Hạng B1
6/12/13
74
36
18
"Hồi sưa" em thấy phong trào gắn CC ở hội Toy sôi động quá nên mang về hội Mit rủ rê bà con, ai dè bị ném đá quá chừng, hức có bác ném đá em quyết liệt giờ khen CC hết lời.

nói chung CC có từ thời tám hoánh, cụ thể con previa đĩa bay đời 8x đã có rồi chẵn qua ae tiêu dùng ở vn quen kiểu hãng cho gì xài nấy thôi.

À CC cho MT có các bác nhé, chỉ có không có tự động lên/về số như AT thôi.
Bác duynguyen nói chính xác, con camry 88 của em hồi sưa cũng có mà em chưa có thử bao giờ

Hạng B1
6/12/13
74
36
18
Cái lẫy này nhìn cũng hay hay, nhưng em nhớ civic trước 2008 muốn xài lẫy này phải gạt số qua s. Còn trên 2008 thì tiện hơn, đâng D mình choi luôn cũng được. Ko biết con grandis nếu độ thì nó kiểu nào. Mf thôi em ko đ ộ chế gì nữa đau

Hạng D
16/5/07
1.936
1.033
113
@otofan: PS máy xăng muốn kích hoạt thì kéo giữ lẫy mấy giây là xong không phải gạt cần số qua +/-. Còn muốn tắt thì cũng kéo giữ lẫy mấy giây là xong

PS D thì hỏi bác Inova222 ấy :)

Hạng B1
6/12/13
74
36
18
@otofan: PS máy xăng muốn kích hoạt thì kéo giữ lẫy mấy giây là xong không phải gạt cần số qua +/-. Còn muốn tắt thì cũng kéo giữ lẫy mấy giây là xong

Cái chính là có ai làm cho grandis chưa bác, em ko thích làm chuột bạch ....heheheheheheehhe

Hạng D
15/2/12
2.421
4.776
113
Có lẽ em chưa quen thật bác nên cảm thấy ko yên tâm khi đi cc. Em sẽ thử lại xem sao
về vụ tiết kiệm xăng do xe em ko có đo mưcs xăng tiêu thụ nên ko biết. Nhưng em chắc đi ở tóc độ dưới 60 trên grandis chắc hao hơn. Trên 80-100 thì em ko biết, Nhưng em vẫn cảm giác cách dìu ga cho tua nhỏ và nhấp nhẹ cho tua lên sẽ tốt hơn. Chủ quan của em trước đây chạy civic mt nó thế. Chắc em mua cái ultra gause để thử nghiệm cái vụ này cho thực tế quá.
Em còn 1 cái Ultra gause giống của Bác pdKhoajp Bác có muốn trải nghiệm không?

• Like
Reactions: otofan.net
Hạng D
19/10/06
2.225
12.937
113

ps xăng nhấn +/- là kích hoạt ngay không cần giữ vài giây, còn hủy kích hoạt giữ + tầm 2 giây.

• Like
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Em gắn được hơn tháng rùi bác otofan.net ơi. Đồng ý với bác nếu rảnh chân quá mà lơ là thì hết sức nguy hiểm.
Ngoại trừ điểm này, e thấy CC tiện lợi. Vụ xăng thì e cũng ko để ý, vì ko có chức năng đo tiêu hao nhiên liệu, nhưng e nghĩ chắc tiết kiệm hơn vì nếu tự đapj chân ga, kiểu gì chẳng có lúc nhúc nhích lên xuống :D

• Like
Hạng B1
13/8/10
68
35
18
Cám ơn bác chủ thớt đã có ý kiến về cách sử dụng cc, em nghĩ với nhiều ý kiến của các bác khác thì quá đủ cho những người đi sau quyết định có nên gắn ko rồi, còn 1 vấn đe xăng có hao hay ko thì em cũng ko chắc, nên lên trang nươc ngoài xem thì cũng thấy họ bàn luận về vấn đề này. Và cũng có ý kiến trái ngược nhau.
http://en.wikipedia.org/wiki/Cruise_control cảnh báo cả sự an toàn
https://au.answers.yahoo.com/question/index?qid=20080107213447AAgiSLf
Nhiều ý kiến trái ngược nhau ở đay
https://uk.answers.yahoo.com/question/index?qid=20120221144128AAFoAAJ
ngay cả thằng edmunds cũng test cái vụ này : thì cho là tiết kiệm hơn
http://www.edmunds.com/fuel-economy/we-test-the-tips.html#téét3
em tổng hợp lại là
nếu đi đeu ga thì chạy cc sẽ tiết kiệm hơn vì con người ko thể giũ đeu ga tốt như máy
Có một khoảng tốc độ nào đay thì nó tiết kiệm hơn. 70mph thì ok nhất
cách dìu ga giống của bác thì tiết kiệm hơn
Khi lên dốc, hay xuống dốc cc sẽ tốn xăng hơn,
nói chung là còn tuỳ vào cách chạy...
Chúng ta lấy tiêu chí tiện lợi, hay tiết kiệm ra làm đầu đeer tính. Tuỳ cac bác quyết nhé.
riêng em đã thử sử dụng và cũng có những ý như bác. Tạm hài lòng với nó vậy.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng B1
6/12/13
74
36
18
ps xăng nhấn +/- là kích hoạt ngay không cần giữ vài giây, còn hủy kích hoạt giữ + tầm 2 giây.
Cái này hàng jin của ps hả bác. Em chi lo cho grandis có thật sự vậy ko.
@te_te: bác gắn luôn rồi à. Trải nghiệm xa xa chưa bác. Nói chung cũng phấn khích lắm. Nhưng phải lưu ý an toàn là ok.