Thảo Luận Chung Phạt lấn lane ở PMH

Hạng B2
12/12/07
312
244
63
RE: Phạt lấn lane ở PMH

chán các bác thiệt :( chưa biết lý do gì, cứ lăm lăm cầm tiền đưa xxx rồi bảo sao xxx hay làm tiền. em nè, vượt phải bị xxx stop.

xxx chào xong, hỏi: anh biết anh phạm lỗi gì không?
em: dạ em biết

xxx: giấy tờ đâu?
em: đây ạ :D

xong. 10 ngày sau, đi nộp phạt. lòng thanh thản
em nộp phạt quen rồi, không quen cho tiền xxx :D

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

bác higher chai rồi:D

Trước giờ đi PMH em chỉ để ý rẽ phải rẽ trái thôi, ai dè có vụ lane 4 chỗ 7 chỗ nữa, kỳ này phải để ý rồi.

Hạng B1
20/2/08
63
0
0
41

Trích đoạn: ptson

Trích đoạn: eMAX

- Sáng sớm vội chở Xếp đi làm em quên, thôi anh cầm tạm 50 tha em nhá :D

Suýt nữa thì mất 150k oan mạng !

hình như lỗi này chỉ 20k mà ... bác hố rồi :)

Em bị hố thật :(
Mới xem lại sổ tay Bác Tuandq:
"Điều 12 điểm 1 khoản a, Người điều khiển xe, người ngồi hàng ghế phía trước
trong xe ô tô có trang bị dây an toàn mà không thắt
dây an toàn khi xe đang chạy. Phạt 20 - 30k"

Rút KN cho lần sau vậy !

Hạng B2
12/3/07
351
36
28

Cuối cùng lỗi của bác @K30A6 là lỗi gì các bác?

Hạng B1
26/4/07
82
69
18

Lúc đó em đếch thèm nhìn số hiệu vì có quen mấy thằng cha nào nhà nó đâu . Đi đường ngòai cùng từ BV FV Hướng về khu Trung Sơn (ngay RMIT), lane trái ưu tiên cho xe rẽ vào PMH, Lane phải ưu tiên cho xe rẽ phải và xe tải, còn lane giữa đầu đường nó ghi bản là cho xe 4 chổ trở lên đến xe tải được đi. Thế mà các đồng chí đó nói mình không đi lane giữa được phải đi lane ngòai cùng bên trái ! khi tới gần giao lộ rẽ trái thì lấy xi nhan vào lane giữa. Bó tay. Lúc đó khỏang 11:50 am. Phạt cái tối đi lộn lane. thế ý nghĩa cái bản chỉ dẫn màu xanh to dùng làm gì thế nhỉ !

Hạng B2
2/8/05
345
2.245
93
TP HCM

Theo em nhớ thì hướng từ FV về RMIT có 3 làn đường to, làn đầu tiên tính từ bên trái vào ko cho rẽ phải, có 4 lane, làn đường thứ 2 thì ko thấy cấm rẽ, chỉ có 2 lane thôi, làn đừong thứ 3 cho phép rẽ phải vào khu dân cư PMH cũng chỉ có 2 lane. Vậy nếu bác đi vào 2 làn đường này thì chỉ đi được lane bên trái thôi mà. Vậy bác bị phạt là đúng rồi.

Hạng D

Em đi NVL hằng ngày luôn, thường cái lane ngoài cùng (bên trái) dành cho xe 4bánh, có nhiều bác chạy ì à ì ạch 40-50 có khi chậm hơn, em đi con xe ghẻ mà còn sốt cả ruột, xi-nhan rẽ làn kế bên (làn giữa, xe 4 chỗ, 7 chỗ và xe tải nhỏ) đi thẳng hoài, gặp xxx chỉ nhìn nhìn thôi chứ mấy lần mà có ý kiến ý có gì đâu :D Còn con đường có 2 lanes trong cùng bên phải, 1 lane cho xe 2B, 1 lane cho xe 4B rẽ phải, nếu đến ngã 4 kế tiếp mà rẽ phải thì có thể đi lane này, nếu đến ngã 4 kế tiếp các bác ko rẽ mà đi thẳng, xxx mà thấy là vịn lại ngay. Còn nếu đi đường ngoài (3lanes) thì đến ngã 4 muốn rẽ trái hay phải chỉ cần xi-nhan, tách lane và quẹo theo đúng tín hiệu đèn là ok.
XXX mình hay bắt nạt mấy người yếu bóng vía thui,:mad: Em thấy có nhiều người sợ xxx phát tội, đi 2B mà bị xxx bắt còn khoanh tay (thưa) giống như hồi đi học phổ thông ấy :D cứ đúng luật mà làm thì cãi đến cùng xxx cũng cho đi thôi :D

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

Hôm trước mình chở 2 thằng nhỏ qua khám ở FV, đúng là qua FV lần đầu nên không để ý mấy lane rẽ phải để vào, thế là từ lane đi thắng mình mở đèn khẩn cấp rồi từ từ rẽ phải vào FV luôn.

Hạng C
22/3/07
810
166
43
TP HCM

Lane 4 chỗ hay 7 chỗ gì đều tính là 1 mà bác, chỉ có chuyển lane thì xi nhan, đi lane trong phải đi chậm hơn, và seat belt lúc nào cũng phải flaten thôi. 90% xxx bắt lỗi seat belt để kiếm chác, vì lúc đó mình hay đưa dư tiền, xxx vẫn lập biên bản nhưng có 25k thôi, còn lại bỏ túi.
Nhưng cũng nên cẩn thận vì một số trường hợp ( vượt phải chẳng hạn) xxx giam xe luôn thì mệt.

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

có bác nào bị bắn tốc độ ở đường NVL chưa nhỉ ?