Hạng B2
21/7/12
314
25
18
Xedaumalai nói:
Cái đèn này nguyên thuỷ nó sáng như cái đèn dầu!
Previa 9X - Khổ vì yêu

Ban đêm muốn tìm đồ hay đọc 1 cái gì đó trong giây lát thì rất khó! Nếu muốn cải thiên nó, Bác có thể ra Lý Thường Kiệt gần chợ Nhật Tảo mua 1 hộp gồm 2 vỉ đèn led (40ngàn/2 vỉ, ko dùng led dây nha Bác) tháo tác lắp đặt đơn giản 5p,,,,,,,,,,thế là xong.
Một cabin tràn ngập ánh sáng! (Ban đêm ngồi trong xe tỉa râu cũng ko thành vấn đề
Previa 9X - Khổ vì yêu
)
Previa 9X - Khổ vì yêu
Previa 9X - Khổ vì yêu
Previa 9X - Khổ vì yêu
Previa 9X - Khổ vì yêu
ai cũng làm led hết còn mỗi em xài đèn dầu. Thế là em không đụng hàng rồi bác. Cũng như cưỡi v2 ra đường thấy có đụng hàng em taxi nào đâu
Previa 9X - Khổ vì yêu

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Previa1992 nói:
BốnMắt nói:
Innova của Bác Tuyên còn không? In không có gì để vọc thành ra kiếm em Previa về phá cho đã phải không Bác? :):)
Thiệt là ngưỡng mộ quá! Xe em gả rồi bi chừ không biết tìm chiếc gì mô...Ôi nhớ Previa quá các bác ơi.
tâm trạng em hiện nay cũng giống bác ....nhớ Previa quá đi mất bởi vì trước đây toàn đi 2 cửa hoặc sedan....sau khi đi Pre rồi nay chuyển lại sedan thấy chật chội vô cùng , F1 của em thì ko còn tung tăng trong xe từ trước đến sau được nữa.....chắc vài bữa nữa làm 1 cú giống bác nguoiphutinh quá : kiếm 1 em Pre đời 20xx hoặc Seana cho đỗ nhớ Pre

Hạng F
10/3/07
5.056
8.693
113
Thủ Đức - TP.HCM
Em xin tiếp tục chuyện các cánh cửa. Ngàm khóa ngậm vào chốt cửa như vầy:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Như em đã nói hôm qua, do lớp nhựa bọc bên ngoài ngàm khóa bị bong tróc theo thời gian nên ngàm khóa không ngậm chặt quanh chốt cửa được, dẫn đến tình trạng rung cửa khi chạy vào đường xóc. Sáng kiến của thợ Việt Nam là hàn đắp thêm đồng thau quanh chỗ tiếp xúc trên chốt cửa:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Giải pháp này có thể giúp hạn chế rung, nhưng không giải quyết được tiếng kêu lạch cạch mỗi khi đóng cửa.

Trong 4 cánh cửa thì chỉ có cửa hậu là em phục hồi thành công cái ngàm khóa. Cũng không giỏi giang gì, chẳng qua là do em tìm được bộ ngàm khóa và chốt cửa còn rất tốt tháo ra từ một chiếc Previa 92 mới chạy được 38.000 mile:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Kết quả quá rõ
Previa 9X - Khổ vì yêu
Cửa hậu bây giờ chỉ cần thả ở tầm thấp là nghe phập một cái dính liền, không cần dùng sức đẩy mạnh như trước đây. Cửa hậu đóng phập phập nhẹ nhàng như hiện nay còn ngon hơn cửa hậu Innova nhà em trước đây nhiều.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.693
113
Thủ Đức - TP.HCM
Xong nội thất, bây giờ em bắt đầu phần ngoại thất. Ngược thời gian trở về thời điểm mới cưới em nó. Cặp mắt em dạo đó kèm nhèm quá rồi nên em thay cho em nó cặp mắt sáng ngời do Bác Chiêu Cường cung cấp:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Đèn signal:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Cặp đèn kính này cộng với cặp bóng Osram Night Breaker H4 giúp cải thiện đáng kể độ sáng. Em dự định sẽ thay luôn cặp đèn sương mù bằng cặp Osram Night Breaker H3 để tăng thêm độ sáng để đi đêm cho đã.

Last edited by a moderator:
Hạng F
10/3/07
5.056
8.693
113
Thủ Đức - TP.HCM
Có lẽ một trong những món tìm được em thấy vui vô cùng là cặp gạt mưa:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Như các Bác đã biết là cây gặt mưa của Previa là loại rất đặc trưng, không xài chung với xe nào khác được. Gạt mưa lại bắt vào tay gạt bằng ốc chứ không phải bằng chốt cài như loại bình thường. Đầu vòi xịt nước lại chơi cắc cớ gắn trên gạt mưa luôn. Vì nó đặc trưng như vậy nên mua ở Việt Nam không có. Trên Ebay cũng chỉ có 1 người bán duy nhất. Tại đây:
http://stores.ebay.com/gr...rch&_sid=955943350

Loại này là hàng chính hãng Toyota, không bao giờ phải hối hận vì nó gạt rất sạch và tầm gạt rất rộng.

Tay nắm cửa Previa là thứ trên Ebay bán rất nhiều. Em cũng đã thay 3 cái trên xe em:
Cửa trước bên tài:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Cửa trước bên phụ và cửa lùa:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Tay nắm cửa em mua trên Ebay là hàng Đài Loan hiệu Kool Vue. Các Bác có thể mua tại đây:
http://stores.ebay.com/TN...rch&_sid=363108294

hoặc tại đây:
http://stores.ebay.com/Do...rch&_sid=216515232

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
ddtuyen nói:
Có lẽ một trong những món tìm được em thấy vui vô cùng là cặp gạt mưa:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Như các Bác đã biết là cây gặt mưa của Previa là loại rất đặc trưng, không xài chung với xe nào khác được. Gạt mưa lại bắt vào tay gạt bằng ốc chứ không phải bằng chốt cài như loại bình thường. Đầu vòi xịt nước lại chơi cắc cớ gắn trên gạt mưa luôn. Vì nó đặc trưng như vậy nên mua ở Việt Nam không có. Trên Ebay cũng chỉ có 1 người bán duy nhất. Tại đây:
http://stores.ebay.com/gr...rch&_sid=955943350

Loại này là hàng chính hãng Toyota, không bao giờ phải hối hận vì nó gạt rất sạch và tầm gạt rất rộng.
Gạt mưa của bác có bị nhảy không? Gạt của mình hay bị nhảy theo chiều gạt lên, gây tiếng ồn khó chiu. Thay lá mía khác một thời gian thì bị lại..

Hạng F
10/3/07
5.056
8.693
113
Thủ Đức - TP.HCM
@Tphuc: gạt mưa xe em không bị nhảy. Theo em thì gạt mưa bị nhảy là do kính lái bị dính bụi sơn đó Bác (cho xe nằm garage không ít thì nhiều sẽ bị dính). Bác thử dùng Cana đánh kính lái xem sao.