Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
hope nói:
iconcoffee nói:
Bác HT và sis hope cho em ý kiến mua khu này đươc không vậy... So về giá thành lẫn vị trí là quá tốt....

Về tiến độ dự án thì khi nào CDT họ sẽ hoàn chỉnh hạ tầng và CDT có uy tín ko????

Bác biết nền nào hay hay cho em thông tin luôn nhé hihi.... Thanks all

Nên mua của Địa ốc 10 là yên tâm nhất, CDT uy tín và tiềm lực khá, đa số đất của Địa ốc 10 đã đóng tiền SDD từ trước ND69. Địa ốc 10 chịu trách nhiệm làm gần như toàn bộ hạ tầng của toàn DA vì đây là CDT chính. Theo kế hoạch của Địa ốc 10 thì quí 3 năm nay sẽ giải phóng xong MB (còn 2-3 hộ nữa), thông đường chính của DA và làm lại toàn bộ hạ tầng.
Em thấy có người chào em 1 lô của Địa ốc 10, 7x20, giá 14,5tr/m2. Giá này dưới giá thị trường 1tr/m2, chắc chủ đang kẹt tiền lắm. Nếu bác quan tâm em sẽ check giùm bác xem còn khg. Pháp lý lô này ổn, hình như đã giao nền. Hoặc bác muốn DT nào khác em sẽ kiếm giúp xem cái nào thơm.

Xác nhận là nên mua của địa ốc 10. Tiền sử dụng đất đã đóng. Các chủ khác thì có chú còn chưa đền bù xong, sở tài chính còn chưa cho giá chuyển mục đích sử dụng đất mà cũng đã kí hợp tác đầu tư ầm ầm.

Tin rằng tình trạng vàng thau lẫn lộn này là nguyên nhân chính của việc giá rất thấp. Nhiều người mới nghe đến đã chạy.

chứ còn việc hạ tầng xấu thì em nghĩ chẳng thấm vào đâu.

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
hope nói:
iconcoffee nói:
Sis cho em hỏi thêm bên oto 6 nếu chưa đóng tiền SDD thì phải đóng thêm là bao nhiêu vậy????

thanks Sis

Lô này đã bao gồm thuế SDD, nghĩa là CDT đóng tiền SDD, nhưng e chưa biết CDT này lấy tiền ở đâu để đóng và đến giờ thì cơ quan thuế cũng chưa biết là đóng bao nhiêu nữa.

Em diễn nôm hộ mợ hope: giá bác trả là giá đã bao gồm tiền sử dụng đất. Chủ đầu tư chịu trách nhiệm trả tiền sdd. Vì vậy nên khi kí hợp đồng bác phải chú ý cái khoản này đc viết tường minh.

Và dù nó đã được viết ra rõ ràng thì cũng nên đối xử với nó như một lời hứa của chủ đầu tư, và xem họ có thực hiện được lời hứa đấy không. Cách dễ nhất là nhìn xem hợp đồng giá gốc chủ đầu tư bán cho người mua đầu tiên bao nhiêu tiền, liệu xem chủ đtu có đủ tiền để trả sdd hay kg, tiền làm hạ tầng hay kg.

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
sáng nay e vừa đi coi về,rao 14 dắt đi coi phát lên 14.5 hài thật

Hạng B2
10/3/08
224
0
0
hhthinh nói:
Mấy hôm nay em cũng đi coi mấy chỗ. Môi giới toàn nói một đằng nhưng thực tế một nẻo. Phát sinh ngoài giá cả (do nhầm lẫn???), rồi nhà hoặc đất móp hậu (chắc quên???) hay xéo hình bình hành,...
Chán như con dán với mấy đồng chí môi giới ú ớ vịt gian:mad:. Làm kiểu đó vừa mất thời gian hai bên và cũng chẳng giao dịch được.

Hạng C
8/2/11
539
47
28
58
hhthinh nói:
Chuyện thường ngày ở huyện đới bác.
Nếu bác chấm lô này, nếu bác đồng ý em thử đàm phán giá với nó xem sao. Mà bác có để ý xem có nắp cống hay cái gì đấy làm cớ để ép giá k?

