Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
Hàng hoá chắc chắn đang & sẽ lên giá trong tháng 9, nhưng thu nhập của đa số ngừoi dân ko tăng tương ứng! các doanh nghiệp đối mặt chi phí đầu vào tăng nhưng sức mua yếu : khó tăng giá được, buộc ăn vào lợi nhuận , thậm chí lỗ!
đất nứoc càng nghèo thêm, bất ổn xh tăng lên ! nhưng khi nào đói như kiểu phải phá kho thóc Nhật thì mới có biến ! hehe! thời buổi này càng kinh doanh càng chết ! thuế & phí nó hút hết máu của doanh nghiệp!

Từ đầu năm đến giờ tiêu mẹ 4% tỷ giá rồi ! tình hình chắc là kiềm đến hết năm nay thôi! đầu năm sau phá tiếp thêm 1-2% nữa ! xấp xỉ lãi suất tiết kiệm vnd dài hạn từ đầu năm rồi ! mà quy luật là cứ vào quý 4 , ôm usd là sang năm sẽ có lãi !

Khi nào lãi suất huy động trên 10% thì lúc đó bank sẽ ưu tiên kỳ hạn ngắn 1-3 tháng ! lúc ôm tiền đi gủi ! còn ls 5-6% thì làm ra bao nhiêu tiền dư mỗi tháng, nếu ko muốn mạo hiểm bđs thì mua usd hết , ko cần suy nghĩ ! hehehe!

Bác nói rất chuẩn !

Hòa Phát, Vinamilk, Nam Kim, Đông Á, Pomina, XM Hà Tiên, Ree, Hoa Sen...đọc được nhận định này của bác có thể sẽ đóng cửa nhà máy, mang tiền VNĐ đi mua USD dự trữ.

CEO của mấy c.ty này chắc cũng còn tray non nên không đưa ra được nhận định chuẩn như bác.

Quý 4 hàng năm, Coop Mart luôn cần tiền để có hàng bán Tết, nếu biết trước như bác nói, cứ mua USD dữ trữ, kiểu gì cũng có lãi, cần gì nhập hàng về bán lẻ trong khi lời lãi không bao nhiêu. Chắc có dịp, em sẽ nói việc này với chị Hạnh.

Hạng D
28/9/13
1.137
22.977
113
Bác nói rất chuẩn !

Hòa Phát, Vinamilk, Nam Kim, Đông Á, Pomina, XM Hà Tiên, Ree, Hoa Sen...đọc được nhận định này của bác có thể sẽ đóng cửa nhà máy, mang tiền VNĐ đi mua USD dự trữ.

CEO của mấy c.ty này chắc cũng còn tray non nên không đưa ra được nhận định chuẩn như bác.

Quý 4 hàng năm, Coop Mart luôn cần tiền để có hàng bán Tết, nếu biết trước như bác nói, cứ mua USD dữ trữ, kiểu gì cũng có lãi, cần gì nhập hàng về bán lẻ trong khi lời lãi không bao nhiêu. Chắc có dịp, em sẽ nói việc này với chị Hạnh.

e đang nói góc độ cá nhân có thu nhập dư ra mỗi tháng ! e ko nói ở góc độ doanh nghiệp nhé bác! bác ko hiểu hay cố tình ko hiểu ? xin loi, em ko biet bac đang đi làm công ăn lương hay chủ doanh nghiệp!? bác có biết doanh nghiệp làm ăn thế nào lúc này ko? e ko nói dn nhà nước, cac tap doan, hoạc là sân sau của các sếp nhé bác ! dn vừa và nhỏ đang chết từng ngày đó bác à! làm chỉ đủ duy trì trả lương công nhân thôi mà muốn trào máu nhé bác ! nói đơn giản cho bác hiểu: nhập nguyên liệu xài trong 3 tháng, sản xuất bán lời 20%, trả lãi bank 10%, lương công nhân, thuế, phí,,,, còn lại huề vốn hoặc lãi 5% là cao ! 3 tháng sau nhập nguyên liệu mới về giá lên ! điện lên, nước lên, tỷ gia lên ! lương tăng cho lính! lấy ccm gì mà kinh doanh? lên giá bán thì ngừoi tiêu dùng ko chấp nhận ! ko phá sản chỉ có thể là sân sau của Sản hoặc là lợi dụng cơ chế độc quyền mà thoi !

