Tập Lái
22/6/19
8
14
6
32
Tình hình là mình chuẩn bị đi cắm trại ở suối La Ngâu - Tánh Linh từ Sài Gòn. Bãi cắm trại mình đi không phải bãi dịch vụ (bãi mà qua cầu đến trạm bảo vệ rừng rẽ vào), nghe bảo đường khá khó đi nhưng cảnh đẹp hơn bãi dịch vụ nhiều. Bác nào đi rồi chia sẻ giúp mình:

- Xe innova 2006 có chạy vào được không?
- Đoạn từ cao tốc rẽ vào QL55B - QL55B đến Tánh Linh có pikachu hay đứng chốt không?

Nhờ tư vấn cách chạy xe vào La Ngâu & cung đường QL55B
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
28/6/23
3
1
3
Không biết bác tính đi bãi nào. Bữa mình đi ở La Ngâu Rock Stream thì đường xấu nhưng sedan vẫn vào tới chỗ bình thường (mình đi CUV nhưng gầm cũng thấp), và đi từ hết cao tốc đến nơi cũng không có trạm chốt nào

• Like
Reactions: hmduc195
Tập Lái
20/6/13
29
31
13
Mình đoán b đi qua cầu rồi rẽ trái thì phải. Mấy tuần trước mình có đi vô 1 đoạn chỗ này, đường quá xấu luôn, mặt đường là đá sỏi, gồ ghề và dốc nên dễ trượt bánh, mình vô 1 đoạn ngắn là quay xe ra, xe mình là tucson. Nếu b đi bán tải hay suv thì chắc ổn.

• Like
Reactions: kindawn
Hạng B2
26/10/19
105
131
43
Innova không vào bãi đó được đâu bác nhé, đợt tháng 8 xe em 2 cầu còn phải quay xe chỗ đoạn dốc cao, xói mòn do mưa lớn, không biết hiện tại đỡ hơn chưa. Hoặc bác có thể đỗ xe đầu dốc đi bộ xuống, innova vô tới đầu dốc cũng hơi khó rồi. Hoặc gửi xe bên ngoài cầu đi xe ôm của người dân vào.

Hạng C
23/5/13
835
929
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Innova không vào bãi đó được đâu bác nhé, đợt tháng 8 xe em 2 cầu còn phải quay xe chỗ đoạn dốc cao, xói mòn do mưa lớn, không biết hiện tại đỡ hơn chưa. Hoặc bác có thể đỗ xe đầu dốc đi bộ xuống, innova vô tới đầu dốc cũng hơi khó rồi. Hoặc gửi xe bên ngoài cầu đi xe ôm của người dân vào.
trời đày hay sao vậy bạn?

• Haha
Reactions: tranducanh
Tập Lái
19/12/23
1
0
1
35
Chấm Quan tâm
Em cũng đi La Ngâu 6-7/1
Em thuê xe i10 2023
Đi cung đường nào ổn nhất ạ

Tập Lái
22/6/19
8
14
6
32
Không biết bác tính đi bãi nào. Bữa mình đi ở La Ngâu Rock Stream thì đường xấu nhưng sedan vẫn vào tới chỗ bình thường (mình đi CUV nhưng gầm cũng thấp), và đi từ hết cao tốc đến nơi cũng không có trạm chốt nào
Bãi La Ngâu Rock Stream này là chưa qua cầu là rẽ, bãi mình đang hỏi là bãi qua cầu mới rẽ, đường chắc xấu hơn
Mình đoán b đi qua cầu rồi rẽ trái thì phải. Mấy tuần trước mình có đi vô 1 đoạn chỗ này, đường quá xấu luôn, mặt đường là đá sỏi, gồ ghề và dốc nên dễ trượt bánh, mình vô 1 đoạn ngắn là quay xe ra, xe mình là tucson. Nếu b đi bán tải hay suv thì chắc ổn.
Đúng rồi b ơi. Bãi mình định đi qua cầu mới rẽ. Nghe có vẻ khoai phết. Mình đi con innova thôi để thử xem sao haha. Cám ơn b chia sẻ.
Em thấy lạ, Bác đi nơi vắng, Bác phải hỏi ở đó an ninh hok, có cướp kg? sao hỏi có Công an hok là sao ta? kaka
Bác nói to quá công an bắt em bây giờ : ))
Nghe sợ thế, xe bác là xe gì vậy ạ? E nghĩ tháng 8 đi mùa mưa thì bùn đất nó sình lầy hơn. Giờ nghe bảo mấy hôm nay trên đấy khô ráo không biết có đỡ hơn không..

Hạng C
21/10/19
539
437
63
41
Giữa tháng 12 mình có đi khu Nhà thờ Tà Pao - Bình Thuận, khúc đường rẽ từ cao tốc DG - PT vào đến trung tâm huyện Lạc Tánh thì không có côn an nhưng lưu ý là có camera, còn đoạn trung tâm Lạc Tánh vào Tà Pao thì không có camera mà có côn an đứng sau khúc cua bắt đè vạch ah, pác đi thì lưu ý.... Chúc pác thượng lộ bình an.

• Like
Hạng B2
26/10/19
105
131
43
Nghe sợ thế, xe bác là xe gì vậy ạ? E nghĩ tháng 8 đi mùa mưa thì bùn đất nó sình lầy hơn. Giờ nghe bảo mấy hôm nay trên đấy khô ráo không biết có đỡ hơn không..
Mình đi Colorado, mà nhìn ngán lắm, đi có 1 xe nên không dám liều

• Like