Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Sry anh, từ hôm thứ 7 tới giờ, cứ APĐ với NRC em chạy qua chạy lại muốn mòn cái lớp luôn nên ko kịp gọi điện cho anh. Cho em hẹn qua đầu tuần em sẽ gọi lại cho anh nhé.
Còn miếng đất 7 tỏi bờ sông đó, anh tào lao quá, anh cứ "ăn no cất kĩ" cho em, chả việc gì phải bán. Thời điểm này bên APĐ không mua thêm thì thôi chứ ai lại đi rao bán anh :3dquaytay:
Oki bác, chắc để cuối tuần sau đi ha. Cuối tuần mà bác qua APD thì alor mình, anh em cafe chơi, chứ mình ngại đi vô TP lắm.

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Mấy anh @lucsi @manchestervn xê ra, trước giờ ngưỡng mộ mấy anh lắm, giờ anh @kenztran mới là idol của em, đầu tư đất nền 1 gấp 3 trong vòng 1 năm.
Nền này em mua có 2500m2 anh ah. Thấy dân họ khổ quá, không có tiền cho con ăn học nên nhà em mới giúp, mua chủ yếu để ở anh ơi, tại thấy bờ sông dẹp quá, nhìn thấy nguyên cái Quận 2 các anh đang chiến đấu.

Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Nền này em mua có 2500m2 anh ah. Thấy dân họ khổ quá, không có tiền cho con ăn học nên nhà em mới giúp, mua chủ yếu để ở anh ơi, tại thấy bờ sông dẹp quá, nhìn thấy nguyên cái Quận 2 các anh đang chiến đấu.
Đúng là làm việc tốt trời phật thương.

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Tin đồn thì bán được dồi
Khi có tin thật da là dổ dá bắt đầu xuống
Khổ cái lúc tụi em rao 15 tỉ, nó không suy nghĩ gì kêu oki luôn, thế là tụi em nâng lên 17 tỉ, nó lại oki. Vài tuần sau kêu 20 tỉ nó cũng oki. Thế là em thấy có mùi gì gì đó. Nên thôi để đó cho nó thèm chơi anh ah. Chứ ngay từ đầu mà nó kì kèo trả 14.5 tỉ là em deal ngay là luôn rồi. Cái này là do thằng mua đất chứ không phải do em anh ah

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Đúng là làm việc tốt trời phật thương.
Uh đúng rồi anh, từ khi bán cho nhà em, người ta có tiền mua được mấy căn nhà phố, mở quán tạp hóa, ăn nên làm ra ghê lắm, có tiền cho con ăn học nên người. Tụi nhỏ cũng hay chở beer vô nhà em hoài nên em biết anh ah. Cũng mừng cho người ta, âu cũng là làm việc tốt cho đời.

• Like
Reactions: Johnnie371
Hạng F
2/3/14
12.223
128.227
113
Khổ cái lúc tụi em rao 15 tỉ, nó không suy nghĩ gì kêu oki luôn, thế là tụi em nâng lên 17 tỉ, nó lại oki. Vài tuần sau kêu 20 tỉ nó cũng oki. Thế là em thấy có mùi gì gì đó. Nên thôi để đó cho nó thèm chơi anh ah. Chứ ngay từ đầu mà nó kì kèo trả 14.5 tỉ là em deal ngay là luôn rồi. Cái này là do thằng mua đất chứ không phải do em anh ah
Chi tiết thì chỉ là kết quả thôi, cái nguyên nhân chính là anh làm việc thiện nên trời phật thương.

Mình cũng làm việc tốt, cho tiền mấy em gái có hoàn cảnh khó khăn mà chưa thấy trời phật thương gì cả.

Hạng D
23/6/13
1.965
5.117
113
Bác góp phần vô tình trạng cò kè trả giá.

• Like
Reactions: kenztran
Hạng D
23/6/13
1.965
5.117
113
Uh đúng rồi anh, từ khi bán cho nhà em, người ta có tiền mua được mấy căn nhà phố, mở quán tạp hóa, ăn nên làm ra ghê lắm, có tiền cho con ăn học nên người. Tụi nhỏ cũng hay chở beer vô nhà em hoài nên em biết anh ah. Cũng mừng cho người ta, âu cũng là làm việc tốt cho đời.
Em cũng muốn làm việc tốt vậy lắm... muốn lắm... mà éo đào đâu ra 7 củ tỏi như nhà bác để làm việc tốt :3dgian:
Cách đây hơn 1 năm cò dẫn đi coi miếng 10x20 MT sông vàm thuật = 1.3, cảnh đẹp hoang sơ tính mua để sau này làm nhà ở mà chưa có sổ (mặc dù cò hứa 200tr là có) nên k dám.

Hạng C
21/9/13
662
2.907
93
Em cũng muốn làm việc tốt vậy lắm... muốn lắm... mà éo đào đâu ra 7 củ tỏi như nhà bác để làm việc tốt :3dgian:
Cách đây hơn 1 năm cò dẫn đi coi miếng 10x20 MT sông vàm thuật = 1.3, cảnh đẹp hoang sơ tính mua để sau này làm nhà ở mà chưa có sổ (mặc dù cò hứa 200tr là có) nên k dám.
Khổ lắm bác ah, em phải bán hết tài sản ở thành phố, kéo hết vợ con gia đình qua APD ở. Đang ở TP một sướng cái gì cũng có, qua APD tối 8h đã phải đi ngũ, ếch nhái kêu cả ngày, ở giữa đồng không mông quạnh. Rắn rếp đầy nhà. Cái xứ gì mà lạ con manh chiếu thì to bằng con rếp, con rếp thì to bằng con rắn, con rắn thì to bằng con giun. Giờ chỉ là bù đắp 1 phần hi sinh của vợ con em thôi bác.

Hạng D
23/6/13
1.965
5.117
113
Khổ lắm bác ah, em phải bán hết tài sản ở thành phố, kéo hết vợ con gia đình qua APD ở. Đang ở TP một sướng cái gì cũng có, qua APD tối 8h đã phải đi ngũ, ếch nhái kêu cả ngày, ở giữa đồng không mông quạnh. Rắn rếp đầy nhà. Cái xứ gì mà lạ con manh chiếu thì to bằng con rếp, con rếp thì to bằng con rắn, con rắn thì to bằng con giun. Giờ chỉ là bù đắp 1 phần hi sinh của vợ con em thôi bác.
Em nghĩ tất cả k ngoài dự định của bác khi mua :
1. Gần trung tâm + cảnh quê, cảnh đẹp, sống thoải mái.
2. Chờ ... đợi 1 cái gì đó, dân ở đó đã chờ hơn 10 năm rồi, mà hễ cái gì bị treo càng lâu thì múc vô càng ngon vì nó treo lâu ắc nó sẽ mãn hạn sớm (nhìn trên google map thì 2 mảng xanh gần Q1 nhất là APD và TT nhưng TT giờ giá trên trời rồi).
3. Nếu không lên thì ở và tiếp tục chờ...

• Like
Reactions: kenztran
Status
Không mở trả lời sau này.