Tập Lái
11/2/15
28
1
3
33
Em đọc review của các bác bên otofun thì thấy review kĩ vụ đổ đèo, nghe nói độ dốc tối đa 45 độ, không cần chân phanh chỉ cần bẻ lái, xe nó sẽ tự hỗ trợ mình xuống dốc mà không bị đổ, ảo diệu phết, dù hơi xóc nhưng hỗ trợ tối đa những đoạn dốc gấp

Em Na đời mới này có cái hệ thống phanh chủ động hạn chế trượt bánh mà theo các bác chuyên môn hay gọi là ABLS, trên cả bốn bánh thì phải, tăng được độ bám đường, kiểm soát vô lăng tốt hơn

Tập Lái
11/2/15
25
2
3
44
Em Na đời mới này có cái hệ thống phanh chủ động hạn chế trượt bánh mà theo các bác chuyên môn hay gọi là ABLS, trên cả bốn bánh thì phải, tăng được độ bám đường, kiểm soát vô lăng tốt hơn

Cái ABLS có hỗ trợ lên dốc không bác?

Tập Lái
9/3/15
10
1
1
34
Cái ABLS có hỗ trợ lên dốc không bác?

Có chứ bác, nó gia tăng độ bám đường mà. Đại khái lúc lên dốc còn có hỗ trợ tính năng khởi hành ngang dốc HSA, nó ngăn xe mình khỏi trôi ngược khi cần đạp ga để xuất phát. Em thấy các cụ bên otofun test thử nói là đạp ga ở giữa con dốc 45 độ xe không hệ bị trôi, ảo nhất là quả ngang dốc với đổ đèo.

Tập Lái
11/2/15
25
2
3
44
Có chứ bác, nó gia tăng độ bám đường mà. Đại khái lúc lên dốc còn có hỗ trợ tính năng khởi hành ngang dốc HSA, nó ngăn xe mình khỏi trôi ngược khi cần đạp ga để xuất phát. Em thấy các cụ bên otofun test thử nói là đạp ga ở giữa con dốc 45 độ xe không hệ bị trôi, ảo nhất là quả ngang dốc với đổ đèo.

Em cũng chưa thạo offroad lắm mà hay đi với bà xã nên muốn test độ an toàn với mấy cái tính năng hỗ trợ đường trường của em nó. Cám ơn bác review kĩ quá, nghe bác nói cugx thấy yên tâm nhưng mà còn phải gom thóc.

Tập Lái
11/2/15
30
4
8
35
Em cũng chưa thạo offroad lắm mà hay đi với bà xã nên muốn test độ an toàn với mấy cái tính năng hỗ trợ đường trường của em nó. Cám ơn bác review kĩ quá, nghe bác nói cugx thấy yên tâm nhưng mà còn phải gom thóc.
Thích thử sức offroad thì tậu em Na cho hầm hố, còn không thồ hàng bthg với di chuyển nhẹ nhàng hơn thì khuyên bác múc con Ford

Hạng B2
26/7/07
276
196
43
Cái hỗ trợ đổ đèo của Na mới hay phết đấy các bác, thỉnh thoảng đi du lịch sẽ gặp những đoạn đường như vậy, ví dụ đường vào động Thiên Đường ở Quảng Bình. Hồi mới lấy xe Na LE em cũng chạy đi Quảng Bình chơi, leo dốc lên động Thiên Đường chạy số 2 bị hụt hơi, phải đề pa lên dốc một lúc mới đi tiếp được :D (kéo phanh tay vẫn bị trôi xe). Năm ngoái quay lại động Thiên Đường thấy có thêm biển nhắc nhở lái xe đi số 1 khi lên dốc.

Tập Lái
11/2/15
25
2
3
44
Các hộ trợ đổ đèo với hỗ trợ đề pa ngang dốc của Nav mới dành cho bác nào tay lái non tí. Dễ dàng hơn với mấy loạ địa hình hiểm. Mỗi tội chạy trong thành phố thì hơi bị to, mà thực ra pickup dòng nào cũng vậy. Có nhu cầu chở đồ thì mới nên mua pickup.

Tập Lái
11/2/15
33
7
8
36
Ông chú em cũng đang đòi mua pickup, xem kĩ thuật các thứ cũng thích hết rồi vì ổng tay lái cũng non, em tư vấn cho mua con này. Mệnh Thổ chắc lấy con nâu thôi nhể.

Tập Lái
11/2/15
13
0
1
34
Ông chú em cũng đang đòi mua pickup, xem kĩ thuật các thứ cũng thích hết rồi vì ổng tay lái cũng non, em tư vấn cho mua con này. Mệnh Thổ chắc lấy con nâu thôi nhể.
Nâu đê bác ơi, ngoài nâu trong màu kem nâu. Kết

Tập Lái
11/2/15
30
4
8
35
Có bác nào lăn tăn vụ máy dầu với máy xăng không nhỉ. Em sợ máy xăng hơi bị mùi