Hạng F
12/10/16
7.598
6.480
113
Bình Dương cũng có thành phố Ma bác hỉ????
TP Mới BD vs NT:
Giống: csht bài bản y như NT nằm sát sàn sạt KCN với hàng trăm nghìn công nhân, có điều qui mô lớn gấp 10 lần. Có thêm cái giống nữa là toàn dân đầu tư mua, đến khi ko kéo dân về ở được thì họ vẫn ko bán ra để cắt lỗ mà chấp nhận kẹp (1 căn nhà phố bỏ hoang ở BD giá tầm trên 5 tỏi :cool:)
Cái khác: nhận thấy trước mắt là kết nối giao thông ở NT còn kém xa BD :):)
E chém gió 1 chút

Hạng F
12/10/16
7.598
6.480
113
Bình Dương đc cái hạ tầng ngon hết rồi, giờ chờ thêm chính sách thôi. Nhanh à. 1,2 chu kỳ nữa thôi
Mấy ảnh hứng lên là ra à
Chính sách gì nữa bác?
Từ TP mới về q1 là gần 50km đường chuột chạy, xa bỏ bà :D

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Hồi xưa có bác Triet và cũng nhờ bác mà BD mới leo lên nổi như bây giờ, giờ cái mấu chốt ở TP Mới là dân họ ko về đó sinh sống. Lý do đơn giản là quy hoạch TP mới giá ko hề rẻ cho người lao động.
Khu đó quy mô gấp 3 lần thành phố Ma Nhơn Troạch bác hỉ????

Hạng B2
10/2/13
132
46
28
124 Vo Thi Sau TP HCM
e mở top này thực sự muốn các bác nhập môn về đầu tư đất lẻ thấy đc tầm quan trọng của quy hoạch và đính hướng quy hoạch. Nội dung này là cái gốc căn bản của đầu tư đất đai đó (tiền ko quan trọng bằng quy hoạch đâu ạ).
Bà bán trà đá, 20 năm trc nghèo quá ko mua dc đất ở chung tâm. gom đc tiền lẻ đành ra Q9 mua miếng đất ruộng vài ngàn mét vuông cất cái chòi vừa ở vừa trồng rau. 20 năm sau (hiện nay) bả đã là tỷ phú... ko cần bán trà đá nữa.
bà khác cũng bán chuối chiên, 20 năm trc cũng nghèo quá ko có tiền mua trung tâm. gom gom đc mớ lại chạy sang Nhơn trạch mua đất... giờ vẫn bán chuối chiên vì dính phải thành phố Ma .
AHhaha

Hạng C
23/10/13
502
694
113
theo tui nếu k có gì thay đổi đáng kể, tầm nhìn đến năm 2050 của tui
TPHCM là vựa cá lớn nhất châu á, xuất khẩu cá nước ngọt phát triển mạnh là nguồn sp chính của TP
hệ thống giao thông cực kỳ tinh gọn và đơn giản chỉ còn dg thủy, giàu thì sieu thuyền, nghèo thì cano, chưa bao giờ con em chúng ta lai ấm no đến vậy, mở mắt là có cá ăn.

Hạng B1
31/8/18
87
69
18
49
e mở top này thực sự muốn các bác nhập môn về đầu tư đất lẻ thấy đc tầm quan trọng của quy hoạch và đính hướng quy hoạch. Nội dung này là cái gốc căn bản của đầu tư đất đai đó (tiền ko quan trọng bằng quy hoạch đâu ạ).
Bà bán trà đá, 20 năm trc nghèo quá ko mua dc đất ở chung tâm. gom đc tiền lẻ đành ra Q9 mua miếng đất ruộng vài ngàn mét vuông cất cái chòi vừa ở vừa trồng rau. 20 năm sau (hiện nay) bả đã là tỷ phú... ko cần bán trà đá nữa.
bà khác cũng bán chuối chiên, 20 năm trc cũng nghèo quá ko có tiền mua trung tâm. gom gom đc mớ lại chạy sang Nhơn trạch mua đất... giờ vẫn bán chuối chiên vì dính phải thành phố Ma .
Hay quá! Trường hợp này cũng giống bác chăn vịt ở Phú Mỹ Hưng. Nhưng những TH này là may hơn khôn.
Ngoài chính sách ra xu hướng phát triển của xã hội. Khả năng đáp ứng nhu cầu sinh hoạt, tiện ích cuộc sống cũng qđ được giá trị của vùng, đô thị.

• Like
Reactions: Đồng xanh