Hạng C
24/12/14
515
101
43
Phân vân vụ làm khử khuẩn xe Mercedes

Khử khuẩn xe có đắt không các bác? Đợt này dịch nên muốn đi vệ sinh khử khuẩn lại xe mà không biết nên làm những gì và chi phí có đắt không? Các bác đã ai làm khử khuẩn chưa chia sẻ em ít thông tin với.

Last edited by a moderator:
12/6/15
323
65
28
Khử khuẩn xe có đắt không các bác? Đợt này dịch nên muốn đi vệ sinh khử khuẩn lại xe mà không biết nên làm những gì và chi phí có đắt không? Các bác đã ai làm khử khuẩn chưa chia sẻ em ít thông tin với.
Cũng thấy các gara quảng cáo dịch vụ này suốt nhưng mình cũng chưa dám làm, bởi chả biết họ dùng hóa chất gì sợ làm xong lại hỏng nội thất thì quá tộ

Hạng B2
13/8/15
217
35
38
Cái vụ khử khuẩn giờ mới nghe, cụ thể là làm gì vậy các bác? Nó có nằm trong phạm vi bảo dưỡng A hay B gì không?

Tập Lái
6/4/19
19
9
6
45
Làm đi bác ơi, không mất bao nhiêu thời gian đâu, em vừa làm ở Đại Lý xong, ngoài khử khuẩn thì em thay dầu động cơ với sửa lại một vài chỗ tầm khoảng gần chục củ thôi, bác làm đi cho yên tâm.

26/11/18
68
15
13
43
Thành viên mới nên nghe cái vụ khử khuẩn thấy lạ quá, không biết làm như nào. Em quan tâm chi phí quá.
Kiểu vệ sinh nội thất ( Vệ sinh bề mặt da, vệ sinh thảm sàn, bảng điều khiển, ghế ngồi hay khoang lái) bác ạ. Nói chung, mùa này thì nên làm thôi, không đáng bao nhiêu cả, xe sạch sẽ, điều hòa mát...

26/11/18
68
15
13
43
View attachment 2202438

Bạn mình mới làm xong , cái này bên mer mỗi đại lý sẽ có ưu đãi khác nhau sau khi làm. Nói chung nếu bác làm combo thay lọc gió điều hòa, vệ sinh nội thất, vệ sinh giàn lạnh và khư khuẩn khoang lái các thứ thì rơi vào tầm gần chục củ hoặc hơn một chút. Nói chung trời mùa hè rồi, với cả vừa mới dịch xong nên em nghĩ bác nên làm thôi.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: minhmini