Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
dinhngo nói:
Có khi nào em bị chúng nó lừa không các Bác ? bửa trước tay giám đốc hứa với em thứ Tư ( là hôm nay ) có xe . giờ em điện thoại nó éo thèm nghe máy luôn.
Em nghĩ là không tệ vậy đâu Bác. Chắc có sự cố gì đó?

Hạng D
24/8/09
1.768
883
113
mới lấy tiền cọc thôi mà coi khách hàng như rác rưởi vầy mua xe xong chắc khỏi bảo hành luôn quá ! Mịa cái bọn chợ trời !

Tập Lái
21/7/11
42
0
6
43
TP Đà Nẵng
Đọcabì bác luc đầu Tôi cảm nhận Bác là người chuẩn mực. nhưng khi kết thúc thì Bác lại làm tui thất vọng Mấy (bác có muốn tui nêu thêm ra những chổ mà chỉ có dân hiểu xe mới biết không ?) hàm ý của câu nói Bác rất kho hiểu. Nếu có thể thì xin Bác chỉ dạy thêm. Xin lỗi mấy Bác vì có người phát ngôn bừa trong này. Nhưng có 1 điều Tôi xin đính chính là Nissan VN đang xây dựng nhà máy rất lờn tại KCN Hòa Khánh Đà Nẵng, vì vậy các Bác đừng vội Quánh gía người ta hơi sớm. ah tui đang là Sales của Nissan bác ah

Hạng D
24/8/09
1.768
883
113
ngocdinh nói:
Đọcabì bác luc đầu Tôi cảm nhận Bác là người chuẩn mực. nhưng khi kết thúc thì Bác lại làm tui thất vọng Mấy (bác có muốn tui nêu thêm ra những chổ mà chỉ có dân hiểu xe mới biết không ?) hàm ý của câu nói Bác rất kho hiểu. Nếu có thể thì xin Bác chỉ dạy thêm. Xin lỗi mấy Bác vì có người phát ngôn bừa trong này. Nhưng có 1 điều Tôi xin đính chính là Nissan VN đang xây dựng nhà máy rất lờn tại KCN Hòa Khánh Đà Nẵng, vì vậy các Bác đừng vội Quánh gía người ta hơi sớm. ah tui đang là Sales của Nissan bác ah
Bác có chửi em không vậy ? Em xin lỗi vì bực cái đám đại lý Cần thơ em nói vậy chứ không nói về Nissan Bác ạ. Bác bỏ quá cho ạ !

