Hạng B2
12/10/05
199
10
18
Dear các bác,
Em có chú em vừa mua xe Picanto, khi dùng remote thì có thể bấm mở của ở khoảng cách xa khoảng 30m.
Bác nào đang chạy Picanto có thấy vậy ko? em thấy các xe khác thì chỉ có hiệu quả trong bán kinh khoảng 10-15m. Các bác cho ý kiến giúp em nhe.
Xin cảm ơn

Tập Lái
2/5/07
32
0
0
RE: remote key của Picanto

Em đã thử rồi ! nhỉnh hơn một chút nữa ấy chứ !

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Vậy là sóng mạnh giữ hén , nhưng tốn pin à

Hạng B2
12/10/05
199
10
18

Trích đoạn: mpdung

Em đã thử rồi ! nhỉnh hơn một chút nữa ấy chứ !

Vậy mà chú em nhà cứ tưởng nó bị set up sai, định mang xe lên Trường hải kiểm tra, không lẽ nó có thể sử dụng ở khoảng cách xa như vậy, thường các lại khác chỉ có hiệu lực trong khoảng 10-15m.
cảm ơn các bác chia sẻ

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Xe này xa dữ hén, mà càng xa càng tiện đúng không mấy bác? Xe đậu ngoài đường ngồi trong nhà cũng mở cửa được luôn :D

Tập Lái
6/4/07
2
0
0

Chào các bác

Em cũng là lính mới của pho rùm, đã lên coi lâu rồi nhưng gần đây mới sắm được một em Kia Picanto số AT mua lai của người ta (sau khi đã đi được 2000km nhưng gần như mới coong). Em mua lại giá 280 mil cộng thêm ít thuế linh tinh tổng cộng là 287 mil, xe đã gắn vành đúc, cản sau, CD và cái gì ở trên nóc xe làm xe trông khỏe hơn ấy. Chả biết thế có đắt không nữa, nhưng mà đỡ phải gặp mấy thằng sales Trường Hải.
Em cũng thấy xe đi tốn xăng phết đấy, tính ra khoảng 11l/100km.
Em cũng đang ngại cái chìa khóa dề mốt của nó quá, sóng quá mạnh. đến VP leo lên tận lầu 5, vô tình chạm vào chìa khóa
mà thấy đèn xe nó sáng, hãi quá. Về nhà em tháo luôn cái pin của chìa khóa đi để vậy mở chay cho nó an tâm. Không biết có cách nào set lại cho nó yếu đi không chỉ khoảng 10m thì tốt. Mong các bác chỉ giáo.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.148
113

Hà hà, chắc bác trangnn chưa rửa xe nên nó vậy á :D

Cái vụ rì mốt theo em thì thua bác ợ, hay bác thử gắn cục pin ...yếu yếu hơn vô coi sao (nhưng yếu quá ko mở được cửa bác đừng úynh em nhé)