Thảo Luật Chung [Q9] Trà chanh BĐS

Tập Lái
29/9/16
1
12
3
35
Đ
Tình hình giá đất Trảng Dài như thế nào mà rẻ vậy bác?
Đất ở đây đa phần là đất trồng cây lâu năm nha bác. Ngày xưa nó là vườn tràm,đìu,cao su của ng dân,xong jờ họ cắt đất phân lô bán.nên nó ms rẻ
Hiện tại giá cả thì e ko bít,do e đi làm ăn xa,lâu lâu ms về. Đợt rùi người nhà có điện qua báo là cũng có sốt và tăng giá. Nên ms vào đây hóng xem có bác nào ở dưới đó k để e giao lưu vs ạ?!

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Nhạc về Mẹ thì chưa có bài nào qua mặt bài Lòng Mẹ của Y Vân, bài hát đã đi vào lòng người qua bao thế hệ, phổ biến đến mức hầu như mọi người dân xứ vịt đều thuộc lòng.
một bài về Mẹ của Phạm Thế Mỹ cũng rất nổi tiếng phổ biến rộng rãi nhiều người đêu biết là bài Bông Hồng Cài Áo.
Một bài về Mẹ rất hay của nhạc sĩ Trầm Tử Thiêng là Kinh Khổ. Bài hát đã đưa tên tuổi Trầm Tử Thiêng nổi tiếng.
http://m.alonhac.net/mobile/play/play_album/20631
Bài Kinh Khổ này nếu bác phèo không nói thì em hoàn toàn không biết đó là nhạc phẩm đưa nhạc sỹ Trầm Tử Thiêng nổi tiếng. Đối với lứa tuổi như em nghe giai điệu nó chỉ nhớ mang máng là đã từng nghe trước đây thôi chứ không nhiều ấn tượng.
Em nghe nhiều và cảm nhận 2 bài của nhạc sỹ này hay hơn nè bác phèo.
1. Cơn mưa hạ
2. Mười năm yêu em

:3ddanhdan:

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Bài Kinh Khổ này nếu bác phèo không nói thì em hoàn toàn không biết đó là nhạc phẩm đưa nhạc sỹ Trầm Tử Thiêng nổi tiếng. Đối với lứa tuổi như em nghe giai điệu nó chỉ nhớ mang máng là đã từng nghe trước đây thôi chứ không nhiều ấn tượng.
Em nghe nhiều và cảm nhận 2 bài của nhạc sỹ này hay hơn nè bác phèo.
1. Cơn mưa hạ
2. Mười năm yêu em

:3ddanhdan:
Đúng ra Trầm Tử Thiêng nổi tiếng nhờ bài Chuyện Một Chiếc Cầu Đã Gãy, bài này một thời làm mưa làm gió nổi đình nổi đám, nhưng nó mang âm hưởng ca trù miền trung... Kinh Khổ thì nó lại khác, lúc trước phèo nghe lớp đàn anh ca tụng Kinh Khổ dữ lắm, họ bảo Kinh Khổ đưa tên tuổi TTT lên đỉnh cao, mà thời đó phèo cũng chưa nghe Kinh Khổ, chưa biết luôn, tìm không có, mãi thời gian sau mới nghe. Ghiền luôn!
2 bài trên bác bói là nhạc tình, nhạc tình ca thì dể nghe, dể đi vào lòng người hơn. Tưởng Niệm, Mộng Sầu, Hối Tiếc cũng hay. Album đó Khánh Ly lấy chủ đề là Kinh Khổ thì hiểu.

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
Đúng ra Trầm Tử Thiêng nổi tiếng nhờ bài Chuyện Một Chiếc Cầu Đã Gãy, bài này một thời làm mưa làm gió nổi đình nổi đám, nhưng nó mang âm hưởng ca trù miền trung... Kinh Khổ thì nó lại khác, lúc trước phèo nghe lớp đàn anh ca tụng Kinh Khổ dữ lắm, họ bảo Kinh Khổ đưa tên tuổi TTT lên đỉnh cao, mà thời đó phèo cũng chưa nghe Kinh Khổ, chưa biết luôn, tìm không có, mãi thời gian sau mới nghe. Ghiền luôn!
2 bài trên bác bói là nhạc tình, nhạc tình ca thì dể nghe, dể đi vào lòng người hơn. Tưởng Niệm, Mộng Sầu, Hối Tiếc cũng hay. Album đó Khánh Ly lấy chủ đề là Kinh Khổ thì hiểu.
Oh em bị lạc đề :( bác phèo đang nói đề tài về Mẹ em lại nói về nhạc tình.
Đúng là Tưởng Niệm, Mộng Sầu, Hối Tiếc em cũng rất thích mà nay mới biết là sáng tác của TTT. Sao mà lãnh vực nào em cũng :3ddown: kể cả âm nhạc. :(

• Like
Reactions: pheo@
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Oh em bị lạc đề :( bác phèo đang nói đề tài về Mẹ em lại nói về nhạc tình.
Đúng là Tưởng Niệm, Mộng Sầu, Hối Tiếc em cũng rất thích mà nay mới biết là sáng tác của TTT. Sao mà lãnh vực nào em cũng :3ddown: kể cả âm nhạc. :(
Lòng Mẹ của Y Vân như một bài ca dao ngọt ngào.
Bông Hồng Cái Áo của PTM mang màu sắc tôn giáo.
Kinh khổ của TTT nhuốm màu chiến tranh tang thương.
he he he...

• Like
Reactions: HIRO
Tập Lái
18/11/15
0
425
47
Vậy chắc hôm nay ko có ộp ẹp gì hết roài, ko thấy ai hết.;)

Btw, ông si nai dạo nì cấm bà @seanice lên tém hay seo mà em ko thấy

XUẤT HIỆN vại. :D:p
E bận giải quyết mấy việc nên ko dám vào o ét, vào đây là tâm trạng biến động theo thị trường đất nên ko tập trung được ;)
Cơ mà cái hình của bác HIRO sao trông dễ thương quá ah:D:p

Hạng B2
15/4/16
224
2.736
93
47
E bận giải quyết mấy việc nên ko dám vào o ét, vào đây là tâm trạng biến động theo thị trường đất nên ko tập trung được ;)
Cơ mà cái hình của bác HIRO sao trông dễ thương quá ah:D:p
Mợ thông cảm vì lòng can đảm của em nó có giới hạn nên sư tử nó dễ thương vậy á. :p

Cái quán trà chanh của ông điền chủ nó thiếu bóng mợ nên vắng tanh hè. Mợ tranh thủ giải quết việc dzô đây ủng hộ ổng đê. :p

Tập Lái
18/11/15
0
425
47
Mợ thông cảm vì lòng can đảm của em nó có giới hạn nên sư tử nó dễ thương vậy á. :p

Cái quán trà chanh của ông điền chủ nó thiếu bóng mợ nên vắng tanh hè. Mợ tranh thủ giải quết việc dzô đây ủng hộ ổng đê. :p
Ấy chết, bác nói vậy thì tội e lớn quá :(
Bác chủ quán dạo này vẫn bận đi kiếm nước sạch pha trà hay sao mà để quán vắng thế này?
Có khi nào lại phải cúng đổi tên quán lần nữa...