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
1/1/15
2.366
10.344
113
45
Bake Central Park
www.bake.vn
e đang nói góc độ cá nhân có thu nhập dư ra mỗi tháng ! e ko nói ở góc độ doanh nghiệp nhé bác! bác ko hiểu hay cố tình ko hiểu ? xin loi, em ko biet bac đang đi làm công ăn lương hay chủ doanh nghiệp!? bác có biết doanh nghiệp làm ăn thế nào lúc này ko? e ko nói dn nhà nước, cac tap doan, hoạc là sân sau của các sếp nhé bác ! dn vừa và nhỏ đang chết từng ngày đó bác à! làm chỉ đủ duy trì trả lương công nhân thôi mà muốn trào máu nhé bác !

Doanh nghiệp nhỏ của ĐNA nói chung và VN nói riêng 1 tý bị hao mòn vì do tự đào thải là nhiều. Bác hỏi 10 ông chủ doanh nghiệp của box này có doanh thu khoảng 5- <10 tỉ/ 1 năm xem trong 4-5 năm qua mấy ông đóng được nổi trăm triệu thuế TNDN, có nộp được cắc nào BHXH cho công nhân hay không? Kêu vậy thôi, nhưng toàn la phét cả, có khi đụng tí H.quan, chi vài triệu để thông quan là đã la ầm lên rồi. Còn thuế hả, còn lâu mới thu được của các ảnh nhé, gặp TT thuế à, 10 đồng thuế, lại tâm sự tí để nộp 2 đồng, còn 8 đồng thì xyz, hóa đơn chứng từ lộn xộn, bất từ hợp lý đến hợp pháp, quản trị lỏng lẻo. Còn giá thành, hàng nhập Trung Quốc 80 k 1 cái puli 120, Việt Nam làm ra bán 200 k mới đủ chi phí, hỏi thế tại sao không toi, còn nói dệt bao bì hay thổi bịch nilon, nếu cho hàng Khựa qua nữa thì chắc nguyên band bao bì đi ăn mày luôn vì giá thành cao gấp 2 nó, chỉ là mấy sản phẩm thủ công đơn giản còn vậy, cao cấp hơn thì không có mấy cơ hội đọ sức. Bác nào làm trong ngành bulon ốc vít mới biết tại sao toi, vít Đài Loan 80K 1 kG, Việt Nam làm ra bán 150K vẫn không có lãi nhé.

Bọn Hàn Quốc qua VN làm gia công khuôn mẫu, nó bảo qua đây để hưởng lợi về thuế môi trường thôi, còn trình và năng suất lao động của công nhân Việt Nam còn thua xa CN Thái và Indo.

• Like
Reactions: lucsi and vinh99vn
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Doanh nghiệp nhỏ của ĐNA nói chung và VN nói riêng 1 tý bị hao mòn vì do tự đào thải là nhiều. Bác hỏi 10 ông chủ doanh nghiệp của box này có doanh thu khoảng 5- <10 tỉ/ 1 năm xem trong 4-5 năm qua mấy ông đóng được nổi trăm triệu thuế TNDN, có nộp được cắc nào BHXH cho công nhân hay không? Kêu vậy thôi, nhưng toàn la phét cả, có khi đụng tí H.quan, chi vài triệu để thông quan là đã la ầm lên rồi. Còn thuế hả, còn lâu mới thu được của các ảnh nhé, gặp TT thuế à, 10 đồng thuế, lại tâm sự tí để nộp 2 đồng, còn 8 đồng thì xyz, hóa đơn chứng từ lộn xộn, bất từ hợp lý đến hợp pháp, quản trị lỏng lẻo. Còn giá thành, hàng nhập Trung Quốc 80 k 1 cái puli 120, Việt Nam làm ra bán 200 k mới đủ chi phí, hỏi thế tại sao không toi, còn nói dệt bao bì hay thổi bịch nilon, nếu cho hàng Khựa qua nữa thì chắc nguyên band bao bì đi ăn mày luôn vì giá thành cao gấp 2 nó, chỉ là mấy sản phẩm thủ công đơn giản còn vậy, cao cấp hơn thì không có mấy cơ hội đọ sức. Bác nào làm trong ngành bulon ốc vít mới biết tại sao toi, vít Đài Loan 80K 1 kG, Việt Nam làm ra bán 150K vẫn không có lãi nhé.

Bọn Hàn Quốc qua VN làm gia công khuôn mẫu, nó bảo qua đây để hưởng lợi về thuế môi trường thôi, còn trình và năng suất lao động của công nhân Việt Nam còn thua xa CN Thái và Indo.
Nhiều hơn không nói chứ hơn 100 trẹo là chiện nhỏ nhen, BHXH, BHYT, BHTN đóng tất, CN không phải bỏ xu nào. :p

• Like
Reactions: Wuyền
Status
Không mở trả lời sau này.