Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
em thắc mắc là tại sao đi như trong hình là không đúng, bác giúp em với, thanks

Xem lại điều 13 Luật GTĐB VN sẽ rõ.
Làn trong cùng dành cho xe thô sơ, nhưng cụ thể ở đay là dành cho xe máy, nên đã sai từ khi chưa rẽ phải rồi.

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Theo em thì không, xe máy là xe cơ giới, chạy đâu chạy, ngược lại ôtô cũng là cơ giới chạy đâu chạy.
p/s: Bác hỏi bác Toàn để biết thông tin chi tiết nha :D.
Bác Toàn là ai bác gọi hồn bác ấy giúp mình, vì hồi bữa bị kêu vô tuy ko phạt nhưng e vẫn thấy tức tức.
Nhưng nói đi cũng nói lại như e đã đề cập ko có biển phân làn thì muốn chạy sao cũng được? vậy mình gây ách tắc giao thông chưa kể có thể gây tai nạn với xe hơi thì sao? à mà muốn qua lane khác thì phải xi nhan mà đờ mờ bữa đó đi xe đông đen đông đỏ mấy thằng cà chớn nó lách 1 hồi mình qua lane 4B hồi nào đếu hay mà có nhiều 2B cũng đang chạy lane này thế đếu nào CSGT nó ngoắc mình?

Hạng D
10/1/14
2.963
4.961
113
Sài Gòn
Ngày nào em cũng đi giao lộ Phan Đăng Lưu rẽ phải vào Hoàng Hoa Thám Q. Bình Thạnh và vẫn tấp vào làn xe máy trước ngã tư để cho các Phương tiện lưu thông được thông thoáng. Còn em đã chuẩn bị sẵn sàng để trao đổi lại với mấy A CSGT nếu có dừng xe em.
1. Về lý: Ko có biển báo, mũi tên dưới đường nên em có thể đi làn nào cũng được. Còn cái câu mà xxx hay lôi ra doạ tốc độ thấp tốc độ cao là ko có cơ sở vì rõ ràng trong luật Điều 13 là: Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.
2. Về tình: Em khẳng định em đi như thế sẽ làm cho các phương tiện thoát ra khỏi giao lộ nhanh hơn, góp phần làm cho giao thông thông thoáng hơn.
Nếu em đã trao đổi thẳng thắn như vậy mà các A CSGT vẫn ko chịu nghe thì em sẽ ko tranh cãi mà nhẹ nhàng nói các A cứ lập dùm biên bản, ghi rõ địa điểm vi phạm. Em sẽ khiếu nại sau.
Mặc dù em fone 1 cú là đi liền.

Em cũng có đôi co với mấy thằng đầu bò ( vàng ) ở ngã ba này một lần. Nhưng em sẻ không đi theo ý của bác nữa bởi lẻ rất mất thời gian dùng lý lẻ để chứng minh.
Kết : luôn lái xe với một cái đầu thoải mái vì nhiều khi chả được gì mà con bị khan tiếng, hihih

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu đi xe máy như bác nói vẫn ko sai luật. Còn xxx chặn lại là xxx sai.
Sai là sai chỗ nào bác? nếu nó đưa ra lý do như e nói ở trên thì sao? bác chạy vô lane 4B gây ách tắc giao thông thì sao? rồi ngược lại 4B nó chen qua bên 2B thế hóa ra đường như cái chợ ai thích chạy sao thì chạy đến lúc đó giống chơi "xe điện đụng" trong đầm sen à?

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Sai là sai chỗ nào bác? nếu nó đưa ra lý do như e nói ở trên thì sao? bác chạy vô lane 4B gây ách tắc giao thông thì sao? rồi ngược lại 4B nó chen qua bên 2B thế hóa ra đường như cái chợ ai thích chạy sao thì chạy đến lúc đó giống chơi "xe điện đụng" trong đầm sen à?
Xe 2b và 4b là xe cơ giới. Nên xe 4b đi vào làn trong (làn dành cho xe thô sơ) là sai. Còn 2b, 4b đi làn ngoài là ko sai.
Luật là luật mà các bác cứ thích suy diễn luật quá.

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Tức là 2B có quyền đi vào lane 4B chỉ cần xi nhan sang là ok?
Đường 2 làn cho một chiều đi nếu không có biển phân làn 412 thì chỉ có làn tráilàn phải, đâu có làn 2Blàn 4B đâu bác.