Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
@vantri: lô D11 chắc cuối năm nay hoặc đầu năm sau giao nền, phụ thuộc vào tiến độ hoàn thiện hạ tầng.
Các CDT đã bán vẫn còn nhiều dãy chưa bán, 1 số CDT khác hoàn toàn chưa mở bán. riêng Địa ốc 10 ngoài 1 số dãy chưa bán thì còn tới 7 block CC 20 tầng và 2 block 5 tầng.
Nói chung DA này sẽ còn là công trường trong nhiều năm nữa. Bác nào mua để dành thì tốt vì môi trường xung quanh rất đẹp trong tương lai, bác nào mua ở ngay thì chưa đẹp.
DA này cũng k phải cao cấp đâu, chỉ thích cái vị trí.
Làm lại hạ tầng cũng k tốn kém gì lắm, phần lớn chỉ đổ thêm mặt trên đường thôi. Những chỗ đã bán thì hạ tầng điện nước đã hoàn thiện. Em nghĩ các bác có thể chờ đến tháng 7 tháng 8 xem có tiến triển gì về hạ tầng rồi mới quyết định xuống tiền.
Còn về đường dưới dạ cầu thì đây là thông tin nội bộ trong Sở giao thông. Bạn em trong đó nói là làm xong cầu RC là làm liền đường đó, 2 bên đầu cầu luôn. Các bác có thể thấy cầu làm rất cao, dưới gầm cầu có đủ chỗ để làm đường, hiện giờ bà con đi xe 2B vẫn chui dưới gầm cầu đó. XL Hà Nội có đường song hành để nối vào đường chui này. Bác nào đã xuống đó thì thấy cái bảng quảng cáo EUROWINDOW bự chảng ngay ngoài xa lộ, đó là đầu đường 30m vào DA, hiện nay còn kẹt khoảng 100m đầu đường chưa giải tỏa. Ngoài đường đi nhờ bên IDC còn có 2 đường 16m khác vào DA đã có từ lâu nhưng hiện giờ bị công trường làm cầu che khuất.

DT em: 0908 690 779

Last edited by a moderator:
Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
hhthinh nói:
đang lăn tăn dự án này thì lại có thể dính nghị định cấm phân lô bán nền của nhà nước sắp tới,chả biết ra làm sao !!!!
Cái qui định mới này của Bộ XD xem ra mỗi người hiểu 1 ý nhỉ.
Có người hiểu là các DA mới thì cấm chuyện này. Còn DA cũ đã bán rồi, qui hoạch 1/500 đã duyệt rồi thì bất hồi tố.
Có người thì hiểu là cấm tuốt.
Các bác bóng bàn thêm cho em sáng thêm với.

Tập Lái
11/5/11
8
0
0
Q9
Ở Q9 khu vực phước long A ,B có hơn 20 dự án đầu tư .Nhưng chỉ có dự án KDC NAM LONG ,KIẾN Á ,MGTW3 là sỏ đỏ đóng thuế thu nhập cá nhân 2%.Các dự án còn lại là hợp đồng nên dính vào thuế thu nhập cá nhân phải đóng 25%.(ví dụ:giá sàn 15tr -6tr giá gốc=9tr x25%== hơi bị khó gd).Nhưng nếu có sàn giao dịch nào dám đứng ra KHông xác định được giá sàn thì Ok.các anh đầu tư sỏ đỏ cho chắc ăn.giá đất ở q9 so với q2 chênh lệch khá lớn tuy cách nhau chỉ khoảng 3km.(nam long sỏ đỏ 90m2 /18tr/m2)(BÌh trưng đông hợp đồng 24tr/m2).Anh nào có nhu cầu mua đất ở Q9 alo em.em tư vấn nhiệt tình.hii 0902366086

Hạng B2
10/3/08
224
0
0
Em cũng nghĩ chơi nền nào có sổ đỏ cho chắc ăn hơn (tất nhiên sẽ kém hiệu quả đầu tư). Luật pháp liên quan đến thuế ngày càng chặt. Mua Hợp đồng cũng lắm rủi ro và loanh quanh sau này nộp Thuế 25% khoản chênh thì méo mặt!:(

Hạng C
18/6/07
661
36
28
Năm 2009 em bán 1 lô bờ sông ở đây cho bà già, 10tr,giờ bả ngồi tiếc

