Hạng D
1/4/15
1.314
2.390
113
Giếng trời của em giờ nó như vầy nè bác @buffet :)
View attachment 715937

Em thu ngắn giếng trời lại làm cái phòng đọc sách nho nhỏ :)

View attachment 715938
bác sửa lại vậy thấy hợp lý hơn nhiều rồi bác, giếng trời vậy là vừa phải, vì còn cái giếng phòng khách nữa, tăng được diện tích sử dụng dọc hành lang, 3 tầng được 3 ô bác làm chỗ đọc sách, đánh đàn, trà đạo, hoặc piano tuyệt vời rồi.
nếu vậy bác ưu tiên phòng sau có cửa sổ trỗ vào giếng, phòng trước ko có cũng hơi uổng nhĩ.

• Like
Reactions: zorojp
Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
bác sửa lại vậy thấy hợp lý hơn nhiều rồi bác, giếng trời vậy là vừa phải, vì còn cái giếng phòng khách nữa, tăng được diện tích sử dụng dọc hành lang, 3 tầng được 3 ô bác làm chỗ đọc sách, đánh đàn, trà đạo, hoặc piano tuyệt vời rồi.
nếu vậy bác ưu tiên phòng sau có cửa sổ trỗ vào giếng, phòng trước ko có cũng hơi uổng nhĩ.
Phòng trước ko trổ cửa ra giếng trời bác, cũng hơi uổng nhưng hi sinh cái này để dc cái kia thôi :)
Tầng 1 thì bị phòng thay đồ che, tầng 2 thì bị phòng giải trí che :)

Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM

Nhà đẹp đấy bác :)
Em tính xài bồn rửa chén bằng đá nhân tạo hiệu Carysil của Ấn Độ, có bác nào xài chưa tư vấn em với. Chậu đá thì nhìn sang trọng hơn inox nhưng nghe nói dễ trầy xước, vả lại nhãn hiệu Carysil này hơi lạ nên ko biết chất lượng thế nào :)
giá thì em thấy giao động từ 6-10tr.
[**Nhờ tư vấn**] Xây nhà 5x25 Sadeco Phước Kiển A - Nhà Bè

• Like
Reactions: vo_cong_roi_nghe
Em luôn muốn tiếp thu ý kiến để chỉnh sửa cho phù hợp anh ơi, ko sao hết :)

Cái toilet em ko đổi qua hướng giống tầng trệt vì nó sẽ nằm trên bếp.
Ban đầu em thiết kế kính nhưng sau đổi thành tường luôn rồi :)

View attachment 715894

Chổ bức tường kính tính làm song sắt bảo vệ mà chắc em bỏ ra luôn cho đẹp vì kính 10 ly chắc khó bể nổi :)

View attachment 715896

Nhưng khi hoàn thiện theo em làm nên hạn chế sửa đổi nhiều, nhất là lúc thi công. Bác tham khảo để điều chỉnh các chi tiết kĩ thuật thì oke, còn khi duyệt phương án rồi mà cứ theo sự góp ý này kia rồi đổi phương án đôi khi lợi bất cập hại.

Mục bồn rửa tay Ấn Độ nói dùng đá thì chắc kiểu hỗn hợp đá composit pha thêm nhựa, nó nhẹ và sang trọng. Cứ hỏi bên bán họ cấp cho các tài liệu kĩ thuật để bác xem, vậy thì mới nên mua. Có nhiều thương hiệu trong tầm giá 6-10tr cho bồn bếp 2 hốc như Moen, Toto cũng kiểu composit đá.

Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
Nhưng khi hoàn thiện theo em làm nên hạn chế sửa đổi nhiều, nhất là lúc thi công. Bác tham khảo để điều chỉnh các chi tiết kĩ thuật thì oke, còn khi duyệt phương án rồi mà cứ theo sự góp ý này kia rồi đổi phương án đôi khi lợi bất cập hại.

Mục bồn rửa tay Ấn Độ nói dùng đá thì chắc kiểu hỗn hợp đá composit pha thêm nhựa, nó nhẹ và sang trọng. Cứ hỏi bên bán họ cấp cho các tài liệu kĩ thuật để bác xem, vậy thì mới nên mua. Có nhiều thương hiệu trong tầm giá 6-10tr cho bồn bếp 2 hốc như Moen, Toto cũng kiểu composit đá.
Em đã xong phần thô rồi bác nên giờ hầu như ko chỉnh sửa thiết kế đâu ạ :)
Giờ em đang đi tham khảo phần hoàn thiện thôi.
Chậu bếp em đã quyết xài Inox Toto rồi ạ, ăn chắc mặc bền cho rồi :)

Hạng D
21/10/10
1.154
3.893
113
Em xài Carysil được vài năm, có ưu và nhược so với inox.
Ưu: đẹp và sang hơn hẳn. Dễ lau khô và vệ sinh hơn.
Nhược: dính dầu mỡ nhiều mà không vệ sinh thì lại dễ ố hơn so với inox.

Hạng B2
15/9/06
125
172
43
Em cũng tìm hiểu thì họ tư vấn chậu đá dễ làm bể đồ nếu lỡ tay, còn chậu inox thì đỡ hơn, nên cũng chọn inox.

Thiết kế mục hoàn thiện thậm chí mọi người sửa nhiều hơn phần làm thô nhá :) . Các sản phẩm composit đó cũng hay , quan trọng là bên tư vấn có rõ ràng và thiện chí cung cấp sản phẩm. Mình nhiều khi ko chọn Inax hay Toto vì nó phổ biến quá, có nhiều hãng ở Đức hay Mỹ họ ko vươn tới ta thôi nhưng chất lượng và cá tính thì rất đáng làm. Vì ưu thế của các món đồ này là họ làm để bán cho thị trường tây nên từ kiểu dáng, triết lý sản phẩm nói chung tinh tế hơn đồ ở ta hay đồ Nhật bán nội địa. Tây họ vẫn có chất riêng, làm những món đó rất có cảm hứng bác ạ :) .

• Like
Reactions: zorojp
Hạng D
14/11/10
3.028
4.603
113
HCM
Thiết kế mục hoàn thiện thậm chí mọi người sửa nhiều hơn phần làm thô nhá :) . Các sản phẩm composit đó cũng hay , quan trọng là bên tư vấn có rõ ràng và thiện chí cung cấp sản phẩm. Mình nhiều khi ko chọn Inax hay Toto vì nó phổ biến quá, có nhiều hãng ở Đức hay Mỹ họ ko vươn tới ta thôi nhưng chất lượng và cá tính thì rất đáng làm. Vì ưu thế của các món đồ này là họ làm để bán cho thị trường tây nên từ kiểu dáng, triết lý sản phẩm nói chung tinh tế hơn đồ ở ta hay đồ Nhật bán nội địa. Tây họ vẫn có chất riêng, làm những món đó rất có cảm hứng bác ạ :) .
Em thích Grohe lắm mà đu ko nổi anh ơi :)
Cố lắm chỉ đu dc 2 cái sen cây Grohe :D

• Like
Reactions: LehmanBrothers