Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Theo em thì lần sau mà gặp đoàn dài như thế thì thôi bác cứ nhường cho đoàn đi trước đi ah, đừng cố qua hết đoàn vì rất khó và gây ức chế.
Thường thì anh em đi đoàn phải đi cùng nhau để ko bị tách đoàn để tránh tình trạng lạc và rớt phía sau quá xa. Và quan trọng là ko để trể thời gian mà đã lên lịch trước.
Lấn vào lane trong là chuyện bình thường khi đi Caravan tại VN mình, đoàn tự tin đi vào lane trong vì có ae đi trước thông báo an toàn thì mấy xe sau mới tự tin lấn lane đấy ah.
Theo em, lần sau bác gặp đoàn như thế này, hạ kiếng và xin qua thì ắt hẳn ae sẽ thông báo nhau để nhường cho bác qua.
Vài lời chia sẽ cùng bác
Thân
Nói như bác thì lần sau em sẽ thực hiện như dân gian thường nói : "Tránh voi chả xấu mặt nào"
Các bác đừng biện minh rằng đi theo đoàn thì muốn chạy sao thì chạy bất chấp luật giao thông, huống chi đoàn của bác cũng không phải dạng ưu tiên gì. Nếu các bac sợ bị tách đoàn thì có thể chạy chậm lại để đợi đoàn, chứ không phải chạy nhanh vượt ẩu để rồi ghìm xe khác lại. Trong khi đó em đã vượt hầu như các bác chỉ còn mỗi 3 chiếc dẫn đầu là không thể nào qua được vì cái kiểu chạy xe như thế và các bác phía sau cách các bác chắc cũng tầm 1km.
Bác là chi hội phó mà còn nói như thế thì hỏi dưới sao không loạn.
Vài lời góp ý cùng các bác để hình ảnh các bác luôn đẹp trong mắt mọi người.
Chân thành

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.595
3.094
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Nói như bác thì lần sau em sẽ thực hiện như dân gian thường nói : "Tránh voi chả xấu mặt nào"
Các bác đừng biện minh rằng đi theo đoàn thì muốn chạy sao thì chạy bất chấp luật giao thông, huống chi đoàn của bác cũng không phải dạng ưu tiên gì. Nếu các bac sợ bị tách đoàn thì có thể chạy chậm lại để đợi đoàn, chứ không phải chạy nhanh vượt ẩu để rồi ghìm xe khác lại. Trong khi đó em đã vượt hầu như các bác chỉ còn mỗi 3 chiếc dẫn đầu là không thể nào qua được vì cái kiểu chạy xe như thế và các bác phía sau cách các bác chắc cũng tầm 1km.
Chân thành
Tùy bác thôi ah, em ko tham gia chuyến này nên em ko dám tranh luận với bác và bác đã phản ánh như thế thì bác đã đúng rồi ah, em ko có nói bác sai nhưng em chỉ nói văn hóa giao thông ở mình nó thế thôi ợ. Nhưng ông bà ta hồi xưa luôn nói đúng ah :).
Dạ em được cái mác HP MFC là do rãnh rỗi ăn chơi nhiều thôi ah, chứ ko phải công lao gì to tác cả nên đừng hiểu lầm và ở dưới em có mỗi mình vợ em thôi ah :(.
Thân

Hạng D
31/3/11
1.668
882
113
Chân thành
Bác chạy cũng máu nhuể,đoàn dài thế mà bác vượt qua hết còn có 3 xe dẫn đau là chưa qua đc

Hạng B2
16/5/12
231
240
43
Hồ Chí Minh
Chào các bác hội SÒ, em xin có vài dòng chia sẽ.
Hôm qua ngày 08/03/2015, vừa qua An Hữu - Tiền Giang thì em gặp hội So của các bác, thầm vui trong bụng vì có ae trong diễn đàn cùng chung cung đường, nhưng đi một lúc lại thấy thất vọng tràn trề các bác ạ.
Đường hôm qua chiều về SG rất đông xe, nhưng các bác tách lane, vượt mặt( thậm chí chạy lane xe thô sơ để vượt), xong lại ép các xe khác để đồng đội các bác vượt lên. Nói thật em chạy xe cũng không phải chậm, nhưng không tài nào vượt qua được hội của các bác, khi vượt qua gần hết thì lại bị 2-3 xe ép để cho các bác vượt qua lại nên cảm thấy ức chế trong cái vòng lẩn quẩn như thế, đến khi hội các bác tấp vào lò kẹo dừa thì cảm giác mới hết ức chế.
Một vài dòng chia sẽ và góp ý với các bác rút kinh nghiệm để hội mình luôn vững mạnh và đẹp trong mắt mọi người
P/S: e đính kèm ảnh chứng tỏ e kh nói ngoa nhé. Bác số 11 chạy lane trong cùng dành cho xe thô sơ để vượt, bác 07 thì đang ghìm em lại để bác 18 nhập lane 2.

