Thảo Luận Chung Phạt lấn lane ở PMH

Hạng B2
23/11/06
363
8
18
44
Tp.HCM
RE: Phạt lấn lane ở PMH

Bác ở đâu xuống vậy? Ô tô mà hỏi phải thắt dây an toàn hả? Hay là bác giởn?

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

thế có phải đội mũ bảo hiểm ko bác [8D]

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

Trích đoạn: Amnesty

Trích đoạn: wanabeme308

Lane 4 chỗ hay 7 chỗ gì đều tính là 1 mà bác, chỉ có chuyển lane thì xi nhan, đi lane trong phải đi chậm hơn, và seat belt lúc nào cũng phải flaten thôi. 90% xxx bắt lỗi seat belt để kiếm chác, vì lúc đó mình hay đưa dư tiền, xxx vẫn lập biên bản nhưng có 25k thôi, còn lại bỏ túi.
Nhưng cũng nên cẩn thận vì một số trường hợp ( vượt phải chẳng hạn) xxx giam xe luôn thì mệt.

chuyển lane cần xinhan: đúng
đi lane trong đi chậm hơn: cái này đúng ở nước ngoài thui, ở Vietnam thả ga - kô phạt vụ này.
Vụ bác bị phạt lấn lane ở PMH em nghĩ do bác đi lane trong ở 2 đường to, có bảng chỉ dẫn ghi rất rõ xe 4 chỗ chỉ được đi 2 lane ngoài cùng bên trái thôi (cả 2 đường to và nhỏ). lane trong cùng luôn dành cho xe bus và xe container.
mà sao bác này gặp XXX là run trỷm thế ... bị phạt mà cũng chẳng hỏi là lỗi gì :mad:, biết để post lên anh em học kinh nghiệm mà tránh chứ. :)

mà sao lane trong cùng chỉ dành cho xe bus với công thôi bác. nó có bảng hướng dẫn fải hông??? em hông để ý lắm

Hạng B2
22/12/06
211
0
16
X`iGi`n

Trích đoạn: edc2121

Lái xe công ty em bị bắt vượt quá tốc độ chứ không bị bắn đốc độ .:D
Các bác đi NVL thỉnh thoảng thấy xxx chạy trước mình ko . Nếu các bác vượt qua thì xxx sẽ căn cứ vào tốc độ của xxx đang chạy mà bắt thôi , hiệu quả chưa ....:D

Câu hỏi Lớn Mấy bác đang đi 4b muh xxx thì đi 2b, muh lane đó là lane 4b thì xxx có phạm lổi gì không mấy bác? Em ức dzụ này lắm hà!

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Đuờng nguyễn văn linh đi lại phức tạp lắm đại để có mấy nội dung cần chú ý như sau
1 - Tuyến đường ngoài cùng bên phải cho xe máy và xe du lịch cùng đi (tất nhiên có land xe máy và xe hơi ) thì xe máy muốn rẽ trái phải đi vào đường rẽ ( cái vạch vàng chấm gạch ) sang đường giao nhau với nó rồi mới được rẽ khi đèn xanh bật mấy cái này em thấy ngày nào xxx cũng làm cả trăm cái biên bản mà sao nhiều người vẫn ko biết . Xe hơi cấm rẽ trái chỉ được đi thẳng và rẽ phải .
2- Tuyến đường ở giữa dành cho xe ô tô chỉ được đi thẳng ở vài chỗ cho rẽ phải (xem bảng tín hiệu giao thông ) tuyệt đối cấm rẽ trái
3- Tuyến đường trong cùng chỉ cho đi thẳng và rẽ trái cấm ko được rẽ phải .

đọan giao nhau với đường Bùi Bằng Đoàn nếu đi từ hướng cửa hàng gà rán KFC sang Hưng vượng cái vạch trắng phân làn ranh nó kéo dài cới mí của cái đường thứ hai do vậy muốn rẽ từ đây sang NVL thì phải bỏ qua cái đường trong cùng rẽ vào đường thứ hai sau đó đi tiếp tới chỗ chuyển land mới được chuyển sang dường phía trong . Cái vụ này em chắc nhiều bác ko biết kể cả các bác ở PMH vì hằng ngày em thấy rất nhiều bác đi sai .

Hạng C
13/2/08
557
11
18

vậy e đi từ kênh Tẻ muốn vô SkyGarden... thì e đi lane ngoài cùng (bên trái), rồi đến ngã 4... e được quẹo trái vào Sky hả Bác?

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM

Em thấy đường Nguyễn Văn Linh chẳng có bảng chỉ dẫn chuyển lane gì cả, người lạ đến sẽ không biết khi nào cần phải chuyển vào trong để rẽ phải. Đến lúc nhận ra chỗ rẽ thì đã muộn, phải đi lên tiếp rồi vòng lại nếu không muốn gặp anh hùng núp.

Hạng B2
12/4/08
200
0
0
53
Saigon

Trích đoạn: womandriving

Trích đoạn: wanabeme308

Chưa nhưng có thấy máy rồi bác. Bác bị rồi ah?

Bác thấy máy ở khúc nào vậy ?

Đoạn qua trạm thu phí, xuống cái cầu đầu tiên gần trường RMIT. Thường đứng từ 10g sáng đến 2g trưa các pác ah.

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113

hôm thứ 4 vừa rồi em chạy xe máy bị phạt tội lấn lane xe hơi ngay chỗ trạm thu phí phần đường đối diện rmit, đó là phần đường cũ nó kẻ sơn cũ 3 lane mí chú xxx kêu lại em kêu em k đi sai luật vì theo bảng hướng dẫn trong phần này chỉ có 2 lane, 1 là xe hơi 2 là xe máy em k cần biết vạch sơn fía dưới thế nào vì đây là vạch cũ, thế là đựơc cho đi . em thấy nhiều xe bị phạt giống vậy lắm