Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
_SK_ nói:
Hì hì... em mới biết lái cách đây 13 năm thôi ạ. Đủ để biết thế nào là ồn, thế nào là lắc, thế nào là tiện nghi... và em chỉ nói những gì em cảm nhận được thôi.
bác nào đang đi Fortuner nhẩy sang đi thử LV thử xem có chung nhận xét với em không nhé.

khi nào bác mua và ra biển , up ảnh lên thì em tin là bác nói khách quan . còn ca ngợi theo kiểu như bác ( chạy thử 2 lần ) em e ngại cho những người cần thông tin trước khi mua xe sẽ mua lầm mất !.

Hạng B2
14/6/10
196
2
0
tom09 nói:
Không biết bác nào đã chạy Livina cho cảm nhân cái. Nhiều tới nói về em này rồi nhưng mà chưa thấy ai thực sự cso xe nói cả.
Em mở thớt này, các bác xem nên chọn em 7C nào theo tiêu chí sau:
1. Tính kinh tế (giá xe + tiêu thụ xăng)
2. Hình thức
3. Tiện nghi
4. Độ bền, tính dễ kiếm của phụ tùng

Tôi đã chạy In và Grand rồi tôi có nhận xét như sau:
1. Giá xe 2 phương tiện này tương đương nhau nhưng tiêu thụ nguyên liệu thì Grand nhỉnh hơn vì máy xe chỉ có 1.8 so với 2.0 của In và xác xe nhẹ hơn. Nhưng ko vì vậy mà yếu hơn đâu vì xe Grand có trọng tải nhẹ hơn In nhiều.
2. Hình thức thì In và Grand đều dễ nhìn nhưng In thấy đi đầy đường nên sẽ ít được để ý. Trong khi Grand mới ra mắt và có kiểu giáng nhỏ gọn bắt mắt.
3. Tiện nghi thì 2 xe có ưu điểm riêng. với In thì có thể ngồi nhiều hơn số ghê quy định nếu cần chở đông còn Grand chỉ ngồi vừa đủ mà thôi. Chở đồ thì In chở được nhiều hơn vì chỗ để to hơn cao hơn. Grand có 1 ưu điểm là có thể xếp 2 hàng ghế sau lại thành 1 cái giường đủ nằm cho 3 người (có tấm nệm kèm theo xe trải lên phía trên). Ngồi xe In thì thấy thì cảm giác ngồi xe to, nhưng ngồi xe Grand cảm giác như ngồi xe 4 chỗ. Lái xe In thì cảm giác không an tâm lắm vì xe nhẹ và chạy nhanh thì lắc trong khi chạy grand thì cảm giác an tâm hơn và đầm hơn vì xe thấp hơn và chắc chắn hơn In. ( cứ thử đạp đến 120 km/h là cảm nhận rõ lắm và cả leo dốc cầu).
4. Độ bền về máy thì theo tôi là tương đương vì đây đều là 2 thương hiệu lớn. In vỏ mỏng hơn nên va chạm dễ móp méo hơn và chịu ồn kém hơn. Phụ tùng thay thế thì In có sẵn hơn vì số lượng nhiều nhưng Grand đã là xe ráp ở Việt Nam theo tôi cũng có sẵn cứ ra showroom mà kiếm là ok hết.

Tập Lái
23/3/09
11
0
0
:)theo ý kiến của em thì như thế này,Invova nội thât rộng rãi thoải mái, nhưng khung sườn yếu hơn Grand Livina, GL thì nhỏ gọn, nếu nhà bác lúc nào đi xe cũng đi 7 người thì GL hơi chật , không phải lựa chọn hay, còn nếu bác mua để đi 5 người, thỉnh thoảng chở 7 người thì GL là lựa chọn tốt nhất với cách sắp xếp ghế linh hoạt, tạo khoang hành lý rộng rãi, không như INN ghế được gập sang 2 bên,
Kinh tế,: xe GL rẻ hơn Inn vài ngàn
khung sườn GL chắc chắn hơn Inn,
GL chỉ có 1 dàn lạnh , inn 2 dàn lạnh
Về phụ tùng thì cả Inn và Nissan đều để kiếm
Nếu bác thích đi Inn thì bác gọi taxi cũng có Inn để đi vì Inn bị thương mại hóa nên nhiều người bây giờ không mặn mà lắm
Nói chung, để có chiếc xe ưng ý, bác nên đến showroom Cường Thanh chạy thử xe và kiếm 1chiếc Inn đi để so sánh cảm nhận sẽ thực tế hơn
Chúc bác tìm được vợ 2 như ý
tom09 nói:
Không biết bác nào đã chạy Livina cho cảm nhân cái. Nhiều tới nói về em này rồi nhưng mà chưa thấy ai thực sự cso xe nói cả.
Em mở thớt này, các bác xem nên chọn em 7C nào theo tiêu chí sau:
1. Tính kinh tế (giá xe + tiêu thụ xăng)
2. Hình thức
3. Tiện nghi
4. Độ bền, tính dễ kiếm của phụ tùng

Thanks

Tập Lái
23/3/09
11
0
0
nhưng trong 1 vài tình huống bác cần đi 7 người thì sao, bác mua xe thì chắc cũng không quan tâm đến tiêu hao nhiên liệu, chứ em thì lựa anh nào tiết kiệm xăng một chút, vì là phương tiện đi lại mà, Ford thì em không dám xài, vì uống xăng như bia vậy hic hic

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
khanhdi nói:
nhưng trong 1 vài tình huống bác cần đi 7 người thì sao, bác mua xe thì chắc cũng không quan tâm đến tiêu hao nhiên liệu, chứ em thì lựa anh nào tiết kiệm xăng một chút, vì là phương tiện đi lại mà, Ford thì em không dám xài, vì uống xăng như bia vậy hic hic
Cần đi 7 người thì thuê xe, không lẽ lúc nào bác cũng vác cái xe 7 chỗ chạy vòng vòng. Còn nói chuyện xe FORD uống xăng, chắc bác lại nghe nói rồi.....:p

Hạng C
29/5/07
678
39.755
93
HCM
Mình cũng đồng ý,có mấy khi mà đi hết đủ 7 ngươì mua cái xe bự tốn nhiên liệu,chiếm chỗ,còn chuyện xe Ford uống xăng là có thiệt mà tuỳ đời thôi,chứ xe chạy dầu sao uống xăng đc

Tập Lái
23/3/09
11
0
0
dạ, em cũng chỉ mới nghe thằng bạn than hao xăng quá , no đi chiếc ford mondeo , chứ em chưa đụng xe đó bao giờ :)

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
khanhdi nói:
dạ, em cũng chỉ mới nghe thằng bạn than hao xăng quá , no đi chiếc ford mondeo , chứ em chưa đụng xe đó bao giờ :)
Vậy là nghe nói thôi, chứ chưa thực sự cưỡi nó bao giờ.....:D

Tập Lái
2/6/10
8
0
0
xì trum già nói:
khi nào bác mua và ra biển , up ảnh lên thì em tin là bác nói khách quan . còn ca ngợi theo kiểu như bác ( chạy thử 2 lần ) em e ngại cho những người cần thông tin trước khi mua xe sẽ mua lầm mất !.

Người có vị giác tốt thì đâu cần ăn hết bát phở mới biết nó ngon hay không ngon?