Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Nước và Pha

Hạng B2
17/3/05
119
0
0
Chào các bác !
Hôm nay em có 2 câu hỏi hơi ngố mong các bác chỉ giúp
1 - Xe em một bên pha nó bị nước ngấm vào trong không biết làm sao mà hết được . Em cứ tưởng chạy trời hè là nó cũng bốc hơi nhưng thật tình là lượng nước vẫn nguyên .
2 - Có bác nào biết cách trỉnh đồng hồ công tơ mét cho nó quoay ngược lại " Câu này giá tiền ngàn ÚD đấy các bác ạ "
Các bác giúp em

Hạng B2
17/3/05
119
0
0
RE: Nước và Pha

Vâng ! nước ngấm vào bên trong đèn Pha " không phải chóa đèn" ... Mà em nghĩ cũng giống nhau bác ạ.. lúc không chạy thì đèn rất trong...nhưng khi khởi động máy đèn bật thi hơi nước lại bốc lên bề mặt phía bên trong làm mờ đi . TRời hè nóng cũng bị bác ạ . Đèn không nứt không vỡ . Em nghĩ lả rửa xe hoặc mưa ... Có cách nào làm hết không bác

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Rất có thể nước vào pha khi rửa xe hay đi mưa to, ngập nước, vì cái bát cao su đuôi bóng đèn đóng chưa kỹ nước luồn theo dây điện vào. Khi nó đã vào ròi thì chắc phải tháo đèn ra phơi nắng cho khô nếu không nó cứ luẩn quẩn bên trong tức lắm
cứ bất đèn thì nó lại mờ tịt :mad:

Hạng D
27/5/05
1.544
20
38
Biên Hòa

Bác phải phát hiện xem nc vô chỗ nào mà khắc phục ,các ron cao su ,các kẽ đèn đc dán ...dùng keo silicon trám các chỗ nghi là nc vô .
Nếu nhìn mặt kiếng,mica phía trong mà dơ thì cần súc rửa cho sáng ,có thể dùng máy sấy cho khô mau .