Thảo Luận Chung QL1 chú ý xxx khắp mọi nơi

Hạng D
18/7/04
1.719
120
63
Biên Hoà
Thông báo với các bác là bây giờ *** bắn tốc độ ở quãng đường cho phép tốc độ tối đa là 80. Bạn em chạy từ hướng đèo Mẹ Bồng con về đến ngã ba Tân Phong thì bị vịn. Hỏi ra mới biết bị bắn 92/80.[8D][8D][8D]

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
@gili: vụ này hên xui nhé bác , xe gia đình e bị bắn lúc gần 1g sáng đấy nhé , tuyến đường đó e đi thường xuyên mà e còn k dám chạy , cứ đúng tốc độ mà đi thôi ! Vụ xxx có bắn hay k thì hên xui và tùy thời điểm !

Hạng B1
17/7/04
92
3
6
Theo tôi thì tốt nhất là cứ tuân thủ tốc độ cho phép thì các bác sẽ bớt đi một cái phải quan tâm là có XXX hay không. Việc chú ý vào các biển báo trên đường hki lái xe là đương nhiên rồi. Tất nhiên đường vắng nhất là vào ban đêm mà phải chạy 50km/g thì cũng hơi khó chịu. Nếu như không có việc gì phải đi gấp thì cứ tà tà mà đi. Các bác cứ nghĩ xem , khi bị bắn tốc độ , hoặc bị các bác XXX nhà ta ngoắc vào vị phạm một lỗi nào đó thì còn khó chịu gấp nhiều lần việc chạy 50 km/g trên đường vằng. Tất nhiên đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi. Tuỳ mỗi người suy ngĩ.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
quansgvn nói:
Theo tôi thì tốt nhất là cứ tuân thủ tốc độ cho phép thì các bác sẽ bớt đi một cái phải quan tâm là có XXX hay không. Việc chú ý vào các biển báo trên đường hki lái xe là đương nhiên rồi. Tất nhiên đường vắng nhất là vào ban đêm mà phải chạy 50km/g thì cũng hơi khó chịu. Nếu như không có việc gì phải đi gấp thì cứ tà tà mà đi. Các bác cứ nghĩ xem , khi bị bắn tốc độ , hoặc bị các bác XXX nhà ta ngoắc vào vị phạm một lỗi nào đó thì còn khó chịu gấp nhiều lần việc chạy 50 km/g trên đường vằng. Tất nhiên đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi. Tuỳ mỗi người suy ngĩ.

Em ủng hộ ý kiến của bác , tốc độ cho bao nhiêu thì chạy nhiêu đó thôi cho nó lành ! :D

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn
Tháng trước tui có đi Mũi Né, chạy đúng theo biển báo tốc độ. Nói chung cũng thấy bình thường, tuy nhiên khi vào địa phận Đồng Nai thấy chạy hơi bị ức chế vì biển hạn chế 40 nhiều quá, thêm nữa là khu dân cư nhiều, đông xe. Địa phận PT thì đỡ hơn. Tui chạy SG - PT đi và về trung bình mỗi chặng 4 tiếng.

Hạng C
13/2/08
557
11
18
trời!!! Có 8 phút (4km/30km/h=8phut) mà ngủ được hả bác???
phantan nói:
Thực tế khi yêu cầu 4B cứ 2-3...chấm mà bò hàng chục Km với tốc độ 40km/h "dể lái tự động" lắm, em thường ngày đi về có đoạn 4km chỉ cho chạy 30, cả ngày mệt gió hiu hiu với tốc độ đó mém vào dải phân cách mấy lần.

Tập Lái
24/12/08
27
0
0
Còn bác nào có kinh nghiệm thương đau với XXX thì xhia sẻ cho anh em biết để tránh. Cám ơn trước nhé.

Hạng C
6/6/05
632
1
16
53
TP.Ho Chu Tich
www.otosaigon.com
Ở QL1A, Địa phận Đồng nai thì ta nên hết sức thận trọng vì rất nhìu "Máy sấy"[8D]
từ khúc Bình thuận trở đi, thì cứ bám theo các xe trước mà chạy cho lành...