Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn
Re:Đội Bóng OFC (OS Football Club) sinh hoạt và trao đổi

Hichic...mình mới chơi tua Hà Nội - Sapa bây giờ mới hoàn hồn vào đây.....mà sao điểm mặt anh em post bài không quá số ngón bàn tay vậy (làm công tác tư tưởng đi Petrol ơi).....ngày mai cố ra sân với anh em cho vui.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Chào các chiến hữu
Trận cầu sáng nay quả là kịch tính, có phần đóng góp của cả hai bên.
E nhận định một số điểm sáng như sau:
Đội bóng mình có sự chuẩn bị về tâm lý và thể lực rất tốt, rất tôn trọng đối thủ..Nên đội hình xuất phát tuy mạnh nhưng anh em đá rẩt kỹ.
Đội bạn thấy mình đá rơ nhuyển và kỹ thuật thì họ bắt đầu chơi áp sát và đá rát....cũng cần nói thêm là trọng tài ít nhắc nhở các pha va chạm ác ý của đội bạn. Tình huống Vũ bị đối phương đốn ngã gây hấn xém xô xát là đỉnh điểm, cũng may trận đấu vẫn diễn ra tiếp vì anh em kịp thời hạ nhiệt các bên. Phải nói là đội bạn thua chúng ta từ ngoài sân, trên băng ghế dự bị các cầu thủ liên tục la mắng mất bình tĩnh và rất là không chuyên nghiệp, và còn một số biểu hiện kém văn hoá mà không tiện nói ra đây.
Khép lại ta đã có trận thắng 4-1 giòn. Tuy nhiên hàng công hôm nay cũng chưa phối hợp ăn ý lắm. Những đường chuyền ngang hay trả về của Vũ cao bị đối phương bắt bài. Hiệp 1 bác Triết đã nhiệt tình quấy rối hàng phòng ngự của đội bạn nhiều lúc họ bị rối rồi sau đó Vũ ca o mở tỉ số thì anh em mình đá trên chân hẳn. Mình chi bj chùng lại khi đối thủ gở lại 1-2 phạt đền thôi.
Trận chung kết tới là đụng phải chủ nhà, thắng thua không quan trọng mà cách chúng ta chơi bóng với tinh thần thể thao mà thôi. Hôm nay BTC có nhắn tin cho em là nhắc anh em kiềm chế, đến lúc về mở đt e mới thấy.
Công nhận họ đá quá rát và có phần hơi quá mức cần thiết....SUp cũng hơn một lần nổi nóng với cầu thủ đội bạn, HP67 cũng dính chưởng của thủ môn (phải nói thủ môn là lỳ đòn thật đấy!!!)
Chúc các bác nhiều sức khoẻ và vui vẻ cuối tuần. Thứ 7 lại chiến tiếp. Trận cầu đỉnh của năm 2008 đấy nhé.

Hạng B1
14/5/08
62
0
0
44
vnn.vn

Chuùc möøng OFC coù 1 traän thaéng ñaäm .Chuùc a e doài vaøo söùc ,å thi ñaáu toát trong traän chung keát saép tôùi . E seõ saép xeáp leân coå vuõ trong traän chung keát naøy .

Hạng B1
14/5/08
62
0
0
44
vnn.vn

Chuùc möøng OFC coù 1 traän thaéng ñaäm .Chuùc a e doài vaøo söùc khoûe ,å thi ñaáu toát trong traän chung keát saép tôùi . E seõ saép xeáp leân coå vuõ trong traän chung keát naøy .

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.677
3.105
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com

@all: em xin lỗi các bác vì em mà ae mình đã gây lộn trong trận đấu, tính em thì hơi nóng, thằng ku đó lại me em đạp cái "chân trái đang chấn thương" của em hoài nên em kiềm chế kô nỗi, sorry anh em nhé. Em rút kinh nghiệm lần sau tụi nó đạp cứ cho tụi nó đạp thoả mái,kô nói gì hết hehehhe.....me me đạp lại thôi.
Hôm nay ae mình chiến 1 trận rất là hay, tất cả các bác đều đá tốt hơn mọi khi, kể cả ae thay người luôn, bác Luân kô đá nhưng ở ngoài làm tư tưởng và kiểm tra đội bạn kô "ăn gian" cũng tốt luôn. Hy vọng trận tới mình thắng 1 trận thật đẹp để mang lại chiến thắng đầu tay cho đội bóng SGF2 và mang vinh dự cho SGF luôn và vì 1 mớ tiền thưởng của giải va của SGF nữa

