chưa bán được.
=============
HIẾU BĐS - 0907.67.99.86

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
lotus872 nói:
Năm ngoái em cũng nhận được thông báo là cuối năm 2011 được giao nền nhưng đã đến đầu 2012 mà chưa thấy tin tức gì cả (Em ở lô A33). Cách đây hơn 1 tháng em có gọi điện đến Res10 và được trả lời là đến giữa 2012 may ra mới giao được nền do bên Res 10 còn làm hồ sơ mở rộng dự án gì đó mà chưa được duyệt.
Mà năm ngoái em có qua BRC để xem thì mấy chỗ mà nó ghi là công trình công cộng (công viên, khu mua sắm) trên bản đồ khi bán đất nhưng bi giờ bị xẻ ra chia lô hết rồi (còn chia sớm hơn cả khu đất trong dự án). Về điều này các bác nghĩ sao ợ? Bác nào mua đất gần công viên, khu mua sắm với giá cao hơn các lô khác mà bi chừ cũng giống các lô khác là sao? Vụ này mình có kiện cáo gì được không ạ? Không lẽ sau này về đó ở mà phải đi xa để co chỗ cho con cái vui chơi à??? :mad:

Vừa rồi hàng loạt dự án bị thanh tra chính phủ phát hiện sai phạm, hoặc chậm tiến độ. Em giám chắc có địa ốc 10 này. Tuy nhiên, với năng lực tài chính hiện nay, Địa ốc 10 có thực hiện tốt các phần dự án đã làm bên PL A, hay còn có ý định làm luôn bên Phước Bình. Nếu địa ốc 10 bảo mở rộng dự án, thì không biết khi nào xong.

Cũng có thể, địa ốc 10 đang chơi bài kéo dài thời gian.

Hạng B2
19/4/10
285
906
93
TP HCM
PA trả lại tiển theo giá gốc, chắc ra MTr học tập kinh nghiệm của bác gì đăng đó, kiên quyết không chấp nhận; nếu đổi nền nghe còn ...dễ nghe hơn, nhỉ!

Status
Không mở trả lời sau này.