Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
xephaoma nói:
Chả có nick nào 2002 đâu. Cùng lắm 2003 thì có. Bản thân mình có nick là Pickup rẹc cuói năm 2003 nhưng quên cha nó pass.
Hồi mới mở cái thead CNL này Hải Lơ (otosaigon) còn vào chào sân bị quần hùng ném đá quá trời luôn? Keke. Mới đó đã 10 niên. Kinh thuyệt
Hồi đó đi con Premio nè :p:p:p:D:D:D

Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Em tham gia vào OS đọc và tìm hiểu (chưa reg nick) từ 2008 khi mà lần đầu tiên chuẩn bị cưới vợ 2 cho mình, sau đó thì reg nick hồi cuối 2009 hay đầu 2010 gì đó, em chỉ là hậu bối trên OS thôi àh.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
Phi thạch nói:
Em reg nick từ 2003 :D
Bác kể chuyện của bác đê... !

corolla95 nói:
Hihi thanks A Hải hôm nào lại ghé a cfé mới dc. E nhớ anh có chiếc Civic 95 mụot mà lắm bán tiếc nhỉ
Nhớ đến chơi nha bác!

Civic của tui hồi đó nè, hồi đó chưa có máy ảnh KTS, toàn chụp vớ vỉn bằng điện thoại thôi... ;)

Hồi đó OS với tui là một nơi rất thiêng liêng và hấp đẫn. Tui đã ngưỡng mộ và còn sùng bái nữa, vì nhận thấy ở đây một kho tàng kiến thức vô giá cả về XE lẫn về ĐỜI nữa và một môi trường giao lưu học hỏi rất nghiêm chỉnh... Ngày nào không vào OS là ngày đó rất khó ở...! Lại nhớ đến bác Nguyengia với chữ kí (đại khái): <span style=""color: #808080;"">Ồ dé, OS - niềm tất yếu của cuộc sống!</span>:D

Còn bây giờ thì khác, OS dân chủ hơn, các bài viết có vẻ táo bạo tự do phóng túng hơn, có phần hoang đàng nữa. Bác nào mà chững tuổi mới vào không biết không quen chưa hiểu sẽ dễ bị dội bật ra... không biết có bác nào nghĩ giống tui không nhỉ?:cool:

Đã qua rồi mấy mùa lễ hội sinh nhật, tui đều tham gia và chụp thật nhiều ảnh. Tui cũng gặp lại khá nhiều bác quen biết giao lưu từ khá lâu dù chưa từng có dịp nhậu với nhau... nhưng gặp nhau tặng nhau nụ cười chân tình và cái bắt tay thân ái, ấm lòng! Hẹn gặp lại các bác tại OS10Y nhé!

Hạng D
15/10/11
1.270
55
48
Hcivic nói:
Phi thạch nói:
Em reg nick từ 2003 :D
Bác kể chuyện của bác đê... !

Reg nick từ 2003 nhưng em toàn núp lùm...khoảng 1 -2 năm gần đây kinh tế khó khăn, thất nghiệp nên mới reg cái nick này để phá đám :D

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
Lùi thời gian đi xa hơn chút xíu nữa, này là đội OS Huế và Đà Nẵng gặp nhau
OS-10 năm tình cũ...

Nhớ mãi tay Hoacuuxe - Xecuuhoa này :D, chơi lắm
OS-10 năm tình cũ...

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
Nhớ lại lần đầu tiên gặp bác Trung Nghĩa !
OS-10 năm tình cũ...

Mấy ông anh
OS-10 năm tình cũ...

Ui, bác Dương Cao, bác Sambo
OS-10 năm tình cũ...

Nhớ cả bác Hai, bác Dẫn, bác Xephaoma
OS-10 năm tình cũ...

Gia đình anh chị Sushi3t, chị Diễm Huỳnh
OS-10 năm tình cũ...

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
Bác Hải civic ơi, bác có nhớ tấm này không ?! Hehehe. Tự nhiên gợi nhớ lại những ngày tháng khi xưa thiệt, giận bác Hải civic quá :D
OS-10 năm tình cũ...

Bác Sushi, Bác F1, Bác Hodacdan, Bác Dragonman
OS-10 năm tình cũ...

Bác Haichien, Bác Duongcao, Bác Minhtit ...
OS-10 năm tình cũ...

Bác Kittyharry, Bác otosaigon :p ...
OS-10 năm tình cũ...

Bác Rồng, Bác Xegicungduoc
OS-10 năm tình cũ...

Hình như có bác Hoàng BMW, kế bên là bác Medusa
OS-10 năm tình cũ...

Cũng nhớ bác Bomdien, người đã kề cận QV trong thời gian ở SG, đã giúp đỡ QV rất nhiều ... Nhưng tìm không ra hình :confused:

...
@ Hình ảnh ngày xưa Quoc Viet nhiều lắm ... Giờ xem lại ảnh cũ, những kỷ niệm ùa về thế này thật khó chịu. Làm ly cafe vẫn còn lâng lâng, quyết phải về VN mới được :D