Status
Không mở trả lời sau này.
20/3/15
398
3.482
93
lúc vàng trong nước 49tr giá bằng usd chỉ có 1900usd/oz tức cao hơn lúc em bán 100d nhưng lúc đó VN mình đang hội tụ khủng hoảng (nợ xấu bank lòi ra, FDI rút, ODA đến hạn).. vừa ăn xong cái Tết âm lịch tỷ giá chạm đến 21.500.
giá trị vàng lúc đó: 1,900 / 0.83 (1 oz = 0.83 lượng) x tỷ giá 21500 x 1.01 (Thuế nk vàng 1%) ra đâu đó 49-50tr.. Nhưng nhà vàng nó thâu chỉ có 46-47tr vì lên nhanh quá nó cũng ko dám thâu cao

Nên em mới lấy con số bình quân 48tr là mốc tượng trưng trong câu chuyện của em

Em dự đoán 1 xu hướng 1-2 năm BDS các khu trục vẫn thắng vàng và các hình thức khác usd, gửi tk...nhưng lắng nghe ý kiến các bác vì em cũng phải trả lời câu hỏi này cho cá nhân em... mai comment tiếp hi hi
Lúc trước lưaj chọn đầu tiên của phèo là G, vì phèo mê G, thấy G là mắt phèo nó sáng rực hà, khi NN tham gia vào thị trường G, nghe bác B bẩu giá G xứ vịt chênh dí thế giới 400 ngờn/ que mới hợp lý, còn trên thì do lợi ích nhóm...này kia, rồi cấm bank nhận khách hàng gửi G, rồi hạn chót 1/6 hay 30/6 năm nào đos quên mất tiu các bank phải tất toán cho dứt điểm cái vụ G, phèo mong chờ trông ngóng sau khi NhNN đấu thầu G mấy đợt, các bank tất toán xong là giá G sẽ về chênh 400 ngờn / que như lời bác B tuyên bố, và điều đó không xảy ra, G xứ vịt vẫn cao ngất ngưỡng so dí thế giới, và điều đáng quan tâm nhất là giá G xứ vịt không theo thị trường thế giới, có khi thế giới tăng mí chục U, thì xứ vịt teng mí chục ngờn, thế giới xuống mí chục U hạ mí chục ngờn, và có khi còn đi ngược, thế giới lên, xứ vịt xuống, thế giới xuống xứ vịt lên ==> G nằm trong tầm kiểm soát của mí ổng, chơi G chả có cửa ăn. Mua vào bán ra bank nó đớp hết 1 khúc...khoảng cách mua bán rồi, có mà ăn....mày!

Mịe...bình thường khoảng cách mua vô bán ra trung bình của bank 50 ngờn/ que, khi đột biến giá tăng vọt thì khoảng cách í tăng lên 10--> 20 lần, ăn gì nổi mà ăn.

ngẫm lại lúc trước phèo đau lòng đứt ruột cắn răng cắt lổ dị mà ok áh. He he he.....,,.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
BĐS là mặt hàng xa xỉ?
An cư lập nghiệp đóa choa ,xa xỉ gì trời ,hay ngủ công viên mới là cuộc sống đích thực?
Nói chung cũng nên đè cho nó xuống bớt , đất cát VN đắt đỏ bỏ mẹ

Chính xác là nhà đất VN bong bóng !

Ai cũng có thể mua miễn sao có tiền mà ko cần bị nhà nước hỏi tiền ở đâu! nên VN là chỗ để các quan rửa tiền thông qua bà con ngừoi thân!

Ở các nước Tu Ban,bác đi làm đóng thuế đều. Nhà nước nắm được thu nhập của bác ! bác mua thì phai tra góp, trừ vào bill hằng tháng. Bác mà mua 1 cái nhà trả 1 lần là nằm trong tầm điều tra ngay! tiền ở đâu mà có? buôn lậu ma tuý/ ăn cướp/ rửa tiền!?

So sánh hơi khập khiễng, nhưng em muốn nói lên 1 đièu là ở Vn ko nên giữ VND ! vì tiền của mình mất giá kinh khủng theo mỗi năm !

Hàng hoá chắc chắn đang & sẽ lên giá trong tháng 9, nhưng thu nhập của đa số ngừoi dân ko tăng tương ứng! các doanh nghiệp đối mặt chi phí đầu vào tăng nhưng sức mua yếu : khó tăng giá được, buộc ăn vào lợi nhuận , thậm chí lỗ!
đất nứoc càng nghèo thêm, bất ổn xh tăng lên ! nhưng khi nào đói như kiểu phải phá kho thóc Nhật thì mới có biến ! hehe! thời buổi này càng kinh doanh càng chết ! thuế & phí nó hút hết máu của doanh nghiệp!

Từ đầu năm đến giờ tiêu mẹ 4% tỷ giá rồi ! tình hình chắc là kiềm đến hết năm nay thôi! đầu năm sau phá tiếp thêm 1-2% nữa ! xấp xỉ lãi suất tiết kiệm vnd dài hạn từ đầu năm rồi ! mà quy luật là cứ vào quý 4 , ôm usd là sang năm sẽ có lãi !

