Tập Lái
29/4/16
18
18
3
42
Xe chạy êm ái, cách âm khá tốt mở nhạc mức 7 thì không còn nghe gì ở bên ngoài và tiếng máy cũng không nghe luôn. Máy lạnh lạnh ngắc nếu để nấc 2 ngay cả khi đi bữa trưa (xe mới bơm ga ở Nissan miền tây). Đệ nhẹ ga là xe chồm chồm liền. Vì đây là xe đầu tiên mình mua nên cũng nghĩ chắc chạy máy xe khác còn phê hơn nữa. Vậy là mình tìm cách để chạy thử xe khác cho biết để có cảm nhận trung thực hơn.

Chiếc đầu tiên là Innova (thuê tự lái). Cảm giác ga vọt mà sao nó cứ rung bần bật rần rần. Chắc xe cũ và chạy nhiều (xe cho thuê mà). Không đã bằng xe mình.

Xe thứ 2 Hilux mới 100% luôn (đăng ký chương trình chạy thử của Toyota). Mình chạy bản 3.0 AT. Và khỏi phải nói về những cái hơn hiển nhiên của bán tải so với chiếc chú lùn và nhỏ con như Livina như xe to hơn nhiều rộng rãi hơn, kiếng chiếu hậu bự hơn. Và quan trọng nhất là cảm giác ga của xe. Tiếng pô xe nghe thực dũng mãnh mỗi khi đạp ga. Chỉ đạp nhẹ thì xe đã lên 60. Thực phấn khích. Nhưng tổng hợp hết những cảm giác đó thì mình cảm thấy nó không hơn gì nhiều so với Livina khoảng 8/10. Thực sự ban đầu mình còn sợ nó sẽ khiến mình chán đi Livina nếu đi thừ Hilux. May quá vẫn chưa đến mức khiến mình chán chiếc xe của mình.

Thực sự thì càng chạy càng thấy yêu Livina hơn.

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Các bác cứ chê em nó chứ ngoài Hà Nội bây giờ ko có để mà mua kia kìa. Xe cũ tầm giá dưới 500 tr, 7 chỗ mà đi ngon thì thật ngoài Grand Livina ra thì ko thể tìm đc em nào khác.

• Like
Reactions: bigtree
Tập Lái
19/5/16
21
7
3
33
Bác nào mua hộp tỳ tay Nissan Livina và bạt chống nắng thì ới em nhé! Nhà em có hãng sẵn ạ.
Bạt chống nắng nóng gấp gọn nhanh chóng tiện lợi . hiệu quả chống nắng cao: 500k cho xe 4 chỗ và 550k cho xe 7 chỗ.
Tỳ tay riêng cho Livina ( vừa khít chân) và nhiều loại xe khác ( ecosport, cruze, swift, honda city, Yaris...): 500k

Attachments

Chỉnh sửa cuối: