Thảo Luật Chung Palm City, Q2

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
31
canhovinhomesbeverly.info
lúc Palm Heights mới mở cũng vậy đó, lướt được vậy thì đẩy chứ để là phải để lâu hẳn. GEM đợt đầu thôi chứ đợt rồi mở bán có được đâu, quảng cáo 39.8tr/m2 nhan nhản, salephone đủ kiểu. Ai mua ở mà với cái giá này có phải mua Palm Heights ngon hơn không ?

đang bàn căn hộ mà lôi nhà phố vô

Lý do bác nào Palm Height ngon hơn ngoài cái tên Keppel ngon hơn Đít Senhehe.

Vấn đề của thằng GEM là giờ nó mới xây, trong khi Palm gần hoàn thiện rồi,đợi khi Lakeview và Palm có dân vô ở đông đông xíu thì thị trường sang nhượng Gem sẽ sôi động đó bác.

Cái đường SH cũng còn 1 năm nữa thôi là hoàn thành rồi, thời điểm đó nếu ai mua Gem thì mới đóng có khoảng 35% là maximum, ra hàng lúc đó theo em là sẽ ngon đó. Palm lúc đó cũng ngon nhưng các bác lại đóng nhiều tiền hơn và đợi lâu hơn để ra được hàng nên thành ra lại thua về tỉ suất lợi nhuận.

Nhưng đấy là lí thuyết, thực tế thì còn yếu tố may mắn của mỗi nhà đầu tư nữa. Nhưng nó cũng không phải là 1 cơ hội tù mù không nhìn thấy đường nào ra hàng.

Hạng B2
10/5/18
210
146
43
31
Thằng Gem có 1 chính sách khá ngon cho bác nào chơi lướt sóng, là bất kể bác lấy căn nào thì chỉ phải đóng 250tr, 6 tháng nữa dự kiến mới bổ sung 50% và ra HĐMB luôn. Nên sang lại nhanh kênh 50tr là thơm rồi.

Nhưng chơi kiểu vậy phải chắc được đầu ra. Bác nào chắc được thì chơi thử đi.

Hạng D
12/7/13
2.068
7.913
133
Hồ Chí Minh
Mua nhà quan trọng là gì: là nhận được nhà ở
1 thằng đã cất nóc 1 thằng chưa có móng thì cái nào hơn
Trong khi giá tương đương
Kep thì chắc chắn hơn hẳn về khoản chất lượng + tiện ích và khoản quản lý sau này. Gem trước giờ mới làm thấp tới trung cấp, chưa có kiểm chứng tầm cao cấp
Với cái giá Gem đang bán 40tr/m2 mà nói lướt sóng thì thua
Muốn lời, 1 là sang cọc ngay ăn 50tr hai là phải đợi dân cư về ở đông

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
31
Mua nhà quan trọng là gì: là nhận được nhà ở
1 thằng đã cất nóc 1 thằng chưa có móng thì cái nào hơn
Trong khi giá tương đương
Kep thì chắc chắn hơn hẳn về khoản chất lượng + tiện ích và khoản quản lý sau này. Gem trước giờ mới làm thấp tới trung cấp, chưa có kiểm chứng tầm cao cấp
Với cái giá Gem đang bán 40tr/m2 mà nói lướt sóng thì thua
Muốn lời, 1 là sang cọc ngay ăn 50tr hai là phải đợi dân cư về ở đông

Thì nãy giờ em nói về việc sang cọc lời ngay 50tr khi mua Gem, và em cũng nói là nếu chắc chắn khoảng 50-70% về đầu ra trong 6 tháng tới thì hẵng chơi. Cái này là em nói chuyện thật, khách mà em biết đã sang tay 5 căn mua giai đoạn trước rồi chứ không phải bánh vẽ ra.
Còn dân cư về ở đông,chả lẽ 1 năm - 1,5 năm nữa dân cư của Palm và Lake View chưa về ở đông hay còn đợi đến bao giờ ạ :D Lúc đó thằng Gem ngay cạnh không phải là thừa hưởng được điều đó hay sao ??? Trong khi 1-1,5 năm nữa thì thằng Gem cũng gần giao nhà rồi.

Còn về tiện ích, nếu như DX làm đúng cam kết thì Palm so với Gem chưa biết ai hơn đâu bác :D

GHD confirmed
Hạng B2
24/4/08
356
508
93
Nơi ấy
taxivip.com.vn
Thì nãy giờ em nói về việc sang cọc lời ngay 50tr khi mua Gem, và em cũng nói là nếu chắc chắn khoảng 50-70% về đầu ra trong 6 tháng tới thì hẵng chơi. Cái này là em nói chuyện thật, khách mà em biết đã sang tay 5 căn mua giai đoạn trước rồi chứ không phải bánh vẽ ra.
Còn dân cư về ở đông,chả lẽ 1 năm - 1,5 năm nữa dân cư của Palm và Lake View chưa về ở đông hay còn đợi đến bao giờ ạ :D Lúc đó thằng Gem ngay cạnh không phải là thừa hưởng được điều đó hay sao ??? Trong khi 1-1,5 năm nữa thì thằng Gem cũng gần giao nhà rồi.

Còn về tiện ích, nếu như DX làm đúng cam kết thì Palm so với Gem chưa biết ai hơn đâu bác :D
Bạn ơi. PH vừa chốt lời hơn 500 chai kìa :(

• Like
Reactions: hunghtl
Hạng B2
10/5/18
210
146
43
31
Bạn ơi. PH vừa chốt lời hơn 500 chai kìa :(

Đó, thì đấy là cái vấn đề em muốn nói nãy giờ. Là 1 cơ hội đầu tư luôn có người lời người lỗ, một phần hơn nhau ở cách nhìn nhận của nhà đầu tư và một phần ở cái duyên của mình nữa.

Chứ đầu tư kiểu thấy vài người lời thì nhào vô, thấy dăm người lỗ thì sợ, không nhìn nhận phân tích một cách khách quan thì em thua luôn rồi.

Hạng B1
9/4/13
69
593
63
Em có căn view đẹp, số đẹp luôn, bác nào ưng em gả: T2 8.8, view hồ bơi và sông luôn, ko bị che chắn gì. Ban công rộng hơn những căn khác 25cm.

• Like
Reactions: Mexi
Status
Không mở trả lời sau này.