Hạng F
1/6/15
5.555
29.180
113
Cổng TCV có biển báo. Tuy hiên nó to hơn cái chén ăn cơm một tẹo. Em đi hôm 13/3/2016. Có hình minh họa cho các bácxem nè
Cái này là TCV vì khách hàng của mình, lớn nhỏ gì em cũng đáng hoan hô.

Hạng D
29/10/12
1.700
1.944
113
Cái này là TCV vì khách hàng của mình, lớn nhỏ gì em cũng đáng hoan hô.
k. ý của em là cái biển báo hơi bé nên nhiều khi không thấy. nhưng có là may lắm rồi. kaka

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng F
7/8/14
8.543
7.354
113
58
Cổng TCV có biển báo. Tuy hiên nó to hơn cái chén ăn cơm một tẹo. Em đi hôm 13/3/2016. Có hình minh họa cho các bácxem nè
Vậy là có tiếp thu ý kiến của OSER và người dân rùi.
Thanks BGĐ TCV.

• Like
Reactions: hta123
Hạng D
24/10/14
1.861
1.594
113
TP.HCM
Chắc bác nhầm. Chứ biển báo chỉ được cắm khi có giao lộ thôi.
Vâng, bác cứ test giúp em đi ah. Bữa nào bác đi 2B từ Tô Hiến Thành quẹo vào Sư Vạn Hạnh, bác sẽ đếm được số lượng biển báo cấm ôtô khi đến đầu 3/2 :)

P/S: Bác nhớ đừng đi ôtô để test nhá ..hihi

Hạng F
1/6/15
5.555
29.180
113
Vâng, bác cứ test giúp em đi ah. Bữa nào bác đi 2B từ Tô Hiến Thành quẹo vào Sư Vạn Hạnh, bác sẽ đếm được số lượng biển báo cấm ôtô khi đến đầu 3/2 :)

P/S: Bác nhớ đừng đi ôtô để test nhá ..hihi
Em nghĩ do khúc này có nhiều hẻm lớn thông nhau giữa SVH và TT nên bác Chánh linh động cắm thêm, dù đó không được tính là giao lộ.

• Like
Reactions: atomlife
Tập Lái
10/1/16
14
17
3
Nếu đường chỉ cho oto đi vào và không cho đi chiều ra (Cấm quay đầu đi ngược ra). Có thể đặt biển 124b và 503d ở đầu đường?
Nếu không có biển cấm quay đầu thì khi đi vào lái xe có thể quay đầu đi ra, nếu đường có thể quay đầu được, như vậy lái xe sao vi phạm luật.

Theo Quy Chuẩn QCVN 412012 BGTVT, mình thấy có thông tin này:
Thông tin này có thể áp dụng trong trường hợp này? Xin mọi người cho ý kiến.

Theo phụ lục: trong QCVN 412012 BGTVT:
B.24

d) Nếu đặt biển "Cấm quay xe" hay biển "Cấm ôtô quay đầu xe" ở một đoạn đường không phải là nơi đường giao nhau thì vị trí bắt đầu cấm phải dùng biển số 503d "Hướng tác dụng của biển" đặt bên dưới biển chính.

F3
c)
Các biển số 503(d,e,f) đặt bên dưới biển số 124 "Cấm quay xe", biển số 130 "Cấm dừng xe và đỗ xe", biển số 131 (a,b,c) "Cấm đỗ xe" để chỉ hướng tác dụng của biển là hướng song song với chiều đi.

Hạng F
7/8/14
8.543
7.354
113
58
Nếu đường chỉ cho oto đi vào và không cho đi chiều ra (Cấm quay đầu đi ngược ra). Có thể đặt biển 124b và 503d ở đầu đường?
Nếu không có biển cấm quay đầu thì khi đi vào lái xe có thể quay đầu đi ra, nếu đường có thể quay đầu được, như vậy lái xe sao vi phạm luật.

Theo Quy Chuẩn QCVN 412012 BGTVT, mình thấy có thông tin này:
Thông tin này có thể áp dụng trong trường hợp này? Xin mọi người cho ý kiến.

Theo phụ lục: trong QCVN 412012 BGTVT:
B.24

d) Nếu đặt biển "Cấm quay xe" hay biển "Cấm ôtô quay đầu xe" ở một đoạn đường không phải là nơi đường giao nhau thì vị trí bắt đầu cấm phải dùng biển số 503d "Hướng tác dụng của biển" đặt bên dưới biển chính.

F3
c)
Các biển số 503(d,e,f) đặt bên dưới biển số 124 "Cấm quay xe", biển số 130 "Cấm dừng xe và đỗ xe", biển số 131 (a,b,c) "Cấm đỗ xe" để chỉ hướng tác dụng của biển là hướng song song với chiều đi.
Trường hợp này gắn biển cấm quay đầu sẽ không tác dụng vì nếu bác từ NBK rẽ trái vào Sở Thú xong lúc về từ Sở Thú rẽ phải ra thì bác đâu có quay đầu?
Và mục đích của viêc cấm này là cấm ô tô từ Nguyễn Hữu Cảnh rẽ vào Ng Bỉnh Khiêm trong giờ cấm (mặc dù giờ và mục đích cấm hơi bị lọa) nên xxx bắt xe từ Sở Thú rẽ phải ra là lợi dụng biển báo cấm để kiếm bánh mì, hơi ác.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
1/3/16
26
24
3
44
Trước giờ vẫn đánh 4B từ TCV ra Lê Duẫn theo kiểu bác chủ. Em biết biển cấm từ NHC vào NBK nhưng nghĩ rằng cấm quẹo vào NBK từ NHC đâu có nghĩa là cấm 4B đi từ hướng NHC về LD trên đường NBK, đúng không các bác? Em hơi bị bối rối rồi nha!

Hạng F
1/6/15
5.555
29.180
113
Trước giờ vẫn đánh 4B từ TCV ra Lê Duẫn theo kiểu bác chủ. Em biết biển cấm từ NHC vào NBK nhưng nghĩ rằng cấm quẹo vào NBK từ NHC đâu có nghĩa là cấm 4B đi từ hướng NHC về LD trên đường NBK, đúng không các bác? Em hơi bị bối rối rồi nha!
Đây là biển cấm xe ô tô, nghĩa là đường cấm xe ô tô, hiệu lực từ sau biển cấm cho tới giao lộ tiếp theo, đâu phải biển cấm quẹo đâu bác.

• Like
Reactions: quang.nttn
Tập Lái
1/3/16
26
24
3
44
Đây là biển cấm xe ô tô, nghĩa là đường cấm xe ô tô, hiệu lực từ sau biển cấm cho tới giao lộ tiếp theo, đâu phải biển cấm quẹo đâu bác.
Vậy thì hết bối rối rồi á ;)