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Undertake: mấy ku này e đã đi đá giao hữu với họ rồi, chắc chắn cái cậu đến làm quen với e lúc trận đấu chưa bắt đầu thì vô tình chỉ điểm cho hậu vệ thép "chăm sóc' em chu đáo ngay từ đầu rồi, em nghĩ lại xem đúng hông?
Lần tới chúng ta lặng lẽ đá-thắng-lĩnh thưởng rồi ra quán sinh tố ngồi thôi , đừng la cà nói ra nói vào như hôm nay bị để ý quá. A về sớm cũng vì vụ lộn xộn trên sân phút 16 của trận đấu đấy chứ....bị nhắc nhở...và lấy lại 1 chai thay vì thưởng 2 chai.
BTC đã đthoai về cty yêu cầu làm việc tư tưởng với đội bóng thông qua đội trưởng đó các bác ợ...

Hạng C
2/10/07
817
4.686
93
57

Phải nói là AE mình đá một trận hay nhất từ đầu giải
Đúng như bác Luân nói , đội bạn đá không có tinh thần thể thao . Đứng ở ngoài mới biết , ngay cả chỉ đạo viên của đội bạn cũng vậy , mọi xuất phát là từ đây chứ không phải từ Vũ under đâu , đó chỉ là cái cớ thôi .

Hạng C
2/10/07
817
4.686
93
57

petrol nói:
lấy lại 1 chai thay vì thưởng 2 chai.
Đâu phải lỗi của mình đâu ?
Bèo vậy [8D][8D]

Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành

Em nghĩ đội bạn "hơi" xem thường AE mình, nghĩ lần trước đấu giao hữu & thắng rồi nên cứ thế mà suy ra. Nhưng bóng đá chẳng phải thế, không thể làm phép suy mãi được :D
Hiệp đầu khi không thể "ép sân", thế là đã có 1 ức chế. Nói nhỏ chứ Sup hậu vệ nên thỉnh thỏang cũng "chọc ngóay" các chân sút đội bạn để làm phân tâm đối thủ chứ ;)
Thật ra nếu không bị ức chế một chút, cộng thêm sự "cay cú ăn thua" của tòan đội bạn thì khi Vũ Okie phản ứng thì cái thằng mất dạy kia nó chẳng thể cư xử như vậy.
Bác petrol thấy Sup "chỉ mặt" đội bạn nhanh nhỉ ;), lúc đó mình thấy nó đá xấu quá thôi (hình như nhắm giò Vuaden hay ai đó quên rồi) nên "nhắc nhở" nó tí :) chứ thực ra Sup hiền khô à ;)
Hôm nay bị trọng tài nhắc nhở 2 lần, mà có làm gì đâu nhỉ, chỉ "hơi" cản trở hướng di chuyển của tiền đạo thôi mà, đá thêm tí nữa chắc thế nào cũng được phát cái thẻ kỷ niệm [8D]

Nhưng trên hết, hôm nay thắng sướng quá :)
Hoan hô tất cả AE mình, trong cũng như ngòai sân

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
41

@all : chúc mừng chiến thắng nhé !
Đối với những đội đá rát thì chúng ta cần xài những tiểu xảo , vd bị đá giò nhãy lên , la và té xuống ôm chân lăn vài vòng và nằm 1 chút nhé , sau đó đứng dậy và đi khập kiễng đi cà nhắc nhé (nếu đứng dậy đi bình thường thì dễ bị ăn thẻ lắm )

Chúng ta pải sữ dụng tiểu xảo vì trọng tài sẽ cảm thấy đội bạn chơi xấu và phạt nhắc nhở , có thể nhận thẻ đội bạn có thể ức chế và đá k tốt (nhát chân )

Khi đối mặt thủ môn thì các bác nhớ cẩn thận nhé , nếu cảm thấy an toàn thì....còn k càm thấy an toàn thì cứ bỏ banh nhãy lên và nhớ nhảy xéo qua 1 bên , bên nào cũng được (Đối với những thủ môn có nghề )

Khi tranh bóng bổng các bác nhơ bung 2 tay ra nhé , phòng thủ trách bị giật chỏ dẫn đến tét mi mắt !

Khi gần đến cầu môn cứ tranh thủ sút bóng có thề bật ra và đồng đội sút tiếp tỉ lệ ghi bàn rất cao !
Vài kinh nghiệm của em , có gì các bác bỏ qua nhé !
Thân ! chúc ae chiến thắng !

Status
Không mở trả lời sau này.