Hạng C
22/10/13
614
301
63
Các Bác cho em hỏi: thay nhớt máy cho Previa ta dùng loại nhớt gì, hãng nào, và châm 5.5 lít phải không ạ? Có Bác bảo dùng nhớt W50 gì đó em không hiểu. Còn nhớt hộp số đi bao nhiêu ngàn cây số mình mới thay và thay loại nào vậy ạ? Thanks all.

Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Các Bác cho em hỏi: thay nhớt máy cho Previa ta dùng loại nhớt gì, hãng nào, và châm 5.5 lít phải không ạ? Có Bác bảo dùng nhớt W50 gì đó em không hiểu. Còn nhớt hộp số đi bao nhiêu ngàn cây số mình mới thay và thay loại nào vậy ạ? Thanks all.
Nhớt máy e thay là cátrol, nhớt hộp số mobil nó nè bác
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2
Previa 9X - Khổ vì yêu, Tập 2

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng B2
5/9/12
251
172
43
Trình IT em yếu bác nghiêng chút nhe, hôm nay mấy pô lão vắng nhà em lên láy cont luôn. Hihi. Hai loại nhớt đó ở tỉnh có bán nha bác vothaithao, thay xong cảm giác rất YoMost

• Like
Reactions: vothaithao
Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM
Hai loại nhớt Bác Stevenph dùng là tốt rồi đó Bác Vothaithao.

Nhớt máy khoảng 5,5 - 6,0 lít. Dùng cây thăm nhớt là chính xác nhất.

Nhớt hộp số thì nếu từ lúc lấy xe về mà Bác chưa thay thì nên thay luôn cho yên tâm. Nếu thay triệt để xong thì chạy vô tư 100.000 km thì mới nên nghĩ đến việc thay.

Hạng C
22/10/13
614
301
63
Hai loại nhớt Bác Stevenph dùng là tốt rồi đó Bác Vothaithao.

Nhớt máy khoảng 5,5 - 6,0 lít. Dùng cây thăm nhớt là chính xác nhất.

Nhớt hộp số thì nếu từ lúc lấy xe về mà Bác chưa thay thì nên thay luôn cho yên tâm. Nếu thay triệt để xong thì chạy vô tư 100.000 km thì mới nên nghĩ đến việc thay.

Dạ, lúc lấy xe thì em đã thay hai loại nhớt này rồi, giờ đi gần 5000 cây, em định thay nhớt máy, lúc trước thay nhớt hộp số cũng loại tốt, nhưng em kg nhớ rõ hiệu gì, vậy khỏi cần thay nhớt hộp số ha các Bác. Thanks all.

Hạng C
22/10/13
614
301
63
Trình IT em yếu bác nghiêng chút nhe, hôm nay mấy pô lão vắng nhà em lên láy cont luôn. Hihi. Hai loại nhớt đó ở tỉnh có bán nha bác vothaithao, thay xong cảm giác rất YoMost

Bác tự thay nhớt ở nhà luôn hả? Em định thử tự thay nhớt máy nè, các Bác chỉ giáo giúp em các thao tác, trình tự để em thực tập với nhé. Thanks.

Hạng C
22/10/13
614
301
63
Vậy là mình xả bầu nhớt dưới gầm, gần co pô, xả cho hết rồi châm nhớt mới vào hả các Bác? Dưới gầm có hai bầu nhớt, bầu nhớt trước là nhớt máy, cạt te nhớt sau là nhớt hộp số đúng kg các Bác?