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
Em vừa đi coi về thấy cũng không đến nỗi nào mà các bác. Không nói chuyện xuất xứ phụ tùng, em thấy thế này (mặc dù Nis nói GLN không cạnh tranh với Ỉn nhưng em cứ so sánh đại theo ý mình thui, ý kiến cá nhân các bác ném đá vô tư:D):
- Ngoại hình nó nhỏ thì chắc chắn rồi nhưng dàn đồ nhựa theo em nó cũng tương đương In, nhưng thua của Pre (em coi bản AT), ghế da có vẻ mềm và êm hơn Ỉn (Pre thì nỉ) nhưng ghế nhỏ hơn (độ rộng rải thì Ỉn > Pre > GLN, băng ghế giữa ngồi 2 người lớn thôi chứ ngôi thêm 1 người nữa là bó tay, hàng ghế sau thì chỉ có con nít ngồi hoặc gập lại chứa đồ (cái này nó hay hơn Pre vì gập lại nó sát sàn luôn còn con Pre chỉ gập được lưng ghế, Ỉn thì lại treo ghế lên 2 bên).
- Máy 1.8 cũng không đến nỗi nào (Pre cũng 1.8, Ỉn thì 2.0) hộp số tự đồng 4 cấp như Ỉn và Pre. Về vụ này thì em thấy của Pre nó êm hơn, vào số ít bị gợn hơn 2 ông kia. (mà Pre em chạy là xe chạy rồi còn Ỉn và GLN là xe mới), tăng tốc nhanh hơn Pre và ít gầm gào hơn Ỉn (chắc do cách âm ổn hơn).
- Xe chạy ổn, đằm và ít ồn hơn Pre và ỉn, trong cả 3 thì em thấy chiếc này cách âm tốt nhất, 2 ông kia em đã làm đủ các biện pháp (dán cách âm, đổi lốp qua Michelin nhưng vẫn vậy)
- Khoang máy nhìn đẹp hơn Ỉn và Pre còn chất lượng thì phải để thời gian mới biết. Về máy móc Pre em chạy từ 2003 đến giờ vẫn ổn, con Ỉn thì 2009 chưa có gì phải phàn nàn.
- Hiện thì có khuyến mãi 30 chai, nhưng em thấy khỏi cần khuyến mãi, Nis VN lấy 30 chai đó trang bị thêm cho em nó nhiều khi lại hay. Ví dụ: đèn bixenon (cái này hàng tàu đầy:D), thay dàn CD bằng DVD, gắn thêm 2 cái màn hình gối đầu. Xi mạ crom cái tay mở cửa phía trong cho nó có vẻ chắc chắn tí (nhìn nó bằng nhựa thấy yếu yếu thế nào), ngon nữa thì phêm cái cảm biến gạt mưa tự động, hoặc bộ báo áp suất lốp - Mấy cái này em nghĩ nếu Nis VN đặt hàng thì cũng cở chừng đó tiền thui vì mình ra ADV lắp đồ tàu cũng thế. Hoặc cho khách hàng chọn trang bị thêm theo gói. Thực ra lấy xe xong nhiều bác lại đem ra ADV để thay những cái này, mà đồ theo xe bỏ đi thì phí.
- Em đi coi xe cho Cty nhưng thấy xe này có vẻ phù hợp với gia đình có 2 con, chứ Cty thì xài Ỉn vẫn ok hơn.

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam
À quên cái vụ dàn lạnh
Về dàn lạnh thì Ỉn hay hơn (nhiều dàn lạnh hơn mà), mau mát hơn, còn GLN và Pre thì giống nhau. GLN hơn Pre là có thêm một cửa gió ở trên 2 cửa gió giữa talo, cửa này cố định còn lại đều điều chỉnh được như Pre. Hôm em thử trời không nóng lắm nên thấy cũng ok.

Hạng D
24/8/09
1.768
883
113
Em chết khổ với con Livina nầy luôn, Bác nào có mua xe tại Nissan Cần Thơ thì rút kinh nghiệm của em nè. Đặt hàng 12/7 hẹn trong tuần giao xe , mà tới 29/7 mới thấy mặt cái xe ( mẹ kíp mua ở Sài gòn là lấy liền tay ) . em lấy xe xong nó hẹn em sáng 1/8 đưa giấy tờ, hồi chiều em lại thì chưa có.( Xe LD mà nó làm như xe nhập phải đợi lấy TKHQ vậy) . gọi điện thoại cho tay giám đốc chả éo nghe máy luôn mới điên .....

Tập Lái
3/1/11
21
1
1
Re:Quá thừa

hóa ra mọi người mua xe grand livina đều không biết chắc, chăng qua bác là sell của hãng khác lên nói vậy thôi chứ bác biết quái gì về xe này đâu.

Ắc-quy là Ắc-quy Đồng Nai đó bác. mà thử hỏi bác đã sử dụng acq này chưa?
nếu chưa thì thử sử dụng xem sao nhá !

Hạng D
24/8/09
1.768
883
113
cuối cùng thì em cũng hoàn thành việc mua chiếc trong rất nhiều phiền phức. sau 17 ngày đặt cọc em mới lấy được xe ( bọn đại lý bố láo nói vận chuyển từ nhà máy vào nên lâu ) và phải đợi thêm 4 ngày nữa mới lấy được hồ sơ của xe ( lại nói hồ sơ gửi từ Hà nội vào phải ra Tân sơn nhất chờ lấy ) sau khi cầm trên tay hồ sơ thì xe xuất xưỡng tháng 4/2011. Nissan VN bán cho Nissan Miền Tây (HCM) vào tháng 6/2011, Nissan Miền Tây bán cho Nissan cần thơ ngày 30/7/2011. vậy là em bị cái đám Nissan Cần thơ nó lừa toàn tập luôn .