Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
14/2/12
29
0
1
Chào các bác e mới tham gia diễn đàn này ah! với lại nhà e cũng có 1 lô ben oto 6 mở rộng ngay dường 30m mà lâu nay e ko thấy dự án có tiến triển gì cả hjk! không biết nó thế nào hả các bác? cho e ít thông tin nhé cảm ơn các bác nhiều! àh mà e thông tin thêm là e qua khu BRC suốt tuần vài lần tại nhà bác của e ở đó hjk khu đó mất trộm nhiểu lắm tinh đến bây giở có 30 hộ nhưng 15 hộ đã mất trộm bác nào thấy ngôi nhà có nhiều bóng đèn ah cũng vửa bị trộm hjk nguy hiểm quá

Tập Lái
6/12/11
27
0
1
Trong khu Him Lam sát bên cạnh họ san lấp và làm đường đá rồi. Còn bên Res10 thì họ cũng chỉ lèo tèo vào cái cọc và bờ kè.. Cái này chắc hỏi chi Hope cập nhật xem sau Tết có chuyển biến gì không ạ

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
longnv nói:
Trong khu Him Lam sát bên cạnh họ san lấp và làm đường đá rồi. Còn bên Res10 thì họ cũng chỉ lèo tèo vào cái cọc và bờ kè.. Cái này chắc hỏi chi Hope cập nhật xem sau Tết có chuyển biến gì không ạ

Sau Tết chưa có gì thêm đâu bác, công nhân XD thường nghỉ Tết hết tháng giêng.
Năm trước có 1 số bác hỏi em khu Ô tô 6 mở rộng và 1 số khu khác cạnh BRC. Em tìm hiểu mãi đến cuối tuần rồi mới có thông tin chính xác. Khu Ô tô 6 mở rộng, Bách Giang... khg thuộc dự án BRC. Tức là từ đường 30m (chưa làm) trở về phía Bắc là của 1 số CDT riêng lẻ. Từ khu Ô tô 6 hiện hữu (đã xây nhà) trở về phía Nam là dự án BRC do RES10 làm CDT chính.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
Khu này hiện có khoảng 80 nhà phố & biệt thự đã xây, đất trống còn nhiều nên chưa an ninh là đương nhiên. Hồi em xây nhà khu Him Lam đường Sư Vạn Hạnh ND, giữa khu DC văn minh đông đúc mà mất cắp như rươi. Chỉ đến khi mọi người cùng nhau lập cổng bảo vệ thì an ninh đảm bảo 24/24, ban đêm xe hơi để ngoài đường thoải mái, giá nhà còn cao hơn mặt bằng bên ngoài gấp 1,5 lần. Không tin các bác cứ đến tham quan khu 541 Sư Vạn Hạnh ND sẽ rõ. Mà ngay như khu Bắc Hải Q10 khg có đường hẻm luôn mà mất cắp còn hơn rươi, trộm đổ cả axit vào để cưa cửa lấy đi mấy cái xe (nhà mặt tiền đường lớn, trước mũi tổ dân phố), dây chuyền bị giật ngời ngời trước mắt e và đông đảo bà con, nhà e ở Bắc Hải cũng bị nó viếng còn dám bật đèn lên để lấy đồ. Có đc mấy khu an ninh nhỉ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
13/10/11
811
72.355
93
hope nói:
Khu này hiện có khoảng 80 nhà phố & biệt thự đã xây, đất trống còn nhiều nên chưa an ninh là đương nhiên. Hồi em xây nhà khu Him Lam đường Sư Vạn Hạnh ND, giữa khu DC văn minh đông đúc mà mất cắp như rươi. Chỉ đến khi mọi người cùng nhau lập cổng bảo vệ thì an ninh đảm bảo 24/24, ban đêm xe hơi để ngoài đường thoải mái, giá nhà còn cao hơn mặt bằng bên ngoài gấp 1,5 lần. Không tin các bác cứ đến tham quan khu 541 Sư Vạn Hạnh ND sẽ rõ. Mà ngay như khu Bắc Hải Q10 khg có đường hẻm luôn mà mất cắp còn hơn rươi, trộm đổ cả axit vào để cưa cửa lấy đi mấy cái xe (nhà mặt tiền đường lớn, trước mũi tổ dân phố), dây chuyền bị giật ngời ngời trước mắt e và đông đảo bà con, nhà e ở Bắc Hải cũng bị nó viếng còn dám bật đèn lên để lấy đồ. Có đc mấy khu an ninh nhỉ.
Chị Hope nói đúng, thời buổi này chả nơi nào an toàn, em ở trung tâm Q3, gần công an, gần chợ, đông đúc náo nhiệt, đèn đường sáng trưng 24/24, dzậy mà nó còn vác búa, cưa phá 3 lớp cửa nhà em đấy.
Chán kinh.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Một trong những ưu tiên số 1 của tiêu chuẩn Ở trong thời gian tới đó là An Ninh

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
hope nói:
longnv nói:

Sau Tết chưa có gì thêm đâu bác, công nhân XD thường nghỉ Tết hết tháng giêng.
Năm trước có 1 số bác hỏi em khu Ô tô 6 mở rộng và 1 số khu khác cạnh BRC. Em tìm hiểu mãi đến cuối tuần rồi mới có thông tin chính xác. Khu Ô tô 6 mở rộng, Bách Giang... khg thuộc dự án BRC. Tức là từ đường 30m (chưa làm) trở về phía Bắc là của 1 số CDT riêng lẻ. Từ khu Ô tô 6 hiện hữu (đã xây nhà) trở về phía Nam là dự án BRC do RES10 làm CDT chính.

Khu này là khu quy hoạch KP 4, Phước Long A phải không bác? Vừa rồi em có thấy khu Bách Giang bán 10tr/m2.

Tập Lái
14/2/12
29
0
1
E cũng nghe thông tin bên tổ dân phố đó nói là chuẩn bị thuê bảo vệ rồi nhưng vẫn chưa an tâm lắm. hjk thế cái lô mở rộng của dự án oto 6 la thế nào hả bác có chắc ăn ko? nhà e tính mua ở đó dể xây nhà mà chờ mãi

Hạng C
13/10/11
811
72.355
93
bravia nói:
Bác HP nói đúng, nên em dọn về Chung cư ở roài, dẹp ý định xây nhà Q9 or PKiểng luôn...chắc bán hết đất lấy tiền đi mua/độ xe cho sướng ;-)
Chán như con gián tán con ruồi!

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
bravia nói:

Chính xác, ngay cả bây giờ cũng vậy. Em thấy bây giờ khu nào có bảo vệ 24/24 là giá nhà cao hơn hẳn khu vực xung quanh. Ở các khu đô thị mới, nếu mọi người cùng quyết tâm thì cũng khg khó để lập đội bảo vệ riêng. 1 chút kinh nghiệm khu em đã làm ở Sư Vạn Hạnh là làm việc trước với công an phường 1 chút là người ta ủng hộ 2 chân 2 tay, đc lập chốt gác và có thể chặn đường nội bộ, và luôn luôn đc sự ủng hộ nhanh chóng của CA phường mỗi khi có 1 chút rắc rối.

@bác Saigon,haiha: trước đây e khg quan tâm khu bên Bách Giang nên khg có thông tin gì của các CDT phía bên khu này.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.