Thảo Luận Chung Phạt lấn lane ở PMH

Hạng B2
18/2/05
157
0
0
RE: Phạt lấn lane ở PMH

Trích đoạn: wanabeme308

Lane 4 chỗ hay 7 chỗ gì đều tính là 1 mà bác, chỉ có chuyển lane thì xi nhan, đi lane trong phải đi chậm hơn, và seat belt lúc nào cũng phải flaten thôi. 90% xxx bắt lỗi seat belt để kiếm chác, vì lúc đó mình hay đưa dư tiền, xxx vẫn lập biên bản nhưng có 25k thôi, còn lại bỏ túi.
Nhưng cũng nên cẩn thận vì một số trường hợp ( vượt phải chẳng hạn) xxx giam xe luôn thì mệt.

chuyển lane cần xinhan: đúng
đi lane trong đi chậm hơn: cái này đúng ở nước ngoài thui, ở Vietnam thả ga - kô phạt vụ này.
Vụ bác bị phạt lấn lane ở PMH em nghĩ do bác đi lane trong ở 2 đường to, có bảng chỉ dẫn ghi rất rõ xe 4 chỗ chỉ được đi 2 lane ngoài cùng bên trái thôi (cả 2 đường to và nhỏ). lane trong cùng luôn dành cho xe bus và xe container.
mà sao bác này gặp XXX là run trỷm thế ... bị phạt mà cũng chẳng hỏi là lỗi gì :mad:, biết để post lên anh em học kinh nghiệm mà tránh chứ. :)

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113

Chưa nhưng có thấy máy rồi bác. Bác bị rồi ah?
ủa vậy đường NVL cho chạy bao nhiêu vậy mấy bác, em chạy trung bình là 60 hic đường quá đẹp quá rộng k lẽ chạy 30 :(

Hạng D

Trích đoạn: mb_fan

có bác nào bị bắn tốc độ ở đường NVL chưa nhỉ ?
Em thỉnh thoảng vẫn mở máy thì đến khúc gần BV FV nó bip bip bip... nhìn ko thấy "súng" đâu cả. Để ý nhiều lần thì em rút ra kết luận: thường đi qua BV, phòng Nha... nó detect được tia X gì đó nên kêu nhầm :D:D NVL chưa thấy súng lần nào, chỉ thấy 2-3 anh vác camera quay quay chụp chụp chỗ ngã 4 Phạm Hùng, ko biết du khách hay xxx :D

Hạng D
4/7/05
1.137
1
0

Lái xe công ty em bị bắt vượt quá tốc độ chứ không bị bắn đốc độ .:D
Các bác đi NVL thỉnh thoảng thấy xxx chạy trước mình ko . Nếu các bác vượt qua thì xxx sẽ căn cứ vào tốc độ của xxx đang chạy mà bắt thôi , hiệu quả chưa ....:D

Hạng D
27/9/05
1.706
1.830
113

Lái xe công ty em bị bắt vượt quá tốc độ chứ không bị bắn đốc độ
theo em biết thì nếu k có bằng chứng hoặc nhân chứng thì không thể phạt, đường NVL vắng thì lấy đâu ra nhân chứng, còn bằng chứng k bắn tốc độ k có hình vi phạm thì sao phạt đựơc mình

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

Tối hôm trước, em đến ngã tư KCX quẹo vào NVL, vì lúc nãy ngồi đợi vợ cả, để đèn đờ mi, lúc đi vội, lại đèn đường sáng trưng nên không để ý, đèn đờmi có cái dở là nó bật luôn đèn đồng hồ, taplô nên cứ tưởng là bật đèn cốt rồi, bị chú xxx nhảy ra chỉ vào đèn mấy cái và kêu vào, em lẩm bẩm lại mất toi 2 xị rồi (xxx phạt biên bản lỗi này là 5xị), xuống trình bày hoàn cảnh, lý do, quá bất ngờ, chú xxx nhẹ nhàng nhắc nhở lần sau đừng quên nhe, và vui vẻ cho đi, trong khi tay mình đã sờ vào bóp rồi! :D Đây là lần đầu em gặp xxx tốt.
Trước Tết gặp cũng bị giống vậy tại ngã tư THĐ-Ng Thái Học, một chú bồ câu đuổi theo em, giọng toàn hơi rượu thế mà cũng cố đuổi theo em ....:mad: để phạt em! Em phải nhịn cho qua mặc dù mính lỗi, hắn cũng lỗi khi làm xxx giao thông mà uống rượu (chắc tại gần tết :D )

Hạng C
13/2/08
557
11
18

E thấy cái vụ lane liếc đường NVL - PMH khi quẹo trái, phải... dễ mất tiền quá các bác ơi. Có bác nào giỏi tổng hợp cho e cách đi con đường NVL này với.

Hạng B1
25/4/08
91
0
6
chamsocgiadinh.com

Trích đoạn: eMAX

Trích đoạn: ptson

Trích đoạn: eMAX

- Sáng sớm vội chở Xếp đi làm em quên, thôi anh cầm tạm 50 tha em nhá :D

Suýt nữa thì mất 150k oan mạng !

hình như lỗi này chỉ 20k mà ... bác hố rồi :)

Em bị hố thật :(
Mới xem lại sổ tay Bác Tuandq:
"Điều 12 điểm 1 khoản a, Người điều khiển xe, người ngồi hàng ghế phía trước
trong xe ô tô có trang bị dây an toàn mà không thắt
dây an toàn khi xe đang chạy. Phạt 20 - 30k"

Rút KN cho lần sau vậy !
Ơ phải thắt dây an toàn hả các bác