• Total voters
    275
  • Poll closed .
Hạng B2
2/1/06
312
0
0
RE: Quan điểm của các bác về giá xe CIVIC sau hơn 10 ngày công bố!

em chỉ thấy mỗi cái ắc qui GALA là hàng nội thôi còn chả biết cái gì của nội nữa
Trích đoạn: minhhieu

Còn 1 điều quan trọng nữa là tỷ lệ nội địa hóa của từng loại xe.
Có bác nào có thông tin về tỷ lệ nội địa hóa của CIVIC, ALTIS, GALA thì post lên cho anh em biết với

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Ở VN có xe nào mà giá không trên trời hả bác? nhưng xe vẫn cứ chạy đầy đường.
.
Nhưng em thấy đầy đường là xe ta xi, xe 7 chỗ, xe cơ quan, và xe để ...cho thuê thôi.:D

Tập Lái
25/6/06
10
0
0

Chào các pác!

Xin lỗi các pác! hôm trước em chọn "đắt" cho Civic nhưng sau khi em đến xem em ấy tại Ô tô Tây Hồ ngày hôm qua, em đã đổi ý sang "vừa phải". Em đắn đo rất kỹ về giá và tính năng của em ấy. Quả thật em ấy rất đẹp, có phong cách còn tính năng ư! thôi miễn chê đi

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

Nhưng em thấy đầy đường là xe ta xi, xe 7 chỗ, xe cơ quan, và xe để ...cho thuê thôi.
nhiều bác ở đây không vui khi bác nói như vậy đấy.

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

em chưa có điểu kiện kinh tế để mua 1 xe civic nên không biết nó đắt hay rẻ, nhưng xem cái kết quả trưng cầu thì thấy trên 51% cho rằng đắt. vậy chắc là nó đắt :D

Hạng B2
22/6/05
206
0
0
51

Giá xe Civic này vẫn đắt

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: Tran Bac

Nói đi nói lại thì theo em Civic vẫn là mắc còn các bác nghĩ sao tuỳ nhưng em dù có tiền cũng không mua thằng Civic đó đâuXe cũng không đẹp lắm mà giá trên trời!
Ở VN có xe nào mà giá không trên trời hả bác? nhưng xe vẫn cứ chạy đầy đường.
vì đường hẹp nên mới thấy chạy đầy đường bác ah

Hạng F
9/3/06
6.463
3.484
113
Sì Gòn

giá hơi đắt nhưng vẫn còn rẻ hơn Altis nhiều

Tập Lái
25/6/06
10
0
0

Các pac thương mến của em ơi!

So với Altis, Civic vậy là hợp lý lắm rồi. Các bác đã nghía kỹ xiêm y em ấy chưa. Vẻ ngoài thì miễn chê rồi, không quê mùa mà hiện đại như một em gái thành phố mới lớn. Còn nội thất và trang thiết bị bên trong chưa. Em thực sự thấy mình được tôn trọng khi bước vào khoang xe bên trong, và cả ấn tượng nữa chứ:
1. Mặt sàn phẳng, chỗ để chân cho người ngồi giữa hàng nghế sau hoàn toàn bằng phẳng. Không cần phải dạng chân để tranh giành với hai người ngồi bên. Với Civic, người thứ 5 ngồi trên xe cũng được đối xử tương đối bình đẳng như những người khác, khi có chỗ để chân thoải mái, thêm dây an toàn dành riêng => Có bác nào thấy chiếc Sedan nào như vậy chưa?
2. Hãy nghía kỹ bàn đạp chân ga, Honda đã áp dụng làm bàn đạp treo, lấy điểm tựa mặt bàn đạp là mặt sàn giúp cho bàn chân tài xế được thoải mái. Mà em thấy thoải mái thật. Dù có đi dày mũi cong bao nhiêu đi nữa thì vẫn ngon với thiết kế bàn đạp như thế này.
3. Em thật sự ấn tượng với sự tỉ mỉ của Honda khi thiết kế nhiều hộc để đồ tiện lợi: chỗ để đĩa CD, giá đựng cốc, chỗ để điện thoại, gạt tàn di động, hộc để tiền xu.

Đó chỉ là những chi tiết rât rất nhỏ, nhưng em thực sự bị thuyết phục chính từ những chi tiết rất nhỏ ấy.

Tập Lái
28/7/06
26
0
0

Trúng phóc!

Bác lvcivic nói sướng lỗ tai em lắm! Đúng là người ngồi xe Civic sẽ cảm thấy được tôn trọng từ những chi tiết tưởng như rất nhỏ. Quả thật Honda thực sự đứng trên quan điểm của khách hàng khi thiết kế em Civic tuyệt vời này.

Tuy nhiên về giá, người ta cho rằng nó đắt vì người ta mơ nhiều quá cứ tưởng giá đâu chỉ 28 - 29. Nhưng so với Altis hay Focus thì giá này là hoàn toàn hợp lý mà