Hạng B2
24/2/12
297
495
63
E hay chú ý vụ này nhất là ngã tư ĐBP với PN Thạch, hầu như phía ĐBP chuyên gia có xe nhóng lên dẫu biết rằng giữa ngã tư đang ùn một cục, nản!

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Em là em ghét nhất những bác tài thấy đèn xanh là cứ chạy, trong khi phía trước đi không được, đậu chình ình giữa ngã tư.... Vô ý thức thế là cùng.
Mình phải chủ động dừng trước tránh kẹt (dù đèn còn xanh). Nên thế, dù xe phía sau không kịp nhận ra điều đó ngay nhưng họ rồi sẽ hiểu.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng D
13/2/09
1.236
87
48
45
E thì dừng kiểu đo hoài mà. Chưa thấy bị bóp kèn :) . Chắc em hên

Hạng F
13/1/06
13.891
35.973
113
Đến tội cho người gt quê tui.
Ngã ba thành, nay là ngã tư do kéo dài QL1 thành đường tránh TT Dienkhanh.
Và để tránh ùn, người ta lắp đèn tín hiệu, rồi móc bên phải một vòng cung rẽ phải...Và khi đèn đỏ, xe rẽ phải đành phải chờ đèn luôn. 2B nó lấp mịa con đường.

Hạng B2
30/12/13
270
286
63
TP. HCM
èo.... top này gãi đúng chổ ngứa nè. Vấn nạn này xử lý còn mệt hơn cả xì ke ma túy.
Xe máy: thấy kẹt không chen lên nữa để chừa khoảng trống cho xe đang bị kẹt vòng qua xong thì mình đi nhưng hỡ ôi cái đám sau có mắt như mù éo cần nhìn cứ bóp còi inh ỏi, lách rồi la lên "đi đi". Né qua cho chó nó lách lên xong nó còn quay lại nhìn mình muốn cắn. Thành phần: sồn sồn, xăm trổ, xe ôm, lao động.
Xe oto: trong trường hợp có đám xe máy sau đít thì nó sẽ lách qua chạy lên. Quang lại cái nhìn tức giận xuyên qua kính phụ. Còn đám oto sau inh ỏi như cha nó chết nó phải đi nhanh bằng mọi giá: Nhiều thằng qua khúc này xong vượt phải lên nhìn ngang kính tài chửi cái beep j đó xong lên tấp đầu chạy trước mình. Chả hiểu nó làm vậy để làm gì.

Hạng B2
12/3/13
282
280
83
Hôm trước cũng như bác, thằng sau bấm kèn inh ỏi, tui nhấn đèn khẩn cấp thế nó mới im

Hạng D
1/9/14
2.306
86.842
113
Sai Gon
Bác gặp em vào giờ đó hoặc các bác trên đây em tin là bác sẽ được nhường cho qua. Bác có tin như vậy ko?
Hai bác mà gặp nhau ngay ngã tư, người này nhường người kia, người kia nhường người này,...
Chắc 1 tiếng đồng hồ không qua được ngã tư quá. :3dcuoi:

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng B1
15/12/11
64
0
6
Hy vọng nhiểu tài xế sẽ có văn hóa như vậy. Mình nhắm phía trước kẹt thì chậm lại chút, hơn thua chi vài giây?

Hạng B1
3/3/16
87
59
18
Có bác nào bị phạt vì lỗi dừng xe ở giữa giưo lộ chưa nhỉ? Em nghĩ cứ phạt lỗi này mạnh vào là giảm tình trạng chen lấn.

• Like
Reactions: kotegaeshi
Hạng B2
8/8/06
456
18
28
Cái này không phải văn hóa mà vi phạm nha, các ngã tư đều có vạch vàng cấm dừng đậu (có thể bị mờ), hoàn toàn phạt được. Tuy vậy, nói đi cũng phải nói lại, nhiều khi bám đuôi xe trước mà đâu biết sẽ kẹt ngay ngã tư đâu, biết rồi thì đã dừng.