Hạng F
10/3/07
5.056
9.070
113
Thủ Đức - TP.HCM
Bơm xăng mới và các phụ kiện đã tập kết đầy đủ. Chờ ngày lành tháng tốt em sẽ hạ bình xăng:D

Bơm mới hiệu Denso, made in Japan:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Bên trong hộp có bơm, lọc xăng gắn trên bơm xăng và các phụ kiện kèm theo:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Em còn mua thêm một bộ giá treo bơm tháo ra từ một chiếc Previa 95:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Tháo rời từng mảnh để lau chùi sạch sẽ:
Giá treo:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Giắc cắm điện phía bên trong bình xăng. Đây là giắc diện dành cho cụm phao xăng và nguồn cấp cho bơm:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Cụm phao xăng:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

Nắp đậy lên trên thùng xăng:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Dây nguồn:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Mua thêm mấy cái ron để gắn cụm bơm xăng vào bình xăng cho thật kín:
Previa 9X - Khổ vì yêu

Previa 9X - Khổ vì yêu

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.893
113
tieuho123 nói:
Bác Tuyên thật đáng khăm phục....
Người la lên : "khâm phục" "khâm phục" "khâm phục" "khâm phục" .... Rất nhiều lần và từ rất lâu rồi, bây giờ bác mới la lên khâm phục bác Tuyên em e là ... quá trễ ạ! :)

Hạng F
10/3/07
5.056
9.070
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chiều nay em đi làm về sớm. Đội và chống xe lên:

Previa 9X - Khổ vì yêu

Chui xuống gầm quan sát ... và quyết định bỏ cuộc vì lượng sức mình không thể hạ nổi bình xăng một mình trong không gian chật hẹp với tư thế nằm ngửa.

Thôi em đành đưa em nó ra garage vào cuối tuần vậy. Bơm xăng mua rồi mà không thay được em thấy người bứt rứt quá.

Cuối tuần này em có dự án lớn. Em sẽ tường thuật trực tiếp từ garage:D

---------------------------------------
Em đã thay cụm bơm xăng tại Phương Phát. Bơm xăng Denso xịn đương nhiên là tốt rồi. Cái em thích nhất là vì em thay luôn cụm treo bơm và phao xăng còn rất mới nên bây giờ kim xăng chỉ rất chính xác. Đèn báo hết xăng hoạt động đúng chức năng.

Last edited by a moderator:
Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Hôm trước de-pa không nổ, gọi điện bác Dũng báo tình trạng, vậy là bác í cùng 1 phụ chạy tới nhà kiểm, thay bơm xăng. Em thấy khá... cực và làm 1 mình chắc là không nổi nên bác quyết để ga-ra làm là... sáng suốt! :D

Tập Lái
16/5/08
43
7
8
hcm
bác cho em xin tấm hình, tấm thép dưới gầm rỏ hơn (các điểm bắt bù lon) để em chế theo bác .Cám ơn bác trước

Hạng D
18/12/11
3.581
10.594
113
Việc này em đã tự làm một mình cách đây khoảng 10 năm, nói chung là hơi khó nhưng quan trọng là bình xăng còn nhiê hay ít.
tamtany nói:
Hôm trước de-pa không nổ, gọi điện bác Dũng báo tình trạng, vậy là bác í cùng 1 phụ chạy tới nhà kiểm, thay bơm xăng. Em thấy khá... cực và làm 1 mình chắc là không nổi nên bác quyết để ga-ra làm là... sáng suốt! :D