Hạng D
5/4/10
1.565
14
38
Re:Quẹo trái trên đường có 2 vạch liền

azurika nói:
laonong nói:
Cho em hỏi ké tình huống hơi giống chủ thớt, em đi từ trong tòa nhà kumho asiana cổng Lê Duẫn, trên đường Lê Duẫn có kẻ 2 vạch liền, như vậy cho em hỏi là khi từ trong kumho ra em có được quyền rẻ trái Lê Duẫn không (sẽ cán đi qua 2 vạch liền) ha chỉ được rẽ phải mà thôi?
Chỗ nì thấy taxi và xe ra vào tòa nhà này ở LD hướng từ TCV về (vào) và từ tòa nhà ra LD hướng về Dinh ĐL nhiều, toàn băng vạch, nhưng không thấy xxx me chỗ nì. Chắc xxx được tòa nhà này mua năm rùi.

em cũng đi sâm như vậy mấy lần sau khi quan sát kỹ không thấy mấy chú xxx, tuy nhiên cũng hơi run.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.611
113
Sài Gòn - HCM

Văn phòng của em trên đường Lê Lai, Q1. Nó chơi 1 cái vạch liền mà đường Lê Lai thì 1 chiều ô tô mới căng chứ.

Hạng F
17/8/09
7.876
343
83
Sài Gòn <---> Hà Nội

100% là mất tiền với XXXX nếu bác xui mà gặp chúng nó. EM bị 1 lần ở cây xăng trên đường Hòa Bình gần Đầm Sen rồi, e mua xăng xong tự tin lên xe nổ máy phi qua đường để về nhà thì bị vịn. Nhưng xuống xe e vẫn giả vờ ko biết lỗi, thế là các chú giở quyển luật và chỉ cho em biết cái vạch liền và ra ám hiệu kẹp bác hồ vào quyển sổ đó. Kinh nghiệm nhớ đời đấy các bác ạ!

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51

2 vạch thì không đè để đi qua được.

Last edited by a moderator:
Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51

Em trích dẫn luật luôn

Vạch số 1-2: Vạch liền, màu trắng, rộng 20 cm, dùng để xác định mép phần xe chạy trên các trụcđường. Xe chạy được phép cắt ngang hoặc đè lên vạch khi cần thiết.

Vạch số 1-3: Là vạch kép (2 vạch liên tục) màu trắng, có chiều rộng bằng nhau và bằng 10 cm, cáchnhau là 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao othong từ 2 hướng ngược chiều nhau trên
những đường có từ 4 làn đường trở lên. Xe chạy không được đè qua vạch.

Hạng F
18/9/10
7.496
2.405
113
54
Sài gòn

Cán vạch liền gặp XXX là tèo chắc

Hạng D
12/3/11
1.908
1
0

connhaphuho nói:
Các bác cho em hỏi, ví dụ như trên đường Trần Hưng Đạo chẳng hạn, muốn quẹo trái vào một công ty hay nhà người quen nằm phía bên kia đường thì phải đi như thế nào ? Sẽ quẹo trực tiếp luôn (vì đường có 2 vạch liền, tương đương giải phân cách cứng) hay phải đi vòng tới các giao lộ để quay đầu ?
Lưu ý là em quẹo xong sẽ đi vào sân công ty hay sân nhà đó luôn, không dừng trên lề đường .
Nếu xxx bắt được thì có cơ hội "phản đòn" không các bác ?
kiếm chỗ nào ngưng vẽ vạch thì quẹo, mấy cái hẻm lớn hay ngưng vẽ hay vẽ vạch rời.

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

chienthang nói:
Em trích dẫn luật luôn

Vạch số 1-2: Vạch liền, màu trắng, rộng 20 cm, dùng để xác định mép phần xe chạy trên các trụcđường. Xe chạy được phép cắt ngang hoặc đè lên vạch khi cần thiết.

Vạch số 1-3: Là vạch kép (2 vạch liên tục) màu trắng, có chiều rộng bằng nhau và bằng 10 cm, cáchnhau là 10 cm, dùng để phân chia 2 dòng phương tiện giao othong từ 2 hướng ngược chiều nhau trên
những đường có từ 4 làn đường trở lên. Xe chạy không được đè qua vạch.
Bác nào giải thích hộ thêm vạch liền thì đuợc phép cán vạch khi cần thiết, thế nào là khi cần thiết (quẹo vào hẽm, vào nhà, vào trụ sở cơ quan)
Thường thì ngã 3 lớn hoặc ngã 3 với hẽm lớn họ sẽ vẽ đường đứt nên quẹo vào thì ko sợ rồi. Nhưng đừong xá SG thì nhiều hẽm lung tung nên Sở GT họ đâu vẽ hết các ngã 3 hẽm.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Quẹo trái trên đường có 2 vạch liền

Mr Fil nói:
Văn phòng của em trên đường Lê Lai, Q1. Nó chơi 1 cái vạch liền mà đường Lê Lai thì 1 chiều ô tô mới căng chứ.
Lê Lai cho 4B lưu thông 2 chiều lâu rồi bác.

Hạng D
11/3/11
1.607
116
63
TP.HCM

laonong nói:
Cho em hỏi ké tình huống hơi giống chủ thớt, em đi từ trong tòa nhà kumho asiana cổng Lê Duẫn, trên đường Lê Duẫn có kẻ 2 vạch liền, như vậy cho em hỏi là khi từ trong kumho ra em có được quyền rẻ trái Lê Duẫn không (sẽ cán đi qua 2 vạch liền) ha chỉ được rẽ phải mà thôi?
Không được bác ui, xxx bắt rất nhiều xe 4B lỗi tương tự trên đường này. Cụ thể xxx hay đứng giữa đoạn Tôn Đức Thắng Mạc Đĩnh Chi để bắt xe rẽ trái từ khách sạn Sofitel ra.