Hạng B1
31/8/18
87
69
18
49
Vingroup có dự án nào ở Tây ninh vậy bác? Thực ra thằng này đi đến đâu cung chiếm đất rất nhiều, hầu như khắp các tỉnh.

Hạng B1
30/5/13
88
122
48
Mợ nói chuẩn quá, e cần học hỏi thêm. Những vấn đề này đúc kết từ kinh nghiệm, e nghĩ mợ chơi BDS ko phải "dạng vừa" cò con rồi. Phải tầm cỡ CDT :D
TP Mới BD (e làm trên đó từ 2011 - 2014) ngày nào e cũng uống cf ngay trụ sở chính Kim Oanh nên nghe lỏm dc nhiều vấn đề hay lắm.
A Beca này cực kỳ mạnh, nhưng chậm ra sổ cực kỳ

1 thông tin bên lề cho các bác muốn lên xem khu TPM này là chị Oanh tháng sau ra 1 dự án tại đây với 1 trung tâm thương mại 8 tầng :D
Tháng sau là tháng 10/18 à bác ? Bác làm trên đó tới 2014 mà ?

Hạng B2
20/5/15
220
93
28
E đọc hết topic vẫn chưa thấy quy hoạch vùng TPHCM các bác ah. Em xin phép hóng tiếp vậy. Topic hay phết.

Hạng B2
15/6/18
273
257
83
Em nói một chút về TPM Bình Dương vì có Tokyu đầu tư ở đây, và em biết chút ít về Tokyu. Ở Nhật, Tokyu rất mạnh. Tập đoàn này chuyên đi khai phá các vùng đất mới, xây nhà cửa bệnh viện siêu thị, TTTM... sau đó tự mở đường tàu ga tàu để kết nối vào giao thông chung luôn, rồi bán nhà cho dân. Dân mua nhà về đây ở, sẽ được Tokyu cung cấp mọi dịch vụ: điện, nước, gas, sercurity, internet, điện thoại... Vì thế nên Tokyu đi tới đâu là kéo dân về đó ở, và Tokyu thường nhắm những vùng quê cách khu trung tâm tầm 30-50km vì khi có tàu rồi thì đi tàu tầm 30phut - 1 tiếng là vào trung tâm làm việc. Có lẽ vì thế nên Tokyu chọn đầu tư vào Bình Dương, ngặt cái ở VN chưa có văn hoá xài giao thông công cộng, dân toàn đi xe máy, nên khu TPM Bình Dương 5-10 năm nữa may ra mới cất cánh (khi có tphcm làm được hệ thống tàu, metro...).
Nhưng giờ bạn em ở Bình dương kể Tokyu có dịch vụ xe bus đưa dân ở đây vào Sài Gòn đi làm á.

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Em nói một chút về TPM Bình Dương vì có Tokyu đầu tư ở đây, và em biết chút ít về Tokyu. Ở Nhật, Tokyu rất mạnh. Tập đoàn này chuyên đi khai phá các vùng đất mới, xây nhà cửa bệnh viện siêu thị, TTTM... sau đó tự mở đường tàu ga tàu để kết nối vào giao thông chung luôn, rồi bán nhà cho dân. Dân mua nhà về đây ở, sẽ được Tokyu cung cấp mọi dịch vụ: điện, nước, gas, sercurity, internet, điện thoại... Vì thế nên Tokyu đi tới đâu là kéo dân về đó ở, và Tokyu thường nhắm những vùng quê cách khu trung tâm tầm 30-50km vì khi có tàu rồi thì đi tàu tầm 30phut - 1 tiếng là vào trung tâm làm việc. Có lẽ vì thế nên Tokyu chọn đầu tư vào Bình Dương, ngặt cái ở VN chưa có văn hoá xài giao thông công cộng, dân toàn đi xe máy, nên khu TPM Bình Dương 5-10 năm nữa may ra mới cất cánh (khi có tphcm làm được hệ thống tàu, metro...).
Nhưng giờ bạn em ở Bình dương kể Tokyu có dịch vụ xe bus đưa dân ở đây vào Sài Gòn đi làm á.
Phải Metro mới ăn được bác ah: xe bus ở VN dính kẹt xe triền miên nên vẫn tiêu như thường

Hạng B2
15/6/18
273
257
83
Phải Metro mới ăn được bác ah: xe bus ở VN dính kẹt xe triền miên nên vẫn tiêu như thường
được cái bọn Tokyu làm ăn kiểu Nhật nên ai mua nhà và ở đó chắc sẽ thích về dịch vụ. Mấy ảnh chăm sóc khách chu đáo á.
Em ít khi comment vào mà thấy topic này của tỷ Đồng Xanh hay quá nên cũng bon chen tham gia. Ai biết gì về quy hoạch TPHCM thì cùng share với ạ. Con em em làm bên Giao thông công chánh thì bảo cái VD2 sắp mở ra Bình Thái á, bên sở đang ráo riết tìm vốn để kết nối cho nhanh rồi.