Hạng B2
10/3/08
224
0
0
Em cũng đang định mua Dự án Bắc Rạch Chiếc mà cứ do dự. DA BRC này như các bác đã thấy, hạ tầng làm đã rất lâu rồi nhưng đường xá thì vô cùng tệ. Thậm chí rất nhiều chỗ đi trong dự án không khéo sẽ bị chạm gầm như chơi:mad:. Thấy các bác nói mấy tháng nữa sau khi hết hợp đồng cho thuê bãi xe Container thì chủ đầu tư (CĐT) sẽ làm lại ngon ngay. Nếu mua thì em cũng chẳng có nhu cầu ở, cứ để vậy thôi nhưng Em có chút thắc mắc, nhờ bác Hope và các bác khác, nếu biết giải thích giúp em với:
- CĐT đã bán nền rồi, em nghĩ họ chắc gì bỏ tiền ra để làm lại hạ tầng nhỉ?:cool:
- Là dự án và đã có người mua, đã xây, và đã ở rồi. CĐT lại cho thuê bãi xe Container như vậy để rồi gây ra đường xá thậm tệ, chỉ khổ ai đã xây và ở tại đây. Cực vất vả khi ra vào, bụi bẩn kinh khủng. Vậy liệu họ có tiếp tục gia hạn Hợp đồng cho thuê bãi nữa ko?
- Em không nhìn ra con đường nào đi ra Xa lộ HN để về SG trừ việc phải vòng qua trạm thu phí mất 02 lần phí. Ko biết có đường dẫn đi vòng chân cầu Rạch chiếc ko ạ? (không thấy giống như cầu SG đoạn Trần Não ạ). Nếu có, các bác chỉ dùm ạ?
Cảm ơn các bác và Bác Hope trước nhé!

Hạng C
5/10/06
705
5
18
53
Civic_MT nói:
Em cũng đang định mua Dự án Bắc Rạch Chiếc mà cứ do dự. DA BRC này như các bác đã thấy, hạ tầng làm đã rất lâu rồi nhưng đường xá thì vô cùng tệ. Thậm chí rất nhiều chỗ đi trong dự án không khéo sẽ bị chạm gầm như chơi:mad:. Thấy các bác nói mấy tháng nữa sau khi hết hợp đồng cho thuê bãi xe Container thì chủ đầu tư (CĐT) sẽ làm lại ngon ngay. Nếu mua thì em cũng chẳng có nhu cầu ở, cứ để vậy thôi nhưng Em có chút thắc mắc, nhờ bác Hope và các bác khác, nếu biết giải thích giúp em với:
- <span style=""color: #ff0000;"">CĐT đã bán nền rồi, em nghĩ họ chắc gì bỏ tiền ra để làm lại hạ tầng nhỉ</span>?:cool:
- Là dự án và đã có người mua, đã xây, và đã ở rồi. CĐT lại cho thuê bãi xe Container như vậy để rồi gây ra đường xá thậm tệ, chỉ khổ ai đã xây và ở tại đây. Cực vất vả khi ra vào, bụi bẩn kinh khủng. Vậy liệu họ có tiếp tục gia hạn Hợp đồng cho thuê bãi nữa ko?
- Em không nhìn ra con đường nào đi ra Xa lộ HN để về SG trừ việc phải vòng qua trạm thu phí mất 02 lần phí. Ko biết có đường dẫn đi vòng chân cầu Rạch chiếc ko ạ? (không thấy giống như cầu SG đoạn Trần Não ạ). Nếu có, các bác chỉ dùm ạ?
Cảm ơn các bác và Bác Hope trước nhé!

Thế mới phải chọn chủ đầu tư nào có uy tín, quyết tâm làm lại hạ tầng, và có đủ tiền để làm hạ tầng ạ.

Thực tế thì nếu chủ đầu tư chưa làm hạ tầng thì chưa được giao sổ, chưa chuyển được cho người mua nên họ cũng chưa thu được hết tiền. Với lại họ cũng còn những lô chưa bán được nên phải làm hạ tầng thôi chứ bác, kg thì bán cho ai đây.

Cái khó của dự án này là tiền làm hạ tầng do các nhà đầu tư tiểu dự án thành phần đóng góp. Mà kg phải ông nào cũng có tiền để đóng, ông nào cũng muốn đóng, và ông nào cũng bán được hàng để còn đóng tiền.

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
đang lăn tăn dự án này thì lại có thể dính nghị định cấm phân lô bán nền của nhà nước sắp tới,chả biết ra làm sao !!!!

Hạng B1
7/5/11
83
26
18
46
hope nói:
Em k biết cách up hình, em đang thử up sơ đồ BRC theo cách bác Bravia chỉ em nhưng vẫn chưa đc. Các bác chờ chút nhé.

Có ai giúp Sis Hope up hình lên cho anh em nào. Hôm trước sis Hope có post 2 số điện thoại liên lạc ở topic nào bây giờ kiếm lại không cũng thấy nữa. Sis post lại nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.