Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.595
3.094
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Chào các bác hội SÒ, em xin có vài dòng chia sẽ.
Hôm qua ngày 08/03/2015, vừa qua An Hữu - Tiền Giang thì em gặp hội So của các bác, thầm vui trong bụng vì có ae trong diễn đàn cùng chung cung đường, nhưng đi một lúc lại thấy thất vọng tràn trề các bác ạ.
Đường hôm qua chiều về SG rất đông xe, nhưng các bác tách lane, vượt mặt( thậm chí chạy lane xe thô sơ để vượt), xong lại ép các xe khác để đồng đội các bác vượt lên. Nói thật em chạy xe cũng không phải chậm, nhưng không tài nào vượt qua được hội của các bác, khi vượt qua gần hết thì lại bị 2-3 xe ép để cho các bác vượt qua lại nên cảm thấy ức chế trong cái vòng lẩn quẩn như thế, đến khi hội các bác tấp vào lò kẹo dừa thì cảm giác mới hết ức chế.
Một vài dòng chia sẽ và góp ý với các bác rút kinh nghiệm để hội mình luôn vững mạnh và đẹp trong mắt mọi người
P/S: e đính kèm ảnh chứng tỏ e kh nói ngoa nhé. Bác số 11 chạy lane trong cùng dành cho xe thô sơ để vượt, bác 07 thì đang ghìm em lại để bác 18 nhập lane 2.

NƠI TỤ TẬP ĂN CHƠI VÀ ĐÓN CHÀO THÀNH VIÊN MỚI CỦA AE SORENTO !
Theo em thì lần sau mà gặp đoàn dài như thế thì thôi bác cứ nhường cho đoàn đi trước đi ah, đừng cố qua hết đoàn vì rất khó và gây ức chế.
Thường thì anh em đi đoàn phải đi cùng nhau để ko bị tách đoàn để tránh tình trạng lạc và rớt phía sau quá xa. Và quan trọng là ko để trể thời gian mà đã lên lịch trước.
Lấn vào lane trong là chuyện bình thường khi đi Caravan tại VN mình, đoàn tự tin đi vào lane trong vì có ae đi trước thông báo an toàn thì mấy xe sau mới tự tin lấn lane đấy ah.
Theo em, lần sau bác gặp đoàn như thế này, hạ kiếng và xin qua thì ắt hẳn ae sẽ thông báo nhau để nhường cho bác qua.
Vài lời chia sẽ cùng bác
Thân