Tập Lái
11/5/11
8
0
0
Q9
Civic_MT nói:
Em cũng nghĩ chơi nền nào có sổ đỏ cho chắc ăn hơn (tất nhiên sẽ kém hiệu quả đầu tư). Luật pháp liên quan đến thuế ngày càng chặt. Mua Hợp đồng cũng lắm rủi ro và loanh quanh sau này nộp Thuế 25% khoản chênh thì méo mặt!:(

Đúng đó anh.Sỏ đỏ mình đầu tư an toàn hơn và khi bán ra cũng có giá hơn.Mấy dự án hợp đồng giờ chỉ ngồi chờ luật có gì thay đổi ko.A có đầu tư đất sỏ đỏ Q9 thì alo e nha
0902366086.e tư vấn nhiệt tình.hihi

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
lô L bờ sông của em ko biết ngày nào giao nữa, chán thiệt !
tính xây đại cái nhà nghỉ 1 trệt nho nhỏ cho cuối tuần ra thư giãn mà chạy xe ra oải thiệt, xe chạy cạ gầm liên tục nên tắt đài luôn.
t/9 này nếu có tín hiệu tốt các bác nhớ hú 1 tiếng ...

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
thanhbds nói:
Ở Q9 khu vực phước long A ,B có hơn 20 dự án đầu tư .Nhưng chỉ có dự án KDC NAM LONG ,KIẾN Á ,MGTW3 là sỏ đỏ đóng thuế thu nhập cá nhân 2%.Các dự án còn lại là hợp đồng nên dính vào thuế thu nhập cá nhân phải đóng 25%.(ví dụ:giá sàn 15tr -6tr giá gốc=9tr x25%== hơi bị khó gd).Nhưng nếu có sàn giao dịch nào dám đứng ra KHông xác định được giá sàn thì Ok.các anh đầu tư sỏ đỏ cho chắc ăn.giá đất ở q9 so với q2 chênh lệch khá lớn tuy cách nhau chỉ khoảng 3km.(nam long sỏ đỏ 90m2 /18tr/m2)(BÌh trưng đông hợp đồng 24tr/m2).Anh nào có nhu cầu mua đất ở Q9 alo em.em tư vấn nhiệt tình.hii 0902366086
<span style=""color: #ff0000;"">Em có hỏi bác ở 1 thớt khác về một vài điển hình giá rẻ bên Q9 nhưng không thấy bác phản hồi, thôi thì hỏi lại ở đây cho OK.</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Em đang quan tâm đất nền sổ đỏ ở NL, KA, MGTW, nhưng giá 18Tr/m2 = nền 90m2 thì là giao dịch của thị trường bình thường rồi, vậy bác có mối nào giá tốt hơn giá này thì PM cho em nhé?</span>

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
h.t.duong nói:
tính xây đại cái nhà nghỉ 1 trệt nho nhỏ cho cuối tuần ra thư giãn mà chạy xe ra oải thiệt, xe chạy cạ gầm liên tục nên tắt đài luôn.

Bác lô L mấy vậy? Thế là e có hàng xóm kế bên rồi nhé. Em ôm mấy nền BT Him Lam mặt sông làm nơi dưỡng già và làm của hồi môn. Kế nhau mà của bác có nền rồi, của e còn cỏ k. Khu này phải xây 1 trệt 1 lầu đó bác. Nghĩ chỉ cần cái chòi gỗ thôi để khỏi phải leo lầu nhưng phải theo QH bác ạ.
Của bác chắc chỗ >500m2 phải k bác. Dãy L chỗ của bác thì chắc cũng năm sau giao nền thôi. Có tiến triển gì thì e báo bác.

Hạng B2
21/6/05
293
7
18
56
hope nói:
h.t.duong nói:

Bác lô L mấy vậy? Thế là e có hàng xóm kế bên rồi nhé. Em ôm mấy nền BT Him Lam mặt sông làm nơi dưỡng già và làm của hồi môn. Kế nhau mà của bác có nền rồi, của e còn cỏ k. Khu này phải xây 1 trệt 1 lầu đó bác. Nghĩ chỉ cần cái chòi gỗ thôi để khỏi phải leo lầu nhưng phải theo QH bác ạ.
Của bác chắc chỗ >500m2 phải k bác. Dãy L chỗ của bác thì chắc cũng năm sau giao nền thôi. Có tiến triển gì thì e báo bác.
của em lô L.29 đó bác

Status
Không mở trả lời sau này.