Khi nào lãi suất huy động trên 10% thì lúc đó bank sẽ ưu tiên kỳ hạn ngắn 1-3 tháng ! lúc ôm tiền đi gủi ! còn ls 5-6% thì làm ra bao nhiêu tiền dư mỗi tháng, nếu ko muốn mạo hiểm bđs thì mua usd hết , ko cần suy nghĩ ! hehehe!

Chỉnh sửa cuối:
Sac confirmed
Tập Lái
14/7/15
18
25
3
Chính xác là nhà đất VN bong bóng !

Ai cũng có thể mua miễn sao có tiền mà ko cần bị nhà nước hỏi tiền ở đâu! nên VN là chỗ để các quan rửa tiền thông qua bà con ngừoi thân!

Ở các nước Tu Ban,bác đi làm đóng thuế đều. Nhà nước nắm được thu nhập của bác ! bác mua thì phai tra góp, trừ vào bill hằng tháng. Bác mà mua 1 cái nhà trả 1 lần là nằm trong tầm điều tra ngay! tiền ở đâu mà có? buôn lậu ma tuý/ ăn cướp/ rửa tiền!?

So sánh hơi khập khiễng, nhưng em muốn nói lên 1 đièu là ở Vn ko nên giữ VND ! vì tiền của mình mất giá kinh khủng theo mỗi năm !

Hàng hoá chắc chắn đang & sẽ lên giá trong tháng 9, nhưng thu nhập của đa số ngừoi dân ko tăng tương ứng! các doanh nghiệp đối mặt chi phí đầu vào tăng nhưng sức mua yếu : khó tăng giá được, buộc ăn vào lợi nhuận , thậm chí lỗ!
đất nứoc càng nghèo thêm, bất ổn xh tăng lên ! nhưng khi nào đói như kiểu phải phá kho thóc Nhật thì mới có biến ! hehe! thời buổi này càng kinh doanh càng chết ! thuế & phí nó hút hết máu của doanh nghiệp!

Từ đầu năm đến giờ tiêu mẹ 4% tỷ giá rồi ! tình hình chắc là kiềm đến hết năm nay thôi! đầu năm sau phá tiếp thêm 1-2% nữa ! xấp xỉ lãi suất tiết kiệm vnd dài hạn từ đầu năm rồi ! mà quy luật là cứ vào quý 4 , ôm usd là sang năm sẽ có lãi !

Khi nào lãi suất huy động trên 10% thì lúc đó bank sẽ ưu tiên kỳ hạn ngắn 1-3 tháng ! lúc ôm tiền đi gủi ! còn ls 5-6% thì làm ra bao nhiêu tiền dư mỗi tháng, nếu ko muốn mạo hiểm bđs thì mua usd hết , ko cần suy nghĩ ! hehehe!
Thím này phân tích trí phải, lãi suất chắc là sẽ tăng rồi, hi vọng lạm phát ít thôi, vì xăng dầu đứng giá thì chưa đến mức quá trầm trọng!

20/3/15
398
3.482
93
gửi bác Phèo: thực hư chuyện 1 nhà đầu tư lướt sóng vàng lời 10 tỉ trong 1 ngày
http://www.thanhnien.com.vn/kinh-te...iem-loi-10-ti-dong-trong-mot-ngay-597672.html
Bài ni phèo có post lên topic nào đó ngay cái ngày đầu tiên báo đăng rồi mợ selene ơi...
mà cá nhân phèo thì hổng có tin, dụ ga nhảy vô ôm bom cho mí tay lỡ chót dại ôm bom lâu nay, vàng vọt chỉ nóng ngày đó thôi, hạ nhiệt rồi mợ selene ơi... Giờ nhảy vào là lên tít đọt cây ngồi hóng mát àh.

• Like
Reactions: selene
20/3/15
398
3.482
93
tính tới bữa này thì có người lỗ gần 2tr/cây rùi ha... haizz thiệt nghiệt ngã hết sức.
Mấy người bạn phèo ôm lúc trên 40 đến giờ lỡ rồi nên họ cắn răng ôm luôn mà lòng đau như cắt với niềm an ủi là nó còn nguyên, chả hao phân vàng nào. Lúc trước phèo cắt lổ có báo với họ...nhưng không dám xúi vì lỡ có gì thì mình chịu sào sao. Giờ họ tiếc nuối là không chịu theo phèo, mà nói thật, phèo thấy mí người bạn thân chơi G họ lại dị ưngs với bđs mợ selene àh. Phèo thì linh động, gió chiều nào theo chiều ấy, he he he........

• Like
20/3/15
398
3.482
93
tính tới bữa này thì có người lỗ gần 2tr/cây rùi ha... haizz thiệt nghiệt ngã hết sức.
Đâu có dữ vậy mợ selene.
hôm đỉnh mí ngày trước đâu 3.48x hay 3.49x gì đos.
giờ SJC Eximbank 3,392/ 3,402 (-6/ -10) # 425 tính ra lổ chừng trên 800 ngờn/ que.

• Like
Hạng C
22/2/11
542
7.361
93
Sài Gòn
hồi sáng em đọc báo nào thấy nói lỗ gần 2 tr chứ em cũng không theo dõi giá vàng.

Mà chắc vàng và bds không ở chung được hay sao í. Em cũng khg có duyên với vàng hihi

Status
Không mở trả lời sau này.