Hạng C
25/3/11
516
801
93
xe 2 bánh đông như kiến bác vào lane kiểu gì?
Em vào từ trước ngã tư 1 đoạn.
Lúc nào bác rảnh mời bác đi giao lộ trên vào giờ cao điểm, bác sẽ hiểu tại sao em lại muốn đi như vậy mặc dù có nguy cơ bị ngoắc vô.

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng B2
12/11/14
129
45
28
If đi vào lane xe máy. Xxx bay ra và a đã đi sai lane. Thế thì giải quyết sao các bác

Hạng B2
21/7/14
199
477
63
34
Tp.HCM
If đi vào lane xe máy. Xxx bay ra và a đã đi sai lane. Thế thì giải quyết sao các bác
Làn xe cơ giới không phân biệt 2b, 4b nha bác. Vấn đề là 2b rất đông (và nguy hiểm), vào lane đó nguy cơ va chạm (vô tình hay cố ý thì không biết) rất cao. Theo em cứ ôm làn trái, ai chửi thì em chịu, mình đi đúng luật/lệ trước cái đã, cái lý ở thiên đường dựa vào xxx thì em miễn bàn. Em xin hết ý kiến :3dcuoigif:

Hạng C
24/6/07
876
5.994
93
40
Làn xe cơ giới không phân biệt 2b, 4b nha bác. Vấn đề là 2b rất đông (và nguy hiểm), vào lane đó nguy cơ va chạm (vô tình hay cố ý thì không biết) rất cao. Theo em cứ ôm làn trái, ai chửi thì em chịu, mình đi đúng luật/lệ trước cái đã, cái lý ở thiên đường dựa vào xxx thì em miễn bàn. Em xin hết ý kiến :3dcuoigif:

Bác đi đường Phan Đăng Lưu cứ đi sát làn trái rồi quẹo phải vào Nguyễn Kiệm thì xem có ăn đủ ko nhé :D

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác nào cho mình hỏi ké nếu trên 1 đoạn đường ko có biển phân làn riêng xe máy và xe hơi, nhưng có vạch nét đứt chia ra 2 lane, mình nếu đi xe máy mà chạy lane bên trái ngoài cùng thì bị CSGT kêu vô nói lấn lane thì tính sao? có bác trả lời là ko có biển phân làn thì có quyền đi, nhưng mà nói như bác ấy thì xe máy nó chạy loạn xạ xì ngầu che kín hết đường thì lấy gì xe hơi đi? vậy fng hợp này mình có phạm lỗi ko?

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Em thấy nhiều bác cứ suy diễn luật, sợ thật.
Đường có 2 làn nếu rẽ phải mà vào làn trong trước khi rẽ là sai luật. Vì làn trong cùng theo điều 13 là dành cho xe thô sơ ( chứ ko phải xe máy).
Nếu ko có biển 411 thì ta cứ cho xe vào giao lộ ( ko đi vào làn trong) rồi từ từ rẽ phải.

• Like
Reactions: Minh.ho
Hạng B2
21/7/14
199
477
63
34
Tp.HCM
Bác nào cho mình hỏi ké nếu trên 1 đoạn đường ko có biển phân làn riêng xe máy và xe hơi, nhưng có vạch nét đứt chia ra 2 lane, mình nếu đi xe máy mà chạy lane bên trái ngoài cùng thì bị CSGT kêu vô nói lấn lane thì tính sao? có bác trả lời là ko có biển phân làn thì có quyền đi, nhưng mà nói như bác ấy thì xe máy nó chạy loạn xạ xì ngầu che kín hết đường thì lấy gì xe hơi đi? vậy fng hợp này mình có phạm lỗi ko?
Theo em thì không, xe máy là xe cơ giới, chạy đâu chạy, ngược lại ôtô cũng là cơ giới chạy đâu chạy.
p/s: Bác hỏi bác Toàn để biết thông tin chi tiết nha :D.

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

Nếu đi xe máy như bác nói vẫn ko sai luật. Còn xxx chặn lại là xxx sai.

Hạng D
10/1/14
2.963
4.961
113
Sài Gòn
Trường Hợp 1: ( Giao lộ nhiều làn, có biển 412 trước 411 )

Nếu Có 412 như trên trước 411 thì muốn rẽ phải, phải đi qua 411 mới được đi vào làn trong cùng bên phải rồi rẽ.Nếu tấp vào làn phải trước 411 thì sẽ bị bắt liền.( Đi như trong hình là không đúng)
.

em thắc mắc là tại sao đi như trong hình là không đúng, bác giúp em với, thanks