Hạng B1
6/12/13
74
36
18
Qua bài của bác otoaz em cũng kết thức nhận gạch ở đAy. Ở ngoài người ta cũng ko có một kết luận nào ok cả mà bàn trên ban phím chắc cũng ko đi đến đâu. Thôi mình theo edmunds.com cho lành vậy. Em đi kiếm cái khác kiếm gạch vậy.
hẹn các bác vấn đề khác.

Hạng B2
6/8/08
305
306
63
Cám ơn bác Khoa có ý kiến chia sẻ, theo em tất cả ý kiến của bác đều chính xác, nhưng cũng cho em ý kiến tí thêm mắm dặm muối tí hihi
1. Ý bác về kỹ năng chạy xe em xin nhận.
2. Em nói banh ta long xe đos là suy nghĩ của người đi xe ít đ ộ chế. Khi nhìn thấy thợ làm mở hết dàn đau, câu câu móc móc, nối nối, và với grandis phải đục khoét miếng nhựa vô lăng thì có phải mất jin ko. Với ps thì oem nó gắn vào nhìn good hơn. E còn nhớ lúc trước di sửa máy tính làm biếng ko gắn đủ 4 con ốc ỏ năps máy sau chỉ gắn 3 mà chủ máy đax làm ầm lên là thợ dỏm thì bác hiểu ý em nói nhiều người cưng xe , cưng máy như thế nào bác ạ.
3. Về việc xăng, đồng hồ xe đo sưj biến thiên tức thời sau trừ trước nên video cho kết quả như bác cũng đúng thôi. Em nghĩ nó khác biệt với dìu ga biên thiên nhiều, nhưng tính tổng hành trình em nghĩ chưa chắc. Ngoài ra em từng set ở 50-60 km/g thì tua của grandis là 1600(có lẽ chua sang số 4) thì thử hỏi so với bình thường em dìu ga từ 1100-1300 thì theo bác cái nào ít hao hơn.
Việc bác nói là có sang số em đoong ý, nhung chỉ khi bác resstart cc mà xe sai số tốc đo lơn, chư thay đổi ít em thấy nó toàn nương từ từ.
nói chung thêm ý kiến, thêm kiến thức, thêm suy luận, để ta hiểu đúng 1 vấn đe chư em ko có mục đích khác. Dù gì xe em cũng đax gắn, em còn sử dụng dài dài. Ít nhất là đi khè .....
Mình thấy người ta nói chạy đều ga thì tiết kiệm nhiên liệu hơn chứ chưa thấy ai nói chạy cứ tăng ga rồi thả rồi lại dìu ga như bác chủ thớt cả. Chạy thế mình nghĩ sẽ tốn xăng hơn và hại não.

Cám ơn ý kiến của bác bomdien, em ko hiểu ý bác về việc tiết kiệm thì lấy xe 2t9 với 1t5 là thế nào. EM chỉ có ý hỏi cùng xe chưa lắp và đã lắp thôi ạ.. Chư bác đi mer thì quan tâm gì đến xăng ..êhheeheheh
vấn đề là nhiều người cứ nói tiết kiệm xăng khi nói chạy bằng cc một cách máy móc, nhưng ko giải thích cách chạy nên em nêu ra đaay để các bác đi cc bàn luận để hiểu thêm.

Em nói rõ thế mà bác chưa rõ nữa...rõ khộ.
Em đang đi đồng thời 2 xe: Đo đi đường trường, khg coi đồng hồ gì gì đó trên taplo mà đo bằng thực tế đổ đầy bình.
Xe 2,9 tấn chạy khg dùng CC: Tiêu hao nhiên liệu khoảng 16-17 lít/100km....còn chủ động xài CC thì còn tầm 13,5 - 14 l/100km.
Xe 1,5 tấn chạy khg dùng Cc: Tiêu hao nhiên liệu khoảng 7,5 - 8 lit/100km...chủ động xài CC thì tầm 6 - 6,6 l/100km.
Em hài lòng với CC.
Mà người lái sao bằng máy và điện tử lái được hả bác?

• Like
Reactions: otofan.net
Hạng B1
6/12/13
74
36
18
Em nói rõ thế mà bác chưa rõ nữa...rõ khộ.
Em đang đi đồng thời 2 xe: Đo đi đường trường, khg coi đồng hồ gì gì đó trên taplo mà đo bằng thực tế đổ đầy bình.
Xe 2,9 tấn chạy khg dùng CC: Tiêu hao nhiên liệu khoảng 16-17 lít/100km....còn chủ động xài CC thì còn tầm 13,5 - 14 l/100km.
Xe 1,5 tấn chạy khg dùng Cc: Tiêu hao nhiên liệu khoảng 7,5 - 8 lit/100km...chủ động xài CC thì tầm 6 - 6,6 l/100km.
Em hài lòng với CC.
Mà người lái sao bằng máy và điện tử lái được hả bác?
Dạ, cám ơn bác bơm, em tin rồi bác ạ.

Hạng B1
6/12/13
74
36
18
Mình thấy người ta nói chạy đều ga thì tiết kiệm nhiên liệu hơn chứ chưa thấy ai nói chạy cứ tăng ga rồi thả rồi lại dìu ga như bác chủ thớt cả. Chạy thế mình nghĩ sẽ tốn xăng hơn và hại não.
Chắc bác chưa bao giờ chạy số tay à. theo bác tua cao và tua thấp tua nào tốn xăng hơn?

Tập Lái
22/10/13
36
9
8
44
Mỗi người 1 sở thích, mỗi người 1 quan điểm mà các bác. Bác nào thích thế nào thì làm thế đó thôi.;)

Hạng D
19/10/06
2.225
12.937
113
Cái này hàng jin của ps hả bác. Em chi lo cho grandis có thật sự vậy ko.
@te_te: bác gắn luôn rồi à. Trải nghiệm xa xa chưa bác. Nói chung cũng phấn khích lắm. Nhưng phải lưu ý an toàn là ok.

Nỗi lòng của người gắn cruise control taig sg - việt nam

dạ là đồ theo xe của PS-G nhưng không giống cái hình bên trên, theo xe là hình dưới, bằng nhôm

Nỗi lòng của người gắn cruise control taig sg - việt nam

hàng theo xe có thể không đẹp bằng nhưng cứng cáp và cực êm bác nhé

trước em đi Civic 2.0 cũng có lẫy nhưng cái lẫy đó cảm giác dỏm hơn PS nhiều

• Like
Reactions: otofan.net