Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng
Sắp tới em có việc phải đi vào Bình Phước ( Từ Đà Nẵng ), Nếu đi QL1A thì chắc xa hơn phải không ạ?, Còn đi QL14B thì em chưa đi lần nào cả nên cũng hơi lo. Có bác nào rành về QL14B chỉ giáo cho em với :
- Đường có tốt không ?
- Dân cư hai bên đường và quán xá như thế nào ?
Và sau đó từ Bình phước ( Bù Đăng ) quay về Nha trang mất khoảng bao lâu ? " Chuyến này em đi công tác xong kết hợp giao lưu với XNL tại Nha trang luôn
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác.
Thks.

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
Từ Đà nẵng Bác theo đường trường sơn lên Kon tum-Gia lai-Đăk lăk-Dăk nông-Bình phước-Bình dương và cuối cùng là sài gòn tổng cộng đoạn đường 850Km. Riêng tôi vẫn hay đi theo lộ trình này . Đương nhiên là đi theo QL 1a thì xa hơn hẳn rồi. Ngày mai 1/1/09 tôi từ đăk lăk đi đà nẵng đây cụ thể có gì báo bác sau.

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
Quên! Riêng QL 14 thì đường hơi hẹp, dân cư 2 bên đường cũng nhiều xe máy chạy ẩu, *** có khắp nơi (đoạn có biển báo đô thị) Khuyên Bác đi đúng tốc độ quy định, Vì lạ nên Bác thấy quán nào xe con đỗ nhiều thì mình váo ăn thôi không sao đâu.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Mùa này đi đường HCM dể nằm đường: Sạt lở. BP về Nhatrang, bác theo đường 14 qua Lâm đồng>Khánh Hòa gần hơn đi QL 1A BP>BDương>Biên Hòa> Nhatrang.

Hạng B2
14/12/06
348
0
0
Saigon
Đương 14 từ Đăknong tới Bình Phước đang mở rộng, nhiều đoạn có gờ cao và trải đá dăm chưa tráng BT nhựa, không đèn chiếu sáng.

Hạng B1
9/7/07
83
1
0
Đà Nẵng
kynguyenso.vn
ĐN lên Đắk lắk đường oke, xấu nhất là đoạn đi từ Ngọc Hồi về Kontum, ko biết làm xong chưa (vì 3-4 tháng nay mình ko đi đường đó) lưu ý *** ở Khâm Đức, Ngọc Hồi, Đăk Hà, còn đi buổi sáng ghé ngọc hồi ăn trưa ở quán cơm ngay đối diện chợ, cũng đầy đủ giá cả phải chăng

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
Bác Daicoviet thân mến thế là tôi mới đi kiểm tra đường cho Bác rồi đó. Nói chung đương tốt không có chuyện sạt lở đâu tôi từ BMT đi Đà năng hôm 1/1 đến 3/1 quay về về đường sá lg phải lăn tăn đâu nhé.

Hạng B2
2/11/07
322
0
16
Tropicco- Đà Nẵng
Cảm ơn các bác.
Em đã đi từ ngày 31/12/08 rồi . Em đi QL14 đến Đăk Nông nghỉ lại rồi sáng hôm sau (1-1-09 )em chạy Bình Phước làm việc đến 14h là em chạy thẳng xuống SG.
Ngày hôm sau (02-01-09) em chạy một mạch về NT để dự buổi Gala của XNL - Hội câu cá và các Bác ở NT ( Mr. Thiết, Mr.Thudan. Tranvietanhtuan...)

P/s Trên đường đi trên QL14 , đường hỏng nhiều quá, em bị bể lốp sau bên tài khi vượt qua một chiếc xe tải ( không biết bác tài xe tải chơi xấu hay do đường xấu mà bác ấy phải đánh lái sang tài khi em đang vượt (có xi nhan, còi đàng hoàng) làm em phải lánh ---> kết quả là mép bên trong bánh sau ăn ngay mép đường gồ ghề ---> bể lốp. Còn khi gần đến Đăk Nông ,đường thì có những đoạn xấu và sương mù dày đặc, may mà không bị gì nưã chứ không phải nằm rừng rồi.

Hạng B2
13/2/09
124
9
18
Bình Dương.
Vay bác có nhớ số xe tải không?Lỡ mai mốt e biết mà không vượt nữa.
Minh di xe nho nen hy bi may xe lon ep lam.hichic