Hạng D
11/2/10
1.090
596
113
Mắt như cú vọ, thế mà cũng nhìn thấy được, potay :3dcuoi:
Sao bác không nói là đi từ tòa nhà Petro ra?

Hạng D
11/1/09
3.644
7.674
113
nơi xa lắm
nói tóm lại đường đó có cấm quay đầu ko? có bảng cấm xe hơi chiều NHC ra LD ko? em hay chạy vào trường cán bộ gd rồi quay đầu ra lại LD, nếu bắt em là em chiến ngay vì em nói ko có bảng cấm.

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Xem video của bác chủ em thấy có hướng mũi tên hướng dẫn ô tô rẻ trái ngay cổng TCV mà, chiếc Grandix đâu có đè lên đâu.

Hạng D
24/10/14
1.861
1.594
113
TP.HCM
@Aron_Truong: bởi vậy em mới nói là phải có bảng cấm ô tô cắm nhắc ở đoạn từ trường Trưng Vương và trường Võ Trường Toản, theo hướng từ NBK-NHC ra NBK-LD thì mới đúng luật. Chứ không thì người dân quẹo từ LD vào NBK xong lại quay trở ra thì đâu có thấy bảng đâu, chẳng lẽ phải đi đến đầu NHC nghía cái bảng ah?
Giống như đường Sư Vạn Hạnh đoạn từ To Hiến Thành hướng ra 3/2 thì cứ cách 200m có 1 bảng cấm ô tô cắm nhắc, như thế các xe từ trong hẻm quẹo ra mới không bị nhầm hướng được; và là hẻm quẹo ra chứ không phải ngã 3 hay ngã tư gì nhé (giống như từ TCV hay từ các trường học trên đường NBK quẹo ra vậy).

Hạng C
22/3/15
927
2.255
93
@Aron_Truong: bởi vậy em mới nói là phải có bảng cấm ô tô cắm nhắc ở đoạn từ trường Trưng Vương và trường Võ Trường Toản, theo hướng từ NBK-NHC ra NBK-LD thì mới đúng luật. Chứ không thì người dân quẹo từ LD vào NBK xong lại quay trở ra thì đâu có thấy bảng đâu, chẳng lẽ phải đi đến đầu NHC nghía cái bảng ah?
Giống như đường Sư Vạn Hạnh đoạn từ To Hiến Thành hướng ra 3/2 thì cứ cách 200m có 1 bảng cấm ô tô cắm nhắc, như thế các xe từ trong hẻm quẹo ra mới không bị nhầm hướng được; và là hẻm quẹo ra chứ không phải ngã 3 hay ngã tư gì nhé (giống như từ TCV hay từ các trường học trên đường NBK quẹo ra vậy).
Hệ thống hạ tầng không đồng bộ gây khó khăn cho người tham gia giao thông. Còn nguyên nhân thì không thể xác định được do chủ quan hay khách quan. Vấn đề là có chịu cập nhật thay đổi hay không mới quan trọng.

Tập Lái
21/3/16
2
1
3
40
Đường Nguyễn Bỉnh Khiêm từ Nguyễn Hữu Cảnh vào Lê Duẫn cấm 4b từ 11 giờ sáng đến 6 giờ chiều nha các bác, tui mới bị nó rút 200K chiều qua lúc 5h48' chiều quẹo phải từ Thảo Cầm Viên ra. mọi người cẩn thận!

• Like
Reactions: phomoi
Tập Lái
21/3/16
2
1
3
40
Lỗi đi vào đường cấm: phạt 800tr - 1.200tr, và đặc biệt là giữ GPLX 30 ngày.
Theo các bác thì nên rút mấy ổ?
tui mới bị nó bắt hôm qua, 200K nó lấy tuốt bác ah, đừng có đưa nhiều.

Ấy, bác @n3txpert cứ nói thế, bác đi thử đường Sư vạn Hạnh hướng từ Tô hiến Thành ra 3/2 thử xem, cứ khoảng 100m là có biển báo cấm ô tô nhé.
Không có biển báo nhắc thì chắc hàng ngày xxx mua đất lập luôn 1 xưởng bánh mì ở khu này rồi.
Chắc bác nhầm. Chứ biển báo chỉ được cắm khi có giao lộ thôi.

• Like
Reactions: Honda 67
Hạng C
14/10/05
846
904
93
Đường Nguyễn Bỉnh Khiêm từ Nguyễn Hữu Cảnh vào Lê Duẫn cấm 4b từ 11 giờ sáng đến 6 giờ chiều nha các bác, tui mới bị nó rút 200K chiều qua lúc 5h48' chiều quẹo phải từ Thảo Cầm Viên ra. mọi người cẩn thận!
Canh đồng hồ của xxx hay của mình zậy ta?