Tập Lái
2/6/10
8
0
0
DAITIN nói:
pác _SK_ tự tin thấy ớn,đi có 2 lần mà bênh nó ầm ầm, hàng Tung Của mà pác khen thì pó tay.com pác này luôn.
tui thì thấ Carens là hợp lý nhất
Innova leo lên xe hết cả hứng thú, với lại ra đường taxi đi đầy thấy hổ thẹn quá

em không bênh đâu, em đưa ra nhận xét khách quan, mong các bác cũng phản biện khách quan để em có thể quyết định có mua em nó hay không thôi mà các pác

Hạng D
25/11/09
1.991
30
48
Em thì chọn Carens, hôm rồi có xem 1 em Livina nội thất đơn giản quá cảm giác thua cả Ỉn nữa. Tiện nghi cũng không có gì nốt, nếu chọn thương hiệu thì Innova, còn tiện nghi, an toàn thì Carens. Livina thì em xin kiếu

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
dtl1987 nói:
Em chỉ biết rằng Fortune nếu đứng cạnh Sorento thì chắc phải gọi em í bằng cụ ợ (so sánh bản máy dầu) em chỉ kết thằng Fortuner này ở cái lazang và khả năng nuốt ổ gà thôi, nội thất, option và máy móc chán vãi.
Hôm qua mới thấy em Sorento lần đầu tiên, công nhận bên ngoài đẹp thiệt, dáng khoẻ, chắc chắn.

Hạng F
9/3/06
6.465
3.807
113
Sì Gòn
trungnghia nói:
dtl1987 nói:
Em chỉ biết rằng Fortune nếu đứng cạnh Sorento thì chắc phải gọi em í bằng cụ ợ (so sánh bản máy dầu) em chỉ kết thằng Fortuner này ở cái lazang và khả năng nuốt ổ gà thôi, nội thất, option và máy móc chán vãi.
Hôm qua mới thấy em Sorento lần đầu tiên, công nhận bên ngoài đẹp thiệt, dáng khoẻ, chắc chắn.

bác Nghĩa mà chui vô nội thất nó thì càng mê nữa, xe Hàng Xẻng giờ nội thất tiện nghi lắm

Hạng B2
12/7/09
161
0
0
Inn247 nói:
_SK_ nói:
Chả biết các bác cảm nhận thế nào, em cứ ngắn gọn thế này: em đã đi tất cả các loại xe các bác kể trên rồi, hình thức thì thôi không bàn, nhưng cảm nhận khi vận hành thì Nissan Livina ĂN ĐỨT các loại kia (riêng về chống ồn, em có nhận xét nó còn hơn cả Toy Highlander, còn In, caren, carnivan thì xách dép - bác nào mà cãi cái này là em ứ thèm nghe đâu) keke...

Vấn đề là bác chạy em nó được bao lâu để có kết luận cứng thế!!!!!!!!!

lại... tập lái vào phán lung tung đấy mà ! :D

Tập Lái
24/9/09
45
0
6
Chưa chắc đâu bác ơi. Em biết có nhiều bác tập lái trên 4R này thôi, nhưng ngoài đời chạy xe từ lúc em còn cởi truồng cơ....he he he, cũng có người thì phán như đúng rồi, thực ra chưa bao giờ leo lên xe...

Tập Lái
2/6/10
8
0
0
Hì hì... em mới biết lái cách đây 13 năm thôi ạ. Đủ để biết thế nào là ồn, thế nào là lắc, thế nào là tiện nghi... và em chỉ nói những gì em cảm nhận được thôi.
bác nào đang đi Fortuner nhẩy sang đi thử LV thử xem có chung nhận xét với em không nhé.

Hạng B1
20/5/10
78
2
0
43
Somewhere in the distance
Vãi lều... Nhưng đúng là em Grand Livina này cách âm ổn đấy. Thật sự! Tui chưa chạy Fortuner nên ko biết nhưng mà chạy em CR-V của Honda rồi, hơn 52k Obama nhưng cách âm còn kém hơn em GL này.

Hạng D
5/8/06
2.080
32.225
113
Em đã chạy qua hết 3 thằng này rồi.

Chạy sướng, êm ái, cách âm tốt. Ni - Ca - To

Rộng rãi thoáng mát kinh tế. To - Ni - Ca

Đẹp, có nhiều đồ chơi. Ca - Ni -To

Túm lại: Mấy xe này ko hơn nhau nhiều, tùy mính thích thôi.
Ni: Đồng gầm sơn hơn hẳn 2 anh kia. Xe chạy đầm hơn và cảm giác lái tốt hơn.
To: Rông rãi thoáng mát, về lâu về dài vẫn kinh tế hơn 2 em kia.
Caren: Đẹp, nhiều đồ chơi nhưng mang tiếng hàng xẻng nên nhiều người ko thích.