NƠI TỤ TẬP ĂN CHƠI VÀ ĐÓN CHÀO THÀNH VIÊN MỚI CỦA AE SORENTO !
Có phải bác đi chiếc Camry này không bác?

Tập Lái
20/4/14
14
37
13
saigon
Nếu bạn là ngưởi biết lái xe hơi, Thông minh và hiểu biết trên đường đi mà bạn thấy một đoàn xe đang giao thông có dán số và logo thì hãy nhưởng đường cho họ, chứ đừng cố gắng vượt mặt, vượt không được thì phê bình này nọ, tôi thiết nghĩ bạn cần tìm hiểu và học hỏi thêm nhiều hơn về văn hoá giao Thông. trước khi lên diễn đàn góp ý nhé, lấy một thí dụ trong chuyến đi này cả đoàn đã nhường cho xe cấp cứu và những xe xin được qua mặt, nếu bạn có việc khẩn cấp bạn hãy ra hiệu xin vượt mặt, xin đừng phóng nhanh vượt ẩu, gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông, thân ái chào bạn.

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Nếu bạn là ngưởi biết lái xe hơi, Thông minh và hiểu biết trên đường đi mà bạn thấy một đoàn xe đang giao thông có dán số và logo thì hãy nhưởng đường cho họ, chứ đừng cố gắng vượt mặt, vượt không được thì phê bình này nọ, tôi thiết nghĩ bạn cần tìm hiểu và học hỏi thêm nhiều hơn về văn hoá giao Thông. trước khi lên diễn đàn góp ý nhé, lấy một thí dụ trong chuyến đi này cả đoàn đã nhường cho xe cấp cứu và những xe xin được qua mặt, nếu bạn có việc khẩn cấp bạn hãy ra hiệu xin vượt mặt, xin đừng phóng nhanh vượt ẩu, gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông, thân ái chào bạn.
Bác ấy cũng rất tự hào và tự trào là đã tách lane, vượt mặt hầu hết đoàn Sò, chỉ còn 3 chiếc đó Bác sorento13 . Nhưng nếu Bác ấy chịu khó suy nghĩ chút sẽ thấy 1 đoàn Sò chờ nhau (tại cây xăng gần chỗ bán kẹo dừa) mà do Bác ấy tách lane, vượt mặt và ghìm các xe sau của đoàn lại.
Ông Bà mình nói: Nếp cũng như xôi là thế đó Vũ.

Hạng B2
24/10/11
394
246
43
56
Móa ui, một chiếc xe thần thánh đây.
Trong quãng đường rất đông xe mà bác đã vượt được 1 đòan xe dài hơn 10 chiếc và chỉ còn có 3 xe đầu là không qua đuợc. Thía mà bác còn lên đây nói là bác có văn hóa giao thông à !? hay xe of bác rất thần thánh để làm đc điều kỳ diêu ấy... mà vẫn đi đúng làn, dừng đúng vạch !?!?
Tôi nghĩ bác chưa bao giờ đi chơi theo đòan, cái gọi là caravan ở VN nên bác mới có cái suy nghĩ như thế. Bác nên tìm hiểu thêm về cách di chuyển theo đòan nhé.

PAD
Hạng B2
24/11/12
308
141
43
Có phải bác đi chiếc Camry này không bác?
View attachment 222077 View attachment 222078
Nếu bác Cute đang cầm lái siêu xe Camry thì bác cũng kg phải là người tham gia giao thông một cách có văn hoá, siêu xe đã bất chấp đi vào lane dành cho " Toyota thần thánh" nhằm vượt qua 3 xe cuối cùng để vươn lên dẫn đầu đoàn xe. Nhưng không vượt qua được 3 xe còn lại thì trong người bác ấy lại ưc chế.